Trang 9 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 115

Chủ đề: Các bác mua máy cũ cần cẩn thận, số shot bây giờ có thể reset lại được rồi

Quote Được gửi bởi taifoto View Post
    Cái soft em public có thể check và có thể reset nhưng chỉ là version demo thôi, một đời máy là 99 usd bác ạ, VN chắc ko ai đầu tư đâu
    1 dòng máy đầu tư 99 usd mà lừa 1 em cũng là 2tr5 rồi, dân chuyên buôn bán thì đối với họ đây giông như công cụ kiếm ăn thôi mà công cụ kiếm ăn không đầu tư kể cũng lạ

Quote Được gửi bởi Chicharito Shop View Post
    ko biết nhiều bạn có vấn đề về đọc hiểu , ko hiểui hay cố tình không hiểu nữa

bạn beba123 nói là có tool software có thể check được máy canon đã từng bị reset shot và check dc cả số lần reset , nên tôi mới treo giai thưởng 10tr đồng cho ai public dc cái software để check dc máy đã bị reshetr và số lần bị reshet chứ tôi k có nói là treo 10tr cho ai punlic dc cái soft reshet shot , nhiều bạn có vấn đề về đọc hỉu hay sao vậy ? đã k hiểu rồi còn đem đi bới móc tôi ở cái chợ máy ảnh SG của con Trang Ta đó )

chơi trò bẩn xấu tính vừa nó thôi

NGON AI PUBLIC LÊN ĐƯỢC CÁI SOFTWARE CHECK DC SỐ LẦN MÁY CANON TỪNG BỊ RESHET TÔI THƯỞNG NÓNG 100TR , LUÔN ĐÓ
    COI THỬ CÒN Ý KIẾN GÌ NỮA KO ?

Sai chính tả khủng khiếp bác nhé )
    Canon 6D + Contax line up + L line up.

Tiên trách kỹ hậu trách nhân, nói thật chứ mấy cửa hàng nhỏ lẻ tại VN mình làm ăn chán bỏ mẹ, hầu hết là làm ăn chụp giật. Không phải nói 100% nhưng do nhiều sâu quá nên nó làm hỏng cả nồi canh. Có mua máy cũ, hầu hết ra cửa hàng lớn cho chắc cú. Còn cửa hàng lớn mà lừa nữa thì bó tay. Mà cái đó cũng khó, thí dụ: em mua Khánh Long con 7D còn bảo hành, số shot check như vậy, OK, giá cả, giao tiền nhận, về em mà check lại LBM mà số shot ko phải thì shop đó bỏ mẹ với em , có nghĩa là em ra năn nỉ nó giảm giá hay trả lại tiền đó. Đồng thời thì thông tin trên VNphoto và FB thì Khánh Long chỉ có nước mà ăn cám. Sorry cái này em chi VD thôi, còn hàng em thì ngon nhé.
    Luật chơi mới anh nào thấy đủ bản lĩnh và Logic thì chơi: "bao ăn", thí dụ anh A bán cho anh B. Giá 100 Đồng, Anh K làm trung gian chất lượng. Mọi trách nhiệm về số shot, tình trạng máy, thay shutter, ...... anh K đảm bảo cho 2 bên, có chuyện gì anh K đền nguyên máy 100K. Phí cho anh K 10%.
    Ai dám chơi
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Quote Được gửi bởi canhhac.photo View Post
    Tiên trách kỹ hậu trách nhân, nói thật chứ mấy cửa hàng nhỏ lẻ tại VN mình làm ăn chán bỏ mẹ, hầu hết là làm ăn chụp giật. Không phải nói 100% nhưng do nhiều sâu quá nên nó làm hỏng cả nồi canh. Có mua máy cũ, hầu hết ra cửa hàng lớn cho chắc cú. Còn cửa hàng lớn mà lừa nữa thì bó tay. Mà cái đó cũng khó, thí dụ: em mua Khánh Long con 7D còn bảo hành, số shot check như vậy, OK, giá cả, giao tiền nhận, về em mà check lại LBM mà số shot ko phải thì shop đó bỏ mẹ với em , có nghĩa là em ra năn nỉ nó giảm giá hay trả lại tiền đó. Đồng thời thì thông tin trên VNphoto và FB thì Khánh Long chỉ có nước mà ăn cám. Sorry cái này em chi VD thôi, còn hàng em thì ngon nhé.
    Luật chơi mới anh nào thấy đủ bản lĩnh và Logic thì chơi: "bao ăn", thí dụ anh A bán cho anh B. Giá 100 Đồng, Anh K làm trung gian chất lượng. Mọi trách nhiệm về số shot, tình trạng máy, thay shutter, ...... anh K đảm bảo cho 2 bên, có chuyện gì anh K đền nguyên máy 100K. Phí cho anh K 10%.
    Ai dám chơi
    cái chính ở đây là trung tâm bảo hành LBM do canon ủy quyền, chất lượng và uy tín tất nhiên là xếp top rồi chính hãng mà, ngày xưa thì check shot tại LBM free sau đó thì lấy 100k một lần check, và khi đã thu phí thì chất lượng nó đi đôi thôi.

