Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Điều khiển thông minh cho DSLR

Điều khiển thông minh cho DSLR

Tình hình là e muốn tìm 1 điều khiển từ xa của dslr đồng bộ với ipad với chức năng như sau:

- kết nối với ipad / iphone, sử dụng màn hình ipad iphone như live view trên dslr và bấm chụp hình từ ipad.
    - có thể điều chỉnh tốc độ, khẩu độ, iso, ..... ngay trên ipad hoặc iphone tương tự như đang thao tác trên dslr

e đang dùng Nikon D7100 , mục đích của e là chụp phơi đêm nên đôi khi phải đặt máy cao để có góc đẹp mà lại khó thao tác, nên đang tìm cách để đk máy từ ipad cho tiện.

Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin giúp với ạ.

cám ơn

Sao không ai tư vấn về vụ này cho e à ?

Bạn có thể tìm hiểu thiết bị Satechi Bluetooth Smart Trigger, xem có đáp ứng với nhu cầu của bạn không?

...... youtube.com/watch?v=NXq_lJ6cHos&feature=youtu.be

Tôi đang xài 1 bộ chế cho canon 7D & 5D II tầm xa 20-30 mét vô tư tôi khiển bằng MacBook. Tôi nghĩ những thiết bị khác Ipad, Laptop, SmartPhone... cũng vậy thôi và các loại máy ảnh nào canon, Nikon... có phần mềm khiển được DSLR bằng USB là OK
    3D Lenticular

Camranger làm được yêu cầu của bạn. Nhưng mà ko có bán ở Vn vì mình cũng có nhu cầu mà tìm ko ra

Quote Được gửi bởi BoundMan View Post
    Camranger làm được yêu cầu của bạn. Nhưng mà ko có bán ở Vn vì mình cũng có nhu cầu mà tìm ko ra
    Hôm có người bán mãi mà chả ai mua, bán cho bác thuytram_dep nhưng chân cổng của Body bác ý lại hỏng ko dùng đc
    Ko biết con Camranger đó bán chưa (HCM)

Khả năng truyền tải của CRG là rất nhanh, khoảng 3s cho 1 file Jpg nặng cả chục mb, wifi xa 50m mình đã test ở biển rồi

Không có nó thì thiếu nhưng có thì ít dùng, nói chung là có hơn không có. 1 năm mình cũng lấy CRG ra dùng chắc được chưa quá chục lần, nó chỉ hữu dụng nhất là Self Portrait thôi
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Quote Được gửi bởi chuotlang View Post
    Hôm có người bán mãi mà chả ai mua, bán cho bác thuytram_dep nhưng chân cổng của Body bác ý lại hỏng ko dùng đc
    Ko biết con Camranger đó bán chưa (HCM)

Khả năng truyền tải của CRG là rất nhanh, khoảng 3s cho 1 file Jpg nặng cả chục mb, wifi xa 50m mình đã test ở biển rồi

Không có nó thì thiếu nhưng có thì ít dùng, nói chung là có hơn không có. 1 năm mình cũng lấy CRG ra dùng chắc được chưa quá chục lần, nó chỉ hữu dụng nhất là Self Portrait thôi
    Ohh vậy ah bác. Nếu bác có nhã ý chia tay em nó thì inbox mình nhé. Thanks bác

Quá đơn giản, nhưng chỉ có IPad mini là dùng được và dùng cho DSLR CANON. Bác vào app của ITunes download phần mêm EOS CANON là Ok. Chúc bác thành công (Chứ không chúc bác may mắn lần sau đâu nhé).
    70D + 18-135 IS USM

Cho em hỏi các bác có biết phần mềm nào điều khiển được các thông số cho sony a6000 không ạ?cái PMM chỉ chụp không được thôi ạ.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng