Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: combo 6D với 35 sigma art chụp bé Bin ở nhà

combo 6D với 35 sigma art chụp bé Bin ở nhà

chào mọi người , mình mượn nick của 1 người bạn để hỏi về bộ dslr chụp đứa bé 2 tuổi của mình . mình thì ko biết gì nhiều lắm, chỉ sơ sơ mấy cái iso, ưu tiên khẩu, tốc ... đủ để dùng thôi . hiện giờ vợ chồng mình dư khoảng 60 triệu , tính đầu tư 1 bộ để chụp ku nhóc (cả kỷ niệm và lâu lâu có chân dung ko chuyên) và sau này đi du lịch chụp kỷ niệm . vậy 6D kết hợp với sigma có ổn ko mọi người , quan trọng nhất là thằng ku nhà mình nó linh động lắm , không khi nào yên cả , ống 35mm Art lấy nét có "đủ" nhanh ko nhỉ , rồi 6D lấy nét vậy là được chưa hay cố gắng thời gian nữa mua 5D mảk 3 cho an tâm vậy . mình biết câu hỏi này khó mà trả lời, nhưng mong mọi người có kinh nghiệm chụp trẻ con cho mình ý kiến với

Quote Được gửi bởi elenab View Post
    chào mọi người , mình mượn nick của 1 người bạn để hỏi về bộ dslr chụp đứa bé 2 tuổi của mình . mình thì ko biết gì nhiều lắm, chỉ sơ sơ mấy cái iso, ưu tiên khẩu, tốc ... đủ để dùng thôi . hiện giờ vợ chồng mình dư khoảng 60 triệu , tính đầu tư 1 bộ để chụp ku nhóc (cả kỷ niệm và lâu lâu có chân dung ko chuyên) và sau này đi du lịch chụp kỷ niệm . vậy 6D kết hợp với sigma có ổn ko mọi người , quan trọng nhất là thằng ku nhà mình nó linh động lắm , không khi nào yên cả , ống 35mm Art lấy nét có "đủ" nhanh ko nhỉ , rồi 6D lấy nét vậy là được chưa hay cố gắng thời gian nữa mua 5D mảk 3 cho an tâm vậy . mình biết câu hỏi này khó mà trả lời, nhưng mong mọi người có kinh nghiệm chụp trẻ con cho mình ý kiến với
    1 lời khuyên thật lòng là.... bác đừng mua 6d với sigma hay 5d3 cho nó phí tiền
    bác muốn lấy nét nhanh thì mua con OMD-EM5 của olympus là quá đủ, gọn nhẹ, lấy nét nhanh, nhất là gọn nhẹ để linh động và đi du lịch đỡ nặng

Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post
    1 lời khuyên thật lòng là.... bác đừng mua 6d với sigma hay 5d3 cho nó phí tiền
    bác muốn lấy nét nhanh thì mua con OMD-EM5 của olympus là quá đủ, gọn nhẹ, lấy nét nhanh, nhất là gọn nhẹ để linh động và đi du lịch đỡ nặng
    cách đây khá lâu rồi anh xã mình có mua canon g10 , đến giờ vẫn còn dùng đc , nhưng do cả 2 quyết định nâng cao chất lượng ảnh lên cùng với nâng cao hiểu biết nên mới quyết định chuyển sang dslr bạn à , còn nếu tiếp tục với mirrorless hay p&s thì cũng rất tốt nhưng như vậy thì vẫn sẽ dậm chân tại chỗ mãi . mình với ảnh phân công ra mình sẽ là người tìm hiểu và chụp máy chính , còn ảnh thì chỉnh sửa trong vi tính . mong tiếp tục nhận được ý kiến của nhiều người có kinh nghiệm chụp trẻ tại nhà , mình cảm ơn nhiều lắm

Bắt khoảnh khắc của bé thì do mình canh thui, trong nhà cứ bật đủ sáng hoặc tăng ISO lên cho đủ tốc là chụp dc mà. mình ủng hộ bạn mua 6D+35 cho chân dung, du lịch, lưu niệm gia đình. Mình cũng dùng 1 lens 35 chụp đủ gần hết các thể loại. Theo mình thì bạn có thể cân nhắc thêm lens canon 35 IS rẻ hơn sigma vài triệu mà tránh dc vài bệnh vặt của sigma như lỗi focus ( bạn có thể google tìm hiểu về nó)

Ngoài ra nếu ko ngại thay lens ra vào, bạn có thể mua 6D+ 24-105L ( cho du lịch ) + 85 1.8 ( cho chân dung)

cách đây khá lâu rồi anh xã mình có mua canon g10 , đến giờ vẫn còn dùng đc , nhưng do cả 2 quyết định nâng cao chất lượng ảnh lên cùng với nâng cao hiểu biết nên mới quyết định chuyển sang dslr bạn à , còn nếu tiếp tục với mirrorless hay p&s thì cũng rất tốt nhưng như vậy thì vẫn sẽ dậm chân tại chỗ mãi . mình với ảnh phân công ra mình sẽ là người tìm hiểu và chụp máy chính , còn ảnh thì chỉnh sửa trong vi tính . mong tiếp tục nhận được ý kiến của nhiều người có kinh nghiệm chụp trẻ tại nhà , mình cảm ơn nhiều lắm
    tùy bác thôi, còn bây giờ xu hướng là chuyển sang DSLR cho nhỏ gọn, mirrorless giờ chất lượng rất cao rồi, thậm chí có dòng còn vượt mặt DSLR nhiều, chất lượng ảnh thì bac có thể tham khảo thế này, EM1 EM5 hay EM10 đều ok
    http://www.stevehuffphoto.com/2014/0...-buchan-grant/

Voi khoan tien 60 tr do ban cu mua 6D + 35mm art , con du tien thi de di dulich

cảm ơn mọi người tư vấn giúp mình , thôi chắc vậy mình nói anh xã mua luôn bộ này quá , khỏi phải suy nghĩ đắn đo nữa

tùy bác thôi, còn bây giờ xu hướng là chuyển sang DSLR cho nhỏ gọn, mirrorless giờ chất lượng rất cao rồi, thậm chí có dòng còn vượt mặt DSLR nhiều, chất lượng ảnh thì bac có thể tham khảo thế này, EM1 EM5 hay EM10 đều ok

Mirrorless body nhỏ nhưng lens không gọn. Tốc độ lấy nét và chụp vẫn thua DSLR nên nếu như chụp em bé hay hoạt động thì toàn phải chụp hụt khoảng khắc muốn chụp. Anh đã chụp và so sánh giữa Mirrorless với Canon 100D (body nhỏ, nhẹ, gọn như Mirrorless) và vẫn thấy DSLR bắt khoảng khắc tốt hơn nhiều.

nên nghiên cứu lại vụ lấy nét của 35A vì vẫn có thông tin ánh sáng yếu bị hunting :D..... em nghe thế đừng gạch em tội nghiệp các bác đang xài 35A.
    5D4 + 35 1.8 VC + 85 1.4 L IS + 70-200L II + 580exII

bác đưa link toàn link nag nổi tiếng thì cho dù máy cùi họ chụp cũng ấn tượng
    còn em cũng tính sang mrl oly thế nào chui vào topic oly bên bõ mrl xem xong mất hứng bớt
    Được sửa bởi ryudovn lúc 10:37 AM ngày 19-08-2014

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng