Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: epson t60 sử dụng mực nước của l800...???

epson t60 sử dụng mực nước của l800...???

Em nghe thiên hạ đồn là mực nước epson sử dụng rất tốt.... Có bác nào sử dụng qua loại mực này chưa.. cho em xin ý kiến với..... rồi em lại nghe thiên hạ đồn tiếp là mua máy T60 nâng cấp giống l800 rồi sử dụng mực nước epson hoặc là dể nguyên vậy luôn rồi gắn hệ thống mực liên tục trung quốc sau đó mua mực nước epson của l800 mà sử dụng..... Các bác có kinh nghiệm gì về vụ này không ạ.....

Mực in liên tục của T60 khá phổ biến và giá tốt. Mình cũng đang xài thấy được lắm.

Có điều thấy in từ file jpg bằng chuơng trình của Epson thì màu sắc tuơng đồng hơn là trực tiếp từ PS. LR thì chưa in thử, còn AI thì chẳng có cách nào đẹp được. Có thể T60 chỉ là dòng máy dành cho gia đình hơn làm nghề.

Quote Được gửi bởi Tana View Post
    Mực in liên tục của T60 khá phổ biến và giá tốt. Mình cũng đang xài thấy được lắm.

Có điều thấy in từ file jpg bằng chuơng trình của Epson thì màu sắc tuơng đồng hơn là trực tiếp từ PS. LR thì chưa in thử, còn AI thì chẳng có cách nào đẹp được. Có thể T60 chỉ là dòng máy dành cho gia đình hơn làm nghề.
    Bác sử dụng mực loại nào.... mua bao nhiêu 1 bình 100ml vậy bác...

Quote Được gửi bởi tun-tet View Post
    Bác sử dụng mực loại nào.... mua bao nhiêu 1 bình 100ml vậy bác...
    Mình cũng không rành, chỉ ra tiệm nói họ bán thôi. Bữa mua nguyên bộ 6 màu hết đâu 250 hay 280K gì đó, tầm chừng đó mua cái hộp mực in liên tục và cái chip reset mực để đánh lừa máy in. Đại loại hết tầm hơn 500K.

Quote Được gửi bởi Tana View Post
    Mình cũng không rành, chỉ ra tiệm nói họ bán thôi. Bữa mua nguyên bộ 6 màu hết đâu 250 hay 280K gì đó, tầm chừng đó mua cái hộp mực in liên tục và cái chip reset mực để đánh lừa máy in. Đại loại hết tầm hơn 500K.
    Em sử dụng cho in ảnh thẻ nên mực như Bác nói khộng sử dụng được....

ảnh thẻ vẫn in bình thường nha bác, bác nói họ bán 6 bình 6 màu loại của Hàn Quốc, nước k phai cho nó bền. Đừng dùng loại TQ, 1 thời gian là màu sẽ bị bay mất

Quote Được gửi bởi luciano View Post
    ảnh thẻ vẫn in bình thường nha bác, bác nói họ bán 6 bình 6 màu loại của Hàn Quốc, nước k phai cho nó bền. Đừng dùng loại TQ, 1 thời gian là màu sẽ bị bay mất
    thanks 2 Bác nhé... Em mần theo 2 Bác mua mực không phai ve sử dụng, em nghe họ tư vấn mực cũng tốt lắm... nhưng còn về giấy in thì hiện tại em đang sử dụng giấy cô gái mặt lửa 100k/20 tờ thấy chất lượng cũng không tốt lắm. hình để 1 tháng là bị vàng với bị nhòe... Bác biết loại giấy nào tốt hơn nũa không...

em thì xài loại giấy của Epson thấy tốt hơn hẳn, lúc trước xài giấy Dameid của TQ 1 thời gian la phai

Quote Được gửi bởi luciano View Post
    em thì xài loại giấy của Epson thấy tốt hơn hẳn, lúc trước xài giấy Dameid của TQ 1 thời gian la phai
    Giá của nó bao nhiêu 1 xấp 20 tờ vậy Bác... Chỉ chổ em mua luôn....