Nhưng với tình trạng hiện tại thì dấu hỏi đặt ra liệu LBM có check chính xác 100% hay không vì reset shoot không chỉ là phần mền soft chuyên dụng, cao tay hơn còn là phần cứng uproom các kiểu...

Dù sao bác nào từng mua hàng Khánh Long hay cửa hàng to to nào hạ shoot reset shot rồi sang LBM test lòi ra thì lên tiếng phát cho chất lượng để anh em còn biết đường đi check, nếu không có khả năng kiểm tra được thì.... người dùng đành cắn răng mua máy mới cho vững tinh thần vậy

Riêng ông bạn mình xem con 6d bên khánh long của mình thì check = magic latern , đây là firmware dành cho tinh chỉnh quay phim nhưng nó có phụ trợ check shot và lòi ra cái nào đang hạ shoot ... mình nghe kể thế nhưng ko lẽ mình 0 tin bạn mình lại đi tin khánh long... ầy.... thôi thì chờ cao nhân nào vào chia sẽ tiếp.

Quote Được gửi bởi sususs View Post
    cái chính ở đây là trung tâm bảo hành LBM do canon ủy quyền, chất lượng và uy tín tất nhiên là xếp top rồi chính hãng mà, ngày xưa thì check shot tại LBM free sau đó thì lấy 100k một lần check, và khi đã thu phí thì chất lượng nó đi đôi thôi.

Nhưng với tình trạng hiện tại thì dấu hỏi đặt ra liệu LBM có check chính xác 100% hay không vì reset shoot không chỉ là phần mền soft chuyên dụng, cao tay hơn còn là phần cứng uproom các kiểu...

Dù sao bác nào từng mua hàng Khánh Long hay cửa hàng to to nào hạ shoot reset shot rồi sang LBM test lòi ra thì lên tiếng phát cho chất lượng để anh em còn biết đường đi check, nếu không có khả năng kiểm tra được thì.... người dùng đành cắn răng mua máy mới cho vững tinh thần vậy

Riêng ông bạn mình xem con 6d bên khánh long của mình thì check = magic latern , đây là firmware dành cho tinh chỉnh quay phim nhưng nó có phụ trợ check shot và lòi ra cái nào đang hạ shoot ... mình nghe kể thế nhưng ko lẽ mình 0 tin bạn mình lại đi tin khánh long... ầy.... thôi thì chờ cao nhân nào vào chia sẽ tiếp.
    Trong vnphoto mình thì có Negative đó bạn, do đó mấy thằng lớn mà có trong vnphoto hoặc không cũng buộc phải giữ uy tín thôi
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

em cũng là một người tiêu dùng, được cái trc đã làm qua ngành công nghệ nên từ đó mất niềm tin vào các thương gia buôn tại vn. Em vừa rồi lên fullframe d700 nikkon cũng ko mua tại vn, đặt bạn em ở bên nhật mua bên đó. ở bên đó thì chất lượng khỏi chê. Không có chuyện ảo như thế này. hic. Mọi người có người nhà nhờ mua xách tay và biết chọn máy uki hơn. ở bên đó đắt sắt ra miếng.
    Quote Được gửi bởi nelldk View Post
    Vừa rồi em có bán con 6D của em khoảng 27-29k shot, cho 1 thành viên vnphoto, vài hôm sau, có 1 người gọi lại hỏi em.... Ủa phải bác Nell Nguyễn ko... cho mình hỏi phải bác mới bán con 6D ko, con đó bao nhiêu shot rồi...em vừa trả lời xong thì bác đó bảo mình vừa mới mua con máy của bác, còn giữ copyright trong ảnh tên là Nell Nguyen photography và số shot là chỉ tầm 1200....
    đây là hình imei của máy em chụp lúc 2 tháng trước, lúc này cũng khoảng tầm 25k hơn rồi

