Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 66

Chủ đề: [Bike Accessories] Lựa chọn phụ kiện xe đạp

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Khi làm bài này thì apham đã nhận thấy vỏ xe và ruột xe ở VN mua còn rẻ hơn amazon, chỉ có điều không nhiều model lắm.

cho em hỏi tiệm này ở đâu thế a

Quote Được gửi bởi SamSik View Post
    cho em hỏi tiệm này ở đâu thế a
    Ở cửa hàng Jett Võ Thị Sáu đấy bác.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Ở cửa hàng Jett Võ Thị Sáu đấy bác.
    Cám ơn anh rất nhiều, hôm nào e phải ra thử

DI XE NÀY CHUP HÌNH ko sợ bi hư xe

https://www.facebook.com/minhhien.ca...0?notif_t=like

Camera Minh-Hien 0907.51.48.76
    nhận quay phim Đám cưới hỏi sinh nhật

VCB 0371003740676

chào các bác, em cao 1m7 năng 75kg. Em vừa mua chiếc giant escape 3 để đi làm và tối tối chạy hóng gió. TÌnh hình là đạp vài tuần trở lại thì 2 vai em rất đau vì cảm giác hai vai chùng lại giữa, khiến vai bị căng cứng với cổ.

EM có cảm giác là tay lái hơi thấp, em dã chỉnh lại yên sao cho sải chân thoải mái rồi ạ.

Quote Được gửi bởi luciano View Post
    chào các bác, em cao 1m7 năng 75kg. Em vừa mua chiếc giant escape 3 để đi làm và tối tối chạy hóng gió. TÌnh hình là đạp vài tuần trở lại thì 2 vai em rất đau vì cảm giác hai vai chùng lại giữa, khiến vai bị căng cứng với cổ.

EM có cảm giác là tay lái hơi thấp, em dã chỉnh lại yên sao cho sải chân thoải mái rồi ạ.
    Kinh nghiệm của apham cho thấy là đạp xe cũng như chơi thể thao, chúng ta tập thì nó có cảm giác mỏi chứ ko phải là cảm giác đau. Nếu là cảm giác đau thì xem lại tư thế đạp, thiết bị (có thể size của xe ko phù hợp)...
    Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi luciano View Post

Bác thử tìm một cái pô-tăng loại chéo lên trên xem sao. Em cao có 1,70m nhưng thay po-tang này vào xe GT size L( 1,75 - 1,90 m) đi rất thoải mái.
    Về áo xe đạp, trừ khi các bác không ra nắng nhiều, còn không nên mua loại có chức năng chống tia tử ngoại( SPF XX/ UV..). Em đã từng đạp suốt ngày( SG - ĐL), phần thân người mặc áo như vậy thì không sao, phần ống tay, xài cái ống của Specialized( fake) bị cháy đỏ hết cả tay lên.
    Được sửa bởi DaiDuong lúc 11:51 AM ngày 18-08-2015

Quote Được gửi bởi DaiDuong View Post
    Bác thử tìm một cái pô-tăng loại chéo lên trên xem sao. Em cao có 1,70m nhưng thay po-tang này vào xe GT size L( 1,75 - 1,90 m) đi rất thoải mái.
    Về áo xe đạp, trừ khi các bác không ra nắng nhiều, còn không nên mua loại có chức năng chống tia tử ngoại( SPF XX/ UV..). Em đã từng đạp suốt ngày( SG - ĐL), phần thân người mặc áo như vậy thì không sao, phần ống tay, xài cái ống của Specialized( fake) bị cháy đỏ hết cả tay lên.
    Hồi trước mình xài ống tay hàng fake của bên Phương Nguyễn, sau này mua áo dài tay Columbia UV thì thấy cải thiện rõ ràng vụ chống nóng và chống cháy da khi đạp century ride cả ngày. Đúng là tiền nào của nấy.
    Phạm An Dương

Điều 1: Giày nào đạp xe cũng được nếu bạn không quá cầu kỳ (đua đòi, hehe)
    Điều 2: Chọn giày có đế cao su càng cứng càng tốt, đế cứng sẽ giúp truyền hầu hết các lực từ chân xuống pedal so với đế mềm sẽ tạo ra lực nhún phản lực lại lực đạp. Không cần mua giày đạp xe chuyên dụng, có thể tân dụng giày leo núi có sẵn với đế cứng
    Điều 3: Chọn giày thoáng mát, thường đi touring bà con có khuynh hướng dùng sandal, đi MTB hay road thì dùng giày kín
    Điều 4: Cố gắng đi can (clip) nếu có thể vì đi can sẽ giúp chúng ta không bận tâm về tư thế mỗi lần đặt chân lên bàn đạp , kiểm soát tốt hơn lực đạp, giúp nhiều cho chúng ta tập đạp quay (đến đây bạn phải bỏ tiền ra mua giày chuyên dụng)

Bác AnPham cho em xin số đt được không ạ, có dịp em tham khảo anh về các phụ tùng chút chút

Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng