Trang 2 / 21 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 203

Chủ đề: Kenya of East African Wildlife Photo Tours

Đây mới là đi du lịch thứ thiệc! Cám ơn NKCM. Đang chờ xem tiếp ảnh của bạn. Nghe bạn bắn liên thanh như đại liên trong video clip rồi!

Trên đương đi vào loge chúng tôi chup đươc

EO0V7696 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V7687 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V7383 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V7347 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V7798 by nguoi ko co may, on Flickr

_D9A1495 by nguoi ko co may, on Flickr
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Đây mới là đi du lịch thứ thiệc! Cám ơn NKCM. Đang chờ xem tiếp ảnh của bạn. Nghe bạn bắn liên thanh như đại liên trong video clip rồi!
    Cám ơn bác đả vào xem , Mình không phai đi du lich mà đi theo tiêu chuẩn Photograph tour Tài xế riêng minh muốn ngưng đâu minh muôn muốn chơ để chup đên khi nào mình thích , đi theo giờ giấc mình muốn V.v.v.v.v nhưng đung hơn Phải càn có 1 Tài xế gỏi và hiểu biết vê Photo wildlife Nếu không các ban sê bi như nhửng ngưoi du lich binh thương đai khái ban chi thấy nhưng con vât đo chi đưng hay đi bô mà thôi con nhưng kK vàng mà Chúng tôi có đươc cung nhờ Anh Tài xế rất giỏi nhửng Bô ảnh đó để đời không bao giờ có lần thứ 2
    Thân

Những chiến binh tinh nhuệ + súng dữ + đạn chất lượng, bắn bách phát bách trúng .Đúng là bộ ảnh chất lượng để đời !

Nhìn thấy mấy tay máy nữ quen quá! Chờ bạn mời họ cùng up ảnh khi đó chắc vui lắm.
    chụp ảnh là thú vui của đầu bạc

Voi
    Voi miền hoang dã Africa Đây là bài viêt của chi trong FB Hà Trân https://www.facebook.com/tete.cehat?fref=ts

Voi là một trong năm con thú rừng nỗi tiếng của Africa, voi Châu Phi được xem là một trong những giống thú rừng lớn nhất trên Trái Đất, nó lớn hơn giống voi bên Châu Á một chút và cái tai cũng lớn hơn tai voi Châu Á. Voi dùng đôi tai để giữ cho voi bớt nóng, voi cũng thường hay ngâm mình dưới nước và sau đó sẽ lăn qua lăn lại trên mặt đất để đất bám lên minh voi và giữ cho voi được mát.

Vòi của voi rất đa dụng, nó như là một cái mũi dài được dùng để ngửi, thở, rống, lấy nước và lấy thức ăn. Vòi voi có khoảng hơn 100,000 cớ bắp khác nên rất mạnh và uyển chuyển. Voi đực còn dùng vòi và đôi ngà để tấn công kẻ địch khi bị nguy hiểm. Voi có thể ăn trên 300 lbs thực phẩm trong một ngày.

Những ngày đầu trong chuyến săn thú hoang dã, gặp thứ gì cũng bắn, con gì cũng không tha. Voi là một loại dễ chụp nhất vì nó lớn, chậm và nhiều nên tha hồ mà chụp nhưng qua đến ngày thứ ba là hầu như voi không còn hấp dẫn nữa. Chụp voi đa số là dùng lens 24-105 hoặc 100-400mm là đủ, nếu bạn dùng tele lens để chụp chân dung thì sẽ được đẹp hơn.

Trong chuyến đi kỳ này chúng tôi đã gặp xác một con voi thật bự bị bọn "poacher" (kẻ săn thú lậu) giết chết đêm hôm trước và họ đã lấy đi phần đầu có cặp ngà voi và vứt xác voi giữa giòng sông để làm thức ăn cho nhóm sư tử. Và chính nơi này đã xảy ra một trận chiến khốc liệt giữa đàn sư tử và con cá sấu vì con cá sấu này đã dám mon men lại gần để ăn ké thịt con voi... Tiếc thay xe của tui không đến kịp nên không được xem cảnh này nhưng các bạn khác trong nhóm đều xem được và họ quá sức vui vì có được những tấm hình độc đáo trong chuyến đi săn ảnh để đời này. Còn tui thì... Ối giời ơi buồn ơi là buoooồn hic hic... :( :( :(

EO0V7810 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V9163-2 by nguoi ko co may, on Flickr

_D9A2460 by nguoi ko co may, on Flickr

_D9A2443 by nguoi ko co may, on Flickr

_D9A1570 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V0458 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V0490 by nguoi ko co may, on Flickr
    Được sửa bởi nguoi ko co may lúc 07:33 PM ngày 07-09-2014

Quote Được gửi bởi daubac View Post
    Nhìn thấy mấy tay máy nữ quen quá! Chờ bạn mời họ cùng up ảnh khi đó chắc vui lắm.
    Nhửng người ban Ac trong nhóm này ko có và biết đên VNPT

NGưa Rằn Zebra có 2 laoi Laoi Zẻbra ơ đây thuoc Samburu thi Trắng soc đen dứoi bung thì trắng laoi Zebra ở Maasai Mara thì khác laoi Đen soc trắng toàn thân toi se up loai đó cho các ban xem sao nay
    Trên đương đi về Samburu lodge chúng tôi găp khoảng hơn 200 con Ngưa rẳn di ngang qua đuong thế là chúng tôi tha hồ chup

Zebra by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V7657 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V7469 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V7456 by nguoi ko co may, on Flickr

Sao khi chúng tôi chup xong thì về đen Samburu Lodge để check in
    Nơi đay ko có AC Máy lanh dùng điên bàng máy phát điên Điên rất giới han chỉ mở điên từ 530 sang đến 730 sáng chiều thì tư 630 tôi cho đến 1030Pm khi ban đêm sao 1030 Pm đien sẻ cup và các ban tuyêt đối không duoc ra ngoài vì se găp thú dử luôn cả đăng sao có balcony củng ko đuoc ra rất nguy hiểm

HT-Africa Trip-G1X_0140 by nguoi ko co may, on Flickr

HT-Africa Trip-G1X_0139 by nguoi ko co may, on Flickr
    Phongf ngủ cho2 đến 4 nguoì gióng như KS
    HT-Africa Trip-G1X_0154 by nguoi ko co may, on Flickr

Hồ bơi

HT-Africa Trip-G1X_0156 by nguoi ko co may, on Flickr

Đây là khu Dining hall dành cho ăn uông Bar rưou , ăn sang trưa va tối

HT-Africa Trip-G1X_0129 by nguoi ko co may, on Flickr

HT-Africa Trip-G1X_0128 by nguoi ko co may, on Flickr
    Được sửa bởi nguoi ko co may lúc 08:46 AM ngày 08-09-2014