Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: K3 vi vu Tuy Hòa - Nha Trang

Taamd này đẹp , đằng sau thành công của ng đàn ông luôn có bóng dáng của người phụ nữ. Các cụ cấm có sai

Tuyệt quá, vô đây vừa được coi hình đẹp vừa được nghe đàm đạo.
    Đang hóng để được xem nhiều hình nữa.

Quote Được gửi bởi kidmouse View Post
    Em cáo lỗi vì vấp váp vài chuyện phiền hà vào tháng 7 nên giờ mới bắt đầu trở lại với loạt này được.

Một buổi chiều ở Tuy Hoà, sau một ngày đi chụp mệt nhoài, thời tiết nóng ẩm, đường phố đông đúc, bọn em bắt gặp bầu trời này. Em chỉ muốn ngắm, nhưng đành lòng không đặng nên rút máy ra. Điều này làm em nghĩ dường như những khoảnh khắc đẹp nhất dường như hay đến khi ta đã không còn cảm giác muốn chụp nữa, phần thưởng hay đến với những ai biết vượt qua những rào cản của tâm lý để tiếp tục đến với những phút cuối của cuộc chơi.

Vâng em cũng đã xem The Secret Life of Walter Mitty, và hoàn toàn cảm nhân được thông điệp khi bác chụp ảnh ba trợn đoạn cuối đã buông máy và chỉ muốn hoàn toàn tận hưởng một khung ảnh mà anh đã theo đuổi một thời gian dài. Nhưng đó là một câu trả lời mỗi người sẽ đi tìm cho mình, khi nào theo đuổi đến cùng, khi nào bấm máy, khi nào buông bỏ...

Về mặt kỹ thuật và cả visual của ảnh, lúc đầu em chỉ chọn những góc quen thuộc của mình. Nhưng khi bạn gái em gợi ý về chụp chồng xoay máy 180 độ cho shot chồng thứ 2, dường như cái hộp đang bao bọc tư duy của em như vỡ tan... Đúng thật chỉ có ta là giới hạn của chính mình, learning và wisdom, học bao nhiêu và ngộ bao nhiêu...

Hình đẹp, diễn giải hay. Nhưng ý tưởng chụp tấm này mình nghĩ đến cảnh giới rồi đó kidmouse ơi. Cám ơn em nhé, anh đã học được cách chụp mới rồi.

Quote Được gửi bởi kidmouse View Post
    Em cáo lỗi vì vấp váp vài chuyện phiền hà vào tháng 7 nên giờ mới bắt đầu trở lại với loạt này được.
    ...

Về mặt kỹ thuật và cả visual của ảnh, lúc đầu em chỉ chọn những góc quen thuộc của mình. Nhưng khi bạn gái em gợi ý về chụp chồng xoay máy 180 độ cho shot chồng thứ 2, dường như cái hộp đang bao bọc tư duy của em như vỡ tan... Đúng thật chỉ có ta là giới hạn của chính mình, learning và wisdom, học bao nhiêu và ngộ bao nhiêu...

Xem tấm này nhiều lần cả trên FB và trên Flickr mà không nghĩ được làm cách nào có bóng phản chiếu mà lại hoàn toàn ngược chiều thế này được! Giờ thì đã hiểu ra! Cảm ơn cả 2 bạn!

Hôm nay mới biết có thread này! Ảnh đẹp lắm Chuột con ơi!
    Flickr|500px|SonTax

Ý tưởng chụp tấm này hay quá anh kidmouse

Tấm cuối cùng của bác Mouse quá đỉnh. khâm phục, khâm phục
    Nha Trang là quê hương của em đó. Có nhiều cảnh đẹp để chộp, nhưng rất tiếc em không có thời gian để chộp. Các bác khi nào đi du lịch, nhớ ghé Nha Trang để thưởng lãm cảnh biển, rừng, sông , núi...
    Cho em xin góp vui tấm ảnh ( sorry vì đã chen ngang chủ đề K3 của bác Mouse) , em chụp bằng K7 cùi ạ.

K7 cùi mía.

Bao nhiêu năm rồi em ko log in vào vnphoto. Hôm nay mày mò góc pentax thì ra được bài này. Gặp đúng ngay chỗ của mình. Hehe.
    Nhiều cảm xúc lắm anh Chuột ạ.

đẹp quá các bác.........

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12