Trang 805 / 985 Đầu tiênĐầu tiên ... 305705755795803804805806807815855905 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 8,041 đến 8,050 / 9844

Chủ đề: Ảnh chân dung bằng Lens tele và Lens zoom

chân dung một cô gái Miến Điện

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Màu trên quá ổn mà bác^^ muốn chụp ít chỉnh trên computer thì có thể hỏi thăm thêm anh Nguyễn Tri Đức
    Chuyện chỉnh software tại vì đôi khi người ta nhờ em chụp nên em đành phải học cách fix thôi nhưng setting đúng vẫn ra ảnh đẹp bác ạ.
    Thân ^^
    Mình chỉ chọn số hình thấy được, chủ yếu da mặt mẫu đẹp chút để không cần chỉnh sửa nhiều, set pic control trên máy để da trắng hơn chút. Còn mẫu nào không chỉnh được thì không post như trường hợp dưới đây mặc dù ánh sáng rất đẹp :

Da mặt bị mồ hôi bắt sáng đèn bóng lên, còn đầu gối do trước đó mẫu quỳ trên cỏ nên bị bầm. Các bác khác trong nhóm chụp xử lý hình rất đẹp.
    Mình cũng đang tập dần pts qua trao đổi với bác @phucphamh vì bác ý có nhiều năm chụp mẫu và làm pts. Rồi xem thêm clips hướng dẫn trên youtube.

Đây là hình đầu tiên xử lý pts và hình trên fone để bác tham khảo:

Trên fone:

Tạm được thôi bác, gỡ được dây điện là vui lắm rùi tuy không trơn tru. Còn làm trắng da vẫn chưa làm được, có nhiều cách nhưng sao công phu quá. Lại phải luôn đề phòng Gấu nữa bác ạ, gấu mà có ở nhà thì bó tay không làm trên máy tính được.. hihi khổ vậy đó bác giống như ăn trộm vậy.

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    Mình chỉ chọn số hình thấy được, chủ yếu da mặt mẫu đẹp chút để không cần chỉnh sửa nhiều, set pic control trên máy để da trắng hơn chút. Còn mẫu nào không chỉnh được thì không post như trường hợp dưới đây mặc dù ánh sáng rất đẹp :

[img]https://i.imgur.com/3OXwQjPh.jpg[/img

Da mặt bị mồ hôi bắt sáng đèn bóng lên, còn đầu gối do trước đó mẫu quỳ trên cỏ nên bị bầm. Các bác khác trong nhóm chụp xử lý hình rất đẹp.
    Mình cũng đang tập dần pts qua trao đổi với bác @phucphamh vì bác ý có nhiều năm chụp mẫu và làm pts. Rồi xem thêm clips hướng dẫn trên youtube.

Đây là hình đầu tiên xử lý pts và hình trên fone để bác tham khảo:

Tạm được thôi bác, gỡ được dây điện là vui lắm rùi tuy không trơn tru. Còn làm trắng da vẫn chưa làm được, có nhiều cách nhưng sao công phu quá. Lại phải luôn đề phòng Gấu nữa bác ạ, gấu mà có ở nhà thì bó tay không làm trên máy tính được.. hihi khổ vậy đó bác giống như ăn trộm vậy.
    Xử lý đẹp lắm bác^^ chụp portrait không bao giờ dễ ... nếu ko có sự lựa chọn phải mất rất nhiều công sức fix

Thường post lên đây thì đã lọc hết rồi, đi chụp phải chấp nhận tấm được tấm không

Gấu bác khó nhĩ ... mỗi người đúng là mỗi cảnh :'(

Relaz nhé bác ^^ Hy vọng được xem thêm hình update của bác

Xử lý đẹp lắm bác^^ chụp portrait không bao giờ dễ ... nếu ko có sự lựa chọn phải mất rất nhiều công sức fix

Thường post lên đây thì đã lọc hết rồi, đi chụp phải chấp nhận tấm được tấm không

Gấu bác khó nhĩ ... mỗi người đúng là mỗi cảnh :'(

Relaz nhé bác ^^ Hy vọng được xem thêm hình update của bác
    Mẫu tây chụp đẹp quá bác. Ở vn tìm mẫu tây không ra.. hihi. Thích mẫu da trắng bác ạ

Mẫu tây chụp đẹp quá bác. Ở vn tìm mẫu tây không ra.. hihi. Thích mẫu da trắng bác ạ

ảnh này có điểm nhấn đẹp lắm bác^^
    Tấm cũ em fix cũng nhiều, vì chụp dslr nên mỗi lần zoom lại mụn đầy + đồi mồi mặc dù là mẫu Tây
    Người này thì em chụp ok vì đã chuẩn bị... có kỳ chụp cho đứa bạn phải "bóp nắn" lại :-)) vì nó hơi lên cân tí ...=P
    Bên bác cũng có mẫu Tây mà đâu cần nước ngoài nhưng em vẫn thích nét mềm mại của thiếu nữ Châu á hơn ^^
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 04:49 AM ngày 18-02-2020

ảnh này có điểm nhấn đẹp lắm bác^^
    Tấm cũ em fix cũng nhiều, vì chụp dslr nên mỗi lần zoom lại mụn đầy + đồi mồi mặc dù là mẫu Tây
    Người này thì em chụp ok vì đã chuẩn bị... có kỳ chụp cho đứa bạn phải "bóp nắn" lại :-)) vì nó hơi lên cân tí ...=P
    Bên bác cũng có mẫu Tây mà đâu cần nước ngoài nhưng em vẫn thích nét mềm mại của thiếu nữ Châu á hơn ^^
    Thích tấm mẫu tây bác chụp. Ở vn chưa biết nhóm nào có mẫu tây bác ạ. Mẫu tây nhon chút mặc áo dài vn đẹp lắm bác.

Thích tấm mẫu tây bác chụp. Ở vn chưa biết nhóm nào có mẫu tây bác ạ. Mẫu tây nhon chút mặc áo dài vn đẹp lắm bác.

Em này nuột quá bác :3 Em thấy trên mấy group của facebook có đăng mẫu Tây cầm hoa sen chụp ... tưu chung nhìn lạ lạ cho vui nhưng thích mẫu châu á hơn bác ạ

Em này nuột quá bác :3 Em thấy trên mấy group của facebook có đăng mẫu Tây cầm hoa sen chụp ... tưu chung nhìn lạ lạ cho vui nhưng thích mẫu châu
    Hình bác chụp ánh sáng và da mặt mẫu đẹp bác ạ
    Mẫu tây cũng chỉ là phong cách lạ thui bác, trong bộ áo dài không thể tự nhiên như mẫu mình được. Đôi khi sự gượng gạo ngây ngô chút cũng hay bác ợ, nghĩ vậy thôi chứ vn tìm không có.. hihi

Trang 805 / 985 Đầu tiênĐầu tiên ... 305705755795803804805806807815855905 ... Cuối cùngCuối cùng