Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Chào các bạn! Các bạn có thể đóng góp ý kiến cho mình về mua lens

Chào các bạn! Các bạn có thể đóng góp ý kiến cho mình về mua lens

Hiện nay mình dùng Body 6D và lens 135 f2+ 85.f18.
    bây giờ muốn mua lens 16-35 f2.8
    nhu cầu của mình là chụp ảnh cưới chân dung
    và chụp phong cảnh trong nhà. liệu lens 16 35
    có đáp ứng nhu cầu của mình không?
    các bạn đi trước có góc nhìn hay hơn góp ý cho mình nhé
    cảm ơn các bạn nhiều!

Tiêu cự 16-35mm vẫn được chụp album cưới rất nhiều đấy bác, nên mua chụp.

cảm ơn bạn nhiều.với lens 50f1.2 và 16.35f2.8 nên chon lens nào bạn nhỉ
    Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Tiêu cự 16-35mm vẫn được chụp album cưới rất nhiều đấy bác, nên mua chụp.

Theo mình bác nên chọn 1635 hay hơn.

cảm ơn bạn
    ống này dùng fufem có méo ảnh nhiều không
    vậy bạn
    Quote Được gửi bởi trandung68 View Post
    Theo mình bác nên chọn 1635 hay hơn.

Cái bạn còn thiếu là lens wide, chọn 16-35 đi, tiêu cự 16 sẽ cho bạn những tấm hình cưới độc đáo hơn những tiêu cự khác; ảnh sẽ méo, nhưng đôi khi lại cho tkhả năng sáng tác hay.
    D7100, 35F2D, Tokina 12-28

hii ok.mình củng nghỉ vậy
    nhưng bạn đã dùng qua lens này chưa
    Quote Được gửi bởi Nguyễn Kiên View Post
    Cái bạn còn thiếu là lens wide, chọn 16-35 đi, tiêu cự 16 sẽ cho bạn những tấm hình cưới độc đáo hơn những tiêu cự khác; ảnh sẽ méo, nhưng đôi khi lại cho tkhả năng sáng tác hay.

1 vote cho 16-35 II, góc wide sẽ cho hiệu ứng rất hay và tốt, nhiều khi rất ấn tượng, méo rìa ảnh, có thể đặt mẫu vào trung tâm hoặc nếu có mình vẫn có thể xử lý dc, mà đoi khi lại cho hiệu ứng sáng tác tốt bạn ơi ...
    VNPHOTO Member

Trước tiên, mình xin lỗi nếu những lời sau đây làm phật lòng bạn nhé.

Chụp ảnh cưới, chân dung thì mình nghĩ là bạn đang làm dịch vụ lấy tiền khách hàng (hoặc sắp làm). Nếu đã lấy tiền thì ít nhất là phải biết khái niệm về chụp hình, về dụng cụ mình cần gì để giao cho khách hàng 1 bộ ảnh đẹp.

Mà hiện giờ, bạn còn chưa biết dụng cụ bạn cần gì, thì làm sao có thể có ảnh đẹp cho khách? Như vậy thì rất là có lỗi với lương tâm 1 người phục vụ khách hàng.

Còn nữa, bạn chụp hình mà còn không biết phân biệt loại hình nào nữa thì làm sao mà chụp? Có ai bao giờ đi chụp "phong cảnh" "trong nhà" đâu? Trừ khi nhà bạn đủ to để chứa núi rừng, sông, suối.

Mình thật sự khuyên bạn, và các bạn khác nữa, nếu có ý định đi chụp ảnh cưới thì ít nhất nên học theo 1 khoá học, đi theo những người đang chụp chuyên nghiệp mà học hỏi đàng hoàng, hoặc làm thợ phụ 1 thời gian lấy kinh nghiệm. Đọc trên mạng thì chắc không đủ đâu. Đời người ta đám cưới "thường" chỉ 1 lần, đừng làm cho khách hàng bạn bị lãnh hậu quả do bạn thiếu kinh nghiệm. Dân professional ở Mỹ này còn phải thường xuyên phổ cập tay nghề qua những lớp học nâng cao thường xuyên nữa mà.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Trước tiên, mình xin lỗi nếu những lời sau đây làm phật lòng bạn nhé.

Chụp ảnh cưới, chân dung thì mình nghĩ là bạn đang làm dịch vụ lấy tiền khách hàng (hoặc sắp làm). Nếu đã lấy tiền thì ít nhất là phải biết khái niệm về chụp hình, về dụng cụ mình cần gì để giao cho khách hàng 1 bộ ảnh đẹp.

Mà hiện giờ, bạn còn chưa biết dụng cụ bạn cần gì, thì làm sao có thể có ảnh đẹp cho khách? Như vậy thì rất là có lỗi với lương tâm 1 người phục vụ khách hàng.

Còn nữa, bạn chụp hình mà còn không biết phân biệt loại hình nào nữa thì làm sao mà chụp? Có ai bao giờ đi chụp "phong cảnh" "trong nhà" đâu? Trừ khi nhà bạn đủ to để chứa núi rừng, sông, suối.

Mình thật sự khuyên bạn, và các bạn khác nữa, nếu có ý định đi chụp ảnh cưới thì ít nhất nên học theo 1 khoá học, đi theo những người đang chụp chuyên nghiệp mà học hỏi đàng hoàng, hoặc làm thợ phụ 1 thời gian lấy kinh nghiệm. Đọc trên mạng thì chắc không đủ đâu. Đời người ta đám cưới "thường" chỉ 1 lần, đừng làm cho khách hàng bạn bị lãnh hậu quả do bạn thiếu kinh nghiệm. Dân professional ở Mỹ này còn phải thường xuyên phổ cập tay nghề qua những lớp học nâng cao thường xuyên nữa mà.

Lâu rồi mới thấy có 1 mem dám nói ra sự thật.

Đành rằng ai cũng có quyền sở hữu bất cứ gì khi có tiền. Nhưng sao nghe thật buồn cười.

Không có ý gì với bác chủ nhưng rất đồng cảm với bác viết pot này.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng