Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: so sánh 1 số mẫu

so sánh 1 số mẫu

anh/chị nào đã dùng qua các mẫu PANA LX7, PENTAX MX1, FUJI X10/X20, CANON G15 có thể tư vấn cho em nên chọn mẫu nào? màu đẹp, chụp thiếu sáng tốt

em còn đi học nên ko dám chi mạnh tay lắm tầm 7tr đổ xuống thoi và em cũng ko chụp nhiều nên tính mua loại 2hand hoặc xách tay, nên các anh/chị giới thiệu giúp em 1 số chỗ bán uy tín, chất lượng với ạ

Quote Được gửi bởi gambling39 View Post
    anh/chị nào đã dùng qua các mẫu PANA LX7, PENTAX MX1, FUJI X10/X20, CANON G15 có thể tư vấn cho em nên chọn mẫu nào? màu đẹp, chụp thiếu sáng tốt

em còn đi học nên ko dám chi mạnh tay lắm tầm 7tr đổ xuống thoi và em cũng ko chụp nhiều nên tính mua loại 2hand hoặc xách tay, nên các anh/chị giới thiệu giúp em 1 số chỗ bán uy tín, chất lượng với ạ
    - Chụp thiếu sáng thì chúng AF RÙA như nhau Bác à. Chủ yếu chúng chụp ngày (ánh sáng nhiệt) ... tiền nào của nấy.
    - Ít tiền thì tạm chơi D200 cũ, con này AF thiếu sáng tốt hơn lũ kia, còn cái ISO thì đợi Bác tích thêm xèng -> lên đời ...
    - Chơi thiếu sáng là chơi đỉnh cao thiết bị đấy Bác ah... tốn kém lắm.
    Được sửa bởi net86 lúc 12:08 PM ngày 15-08-2014

Compact thiếu sáng tốt là Canon G1X. Khả năng khử noise của nó ngang ngửa với các DSLR và M43 cùng thời (còn DSLR đời trước nó thì k0 đú lại nó đâu).
    G1X khẩu max F2.8, thua các máy trên 1-2 stop, nhưng sensor nó tốt hơn nhiều nên bù đắp lại đc.
    G1X chụp ở Iso1600 ảnh ra mịn và nét hơn G15 ở Iso800, hay LX7 ở Iso400.

Cách đây nửa năm thì giá G1X cũ đã xuống tới 7tr.

dạ, em là con gái nên cũng ngại cầm DSLR lắm nên em mới hướng tới những mẫu đó :D

Quote Được gửi bởi nguoiduathu View Post
    Compact thiếu sáng tốt là Canon G1X. Khả năng khử noise của nó ngang ngửa với các DSLR và M43 cùng thời (còn DSLR đời trước nó thì k0 đú lại nó đâu).
    G1X khẩu max F2.8, thua các máy trên 1-2 stop, nhưng sensor nó tốt hơn nhiều nên bù đắp lại đc.
    G1X chụp ở Iso1600 ảnh ra mịn và nét hơn G15 ở Iso800, hay LX7 ở Iso400.

Cách đây nửa năm thì giá G1X cũ đã xuống tới 7tr.
    em tham khảo thì thấy G1X tốc độ lấy nét hơi chậm ^^