Trang 11 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 115

Chủ đề: Các bác mua máy cũ cần cẩn thận, số shot bây giờ có thể reset lại được rồi

Máy dùng phần mềm check thì chắc sẽ có phầm mềm reset,cho nên mới có chuyện số shot ít nhưng nút niết lỏng lẻo (vì cái này không reset được) chứ body cũ mòn sơn lại không khó,khó hơn là dán cao su lại giờ cũng làm được.Nên mua máy ở VN cũng hên xui.Mời các bác xem đoạn clip này
    http://xomnhiepanh.com/?mod=taolao&act=detail&id=23
    Được sửa bởi hohai05 lúc 03:53 PM ngày 16-12-2014
    entry body+cheap lens

mới mua con máy cũ thì đọc dc bài này, nghe hoang mang quá :(
    có cách nào kiểm tra chuẩn xác ko các bác

Sau vụ lùm xùm về reset shot thì vừa rồi thì bây giờ một số thương lái bán máy kèm theo giấy test shot của LBM . Ko biết thực hư ra sao ?
    YH! Luan

Cho mình hỏi là:

Nếu mình đưa link 2 tấm ảnh lên thì có cách nào biết được số lần chụp không?

Mình có cái body D90 và đoán đã chụp 50-70K hình. Mình tính cho 1 người bà con ở VN. Nhưng người này nói là dưới 70K hình mới nhận Vì sợ nhận rồi chụp mắc công đi sửa máy (cũng đúng thôi, nhận đồ cũ quá không nên, mình thích thẳng thắn như vậy ).

Mình mới mua D7100, chụp đến con số 8K rồi Công nhận là không chụp thì thôi, hễ chụp là 1 tuần có thể 5K-10K hình như chơi

Nghe xong hơi hoang mang vì em cũng mới mua lại máy của người quen. Có cách nào kiểm tra không ạ?

Quote Được gửi bởi gelustrike View Post
    Nghe xong hơi hoang mang vì em cũng mới mua lại máy của người quen. Có cách nào kiểm tra không ạ?
    Thì bác cứ test máy xem bao nhiêu shot thôi, coi thử tình trạng máy có trầy xước, bụi bặm j ko.
    Với mình Shot nó ko quan trọng bằng việc người sữ dụng máy có cẩn thận ko, ngoại hình ok là được. Và quan trọng là bác biết người quen của bác sữ dụng máy đó như thế nào nữa kìa

Quote Được gửi bởi SonyChicago View Post
    Cho mình hỏi là:

Nếu mình đưa link 2 tấm ảnh lên thì có cách nào biết được số lần chụp không?

Mình có cái body D90 và đoán đã chụp 50-70K hình. Mình tính cho 1 người bà con ở VN. Nhưng người này nói là dưới 70K hình mới nhận Vì sợ nhận rồi chụp mắc công đi sửa máy (cũng đúng thôi, nhận đồ cũ quá không nên, mình thích thẳng thắn như vậy ).

Mình mới mua D7100, chụp đến con số 8K rồi Công nhận là không chụp thì thôi, hễ chụp là 1 tuần có thể 5K-10K hình như chơi
    Nikon thì anh dùng Opanda để kiểm tra số shot và máy anh sử dụng nên anh đâu có reset nên chắc chắn là đúng.
    Canon không có phần mềm phổ thông để check shot chính xác và hàng bán trôi nổi nên thường bị reset.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Bọn gian thương bây giờ không từ thủ đoạn nào cả . Hix , mình mua trên Lazada mà còn bị lừa . nó bảo hàng chính hãng mà giao hàng xách tay . Khi mình chỉ rõ thì chỉ bảo là không đồng ý thì sẽ "hỗ trợ " trả lại tiền . Thật đáng buồn cho cách làm ăn của một số người .

máy cứ đóng case thế này, đút tủ chống ẩm thường xuyên, 2 tuần tháo case vệ sinh nhẹ 1 lần, nút chụp dán decal... reset shot về 1k ối bác tin nhỉ :D

Nikon D4 & Nikon D800 w. camouflage case by Lê Hạo Nguyên, on Flickr

Nikon D4 & Nikkor 70-200mm ƒ/2.8 ED VRII N by Lê Hạo Nguyên, on Flickr
    Nikon D4
    24-70mm ƒ/2.8 G N
    105mm ƒ/2.8 Micro G VR N
    Mirror Photography - 03 An Dương

canon reset shot và cả trong tấm ảnh khi check shot = ảnh cũng bị reset nốt thì tại sao nikon lại 0 reset được ?? why ?

Trang 11 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 Cuối cùngCuối cùng