còn đây là hình bác kia mới mua đem về test, chỉ có 1k2 shot thôi

vừa bán xong em lại đi tìm mua 5d3, thấy có 1 ng rao bán, nhìn ngoại hình máy trầy rất nhiều, vài nơi bong tróc lộ cả kim loại ra, máy tầm 7k shot, e ko dám tin cắm cáp vào test shot thì đúng là 7k thật, nhưng linh tính mách bảo không nên mua vả lại ngoại hình cũng ko đẹp lắm.... may là quyết định đúng

Quote Được gửi bởi MRcuongLIEU View Post
    em cũng là một người tiêu dùng, được cái trc đã làm qua ngành công nghệ nên từ đó mất niềm tin vào các thương gia buôn tại vn. Em vừa rồi lên fullframe d700 nikkon cũng ko mua tại vn, đặt bạn em ở bên nhật mua bên đó. ở bên đó thì chất lượng khỏi chê. Không có chuyện ảo như thế này. hic. Mọi người có người nhà nhờ mua xách tay và biết chọn máy uki hơn. ở bên đó đắt sắt ra miếng.
    - Mua máy đắt thì mua ở đâu chả được, chứ không nhất thiết là phải mua ở Nhật.
    - Có được người nhà ở nước ngoài và biết mua đồ thì quá tốt rồi, chỉ sợ người nhà mua đại...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Các bác dạo qua thị trường chợ đen của China, Hongkong, Vietnam, Campuchia hay xa hon nữa là Mexico ... đi sẽ thấy.

Do vậy, nhiều bác hỏi em kinh nghiệm mua máy 2nd và nhờ em test dùm, em đành từ chối vì có khi mình biết máy này tuy bề ngoài không mới, nhưng số shot là đúng, lại không vừa ý người nhờ mua. Trong khi máy kia thì nhìn mới lắm, shot test ít tẹo, nhưng bên trong thì người bán biết ..., người nhờ mua lại muốn mua. Em nói thế các bác hiểu.

Lâu lắm rồi, khoảng hơn 2 năm trước, em có nói và bác condaohailuoi cũng có viết:
    Các bác mua cái túi 3-500k, dạo lên dạo xuống các CH check giá, rồi cầm nắm, sờ nắn lung tung mới mua, trong khi mua 1 cái máy ảnh chỉ đến và test khoảng 30 phút, chẳng kiểm ra được hết 1/2 tính năng hoạt động của máy, OK rồi mua luôn.
    Cứ như sợ không mua sẽ có người mua mất vậy, mà giá có rẻ đâu, máy <5000 shot hết BH, tầm 85-90% giá mới cũng mua, đâu có nhớ là 10% cho đ/k bảo hành, vài % cho khui mới - nếu có lỗi sẽ được đổi trả trong 7 ngày đầu tiên... còn khấu hao shot, tỷ lệ rũi ro...

Tóm lại là nên mua máy 2nd của người quen biết khá thân để đảm bảo và nhớ là khi mua thiết bị 2nd luôn kèm theo rũi ro.
    Chúc Bình An
    FaceBook

cập nhật thông tin xong, hết dám mua máy cũ luôn:( vân đề về văn hóa và nhân tâm của một người kinh doanh và của người với người giờ nó rẻ rúng quá, đạp lên nhau mà sống thì có thoải mái không nữa...Việt nam càng ngày càng đi xuống chứ không phải đi lên..sự thật đáng sợ

Quote Được gửi bởi rosebell View Post
    cập nhật thông tin xong, hết dám mua máy cũ luôn:( vân đề về văn hóa và nhân tâm của một người kinh doanh và của người với người giờ nó rẻ rúng quá, đạp lên nhau mà sống thì có thoải mái không nữa...Việt nam càng ngày càng đi xuống chứ không phải đi lên..sự thật đáng sợ
    Họ đạp lên nhau bằng mọi cách luôn bác ạh, vụ shots và reset này chỉ là một phần rất nhỏ thui.

Trang 9 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... Cuối cùngCuối cùng