Trang 2 / 24 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 240

Chủ đề: Đập hộp và cảm nhận ban đầu về Flash Pixel Mago. Ngon bổ rẻ cho pro amature

E cũng mua con flash này. Cảm nhận là HSS có vẻ nó hơi tối hơn cái e đòi hỏi. TTL trên body của 6D AWB nó ra vàng vàng khá khó chịu phải giảm K xuống. Trên cái link của bác kia review bên nước ngoài có cái softbox tản sáng mà sao của cái này lại không có. .
    Cầm thì nhìn hầm hố chắc tay. Thao tác nhanh do có quick lock. Speed từ 1/200 trở xuống vẫn đẹp. Đại khái là với giá tiền như vậy mà có tích hợp quá nhiều chức năng thì e cũng đoán được có nhiều thứ cần phải chấp nhận

Bác chủ ơi, cho e cái nhận xét đánh giá về 3 con flash Pixel này với.....!! Tks bác.

con này và con 580EXll có điều khiển lãn nhau được ko vậy các bác .thấy 2 cái X650E và X650C thông số và giá như nhau ko biết khác biệt ra sao nhỉ ?
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Em cũng mới lấy em này, cảm thấy cũng khá hài lòng với em nó, hơn nữa em nó có đèn LED nên khá tiện dụng trong nhiều trường hợp. Bác chủ review thêm tính năng LED cho anh em tham khảo với

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Xin lỗi em vì anh tách bài viết của em ra 3 phần để dể đọc.

Theo thông tin nhà SX công bố thì Mago có GN là 65 hơn 600EX-RT là GN 60 (ISO 100, tiêu cự 200mm)

1. Nếu TTL mà Mago sáng hơn 600EX-RT thì có lẽ là nhà SX Mago mặc định TTL sáng hơn, ta thích "đậm đậm màu" thì set -EV là ổn

2.Nếu nhà SX Mago đã set TTL sáng hơn (600EX) thì sao ở 200mm lại bằng nhau?
    Như vậy TTL chưa đồng đều ở các tiêu cự?

Em thử test 2 flash full power ở các (tiêu cự 24mm 50mm và 200mm) để xem AS có bằng nhau không?

3. HSS 1/4000s em thử set Munual mode: ISO400, khẩu f4, tiêu cự tùy chọn, trong phòng không AS + tắt tối thui đèn hết để xem CS flash

Bonus: Em chụp thử khoảng 10 ảnh (nhớ để cho flash hồi kịp) với khẩu độ thay đổi, và nhất là đặt chủ thể trước BG thay đổi từ tối thui (không phản xạ) đến BG là gương (phản xạ mạnh) để xem TTL hoạt động có chính xác hay không. Nhiều bài test flash bỏ qua phần test này, nên không thuyết phục
    Em cũng chờ anh ILO AC&T review thêm cái này để quyết định. Thanks anh ILO AC&T trước nhé.

các bác cho em hỏi về high speed sync của flash có dùng được với trigger young uno không ạ? Cụ thể là em dùng 580 ex II

Bác nào Làm cái hướng dẫn sử dụng sơ bộ cho em xem với, điều chỉnh nhiều quá, em cũng chả biết chỉnh sao, nhiều chức năng, và mấy cái biểu tượng lạ quá
    Canon Kiss X6i + Bánh kẹp 40mm + Younou
    http://www.flickr.com/photos/97030840@N05/

bác cho em hỏi 2 cái đèn phía trước là đề quay phim thôi phải không hay nó là flash sub luôn. tầm 2tr mà công suất hơn cả 600ex, nhìn cái hotshoe tốt nhỉ. với lại bác nói sao chứ em thấy menu của Nissin rất đơn giản chứ khó gì

Quote Được gửi bởi dragondao View Post
    Bác chủ đã sd qua nhìu loại flash thì xem giúp e xem về tính năng và hiệu quả thì nên lấy cái nào trong 3 cái Pixel Mago, X650E, X650C vậy bác?? Tks bác nhìu!!
    3 cái đèn trên đều là một bác ạ, chả qua tên gọi tại các thị trường khác nhau thì khác nhau thôi. Trên website của Pixel thì chỉ có tên Mago thôi bác

Quote Được gửi bởi Phantan74 View Post
    Em cũng chờ anh ILO AC&T review thêm cái này để quyết định. Thanks anh ILO AC&T trước nhé.
    Em bận đi công tác nên tháng sau về nhà mới có test cụ thể được. Mà em cũng ít xài TTL, quan trọng là cái này có HSS nên đôi khi em cũng cần đến. Với giá cả như trên mà đòi hỏi em nó hoàn hảo thì chắc là khó, hy vọng là Pixel sớm có firmware mới hoàn thiện hơn vì có mấy anh em nói là nó gặp vấn đền với Trigger YN TTL 622

Quote Được gửi bởi linhKB View Post
    bác cho em hỏi 2 cái đèn phía trước là đề quay phim thôi phải không hay nó là flash sub luôn. tầm 2tr mà công suất hơn cả 600ex, nhìn cái hotshoe tốt nhỉ. với lại bác nói sao chứ em thấy menu của Nissin rất đơn giản chứ khó gì
    Đúng là chỉ để quay phim thôi bác à. Em nói menu của cây Nissin 866II hơi rối, nếu người mới nhìn vào thì chẳng biết điều khiển sao, còn Menu của Mago rất trực quan luôn.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    con này và con 580EXll có điều khiển lãn nhau được ko vậy các bác .thấy 2 cái X650E và X650C thông số và giá như nhau ko biết khác biệt ra sao nhỉ ?
    Mình cũng đọc qua phần specs cả 2 con này rồi but chẳng thấy khác nhau gì?? Đang nhờ bác chủ xem xét tính năng của 3 con Pixel này con nào ngon nhất....

Trang 2 / 24 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng