Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: [Giúp Đỡ] Không bật được flash trên XM1

[Giúp Đỡ] Không bật được flash trên XM1

Các bác cho e hỏi một chút ạ. E vừa lấy e XM1 nhưng khi bật flash lên thì không đánh được. E cắm flash ngoài EF-20 cũng không đánh được. Trong phần setting e thấy chỗ phần chế độ flash bị mờ không chỉnh được. E đã chuyển sang các chế độ M,A hay P nhưng không được. Bác nào biết thì chỉ giúp e với ạ. E cảm ơn.

Bạn thử tắt chế độ chụp liên tục (chỉnh bằng nút ngay dưới nút MENU/OK), sau đó test lại thử, hoặc reset máy lại về factory setting.

Mình đang xài X-A1, lúc trước cũng bị ẩn phần Flash trong menu, làm mình mày mò :
    1/ Bác thử xem có chọn nhầm qua chế độ chụp nhanh 3fps/s ko, lúc trước mình chỉnh single shot ( ảnh tĩnh ) thì được
    2/ Bác đừng chọn chế độ im lặng, chọn chế độ hoạt động có tiếng động nhưng chỉnh ở âm lượng nhỏ nhất

Quote Được gửi bởi hong ngoc View Post
    Mình đang xài X-A1, lúc trước cũng bị ẩn phần Flash trong menu, làm mình mày mò :
    1/ Bác thử xem có chọn nhầm qua chế độ chụp nhanh 3fps/s ko, lúc trước mình chỉnh single shot ( ảnh tĩnh ) thì được
    2/ Bác đừng chọn chế độ im lặng, chọn chế độ hoạt động có tiếng động nhưng chỉnh ở âm lượng nhỏ nhất
    Thanks bác e làm theo cách 2 của bác đã được rồi ạ hee