Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Hỏi cách bảo quản camera Nex và len

Hỏi cách bảo quản camera Nex và len

Chào các bạn, mình có con Nex 6 và 4 len fix MF để trần trong tủ kính, vừa mới bị rễ nhẹ 1 con MF 50mm, nhờ các bạn tư vấn giúp mình cách ngon bổ rẻ bảo quản tụi nó với, sợ quá, cám ơn nhiều !

Mua tủ chống ẩm đi bác, còn k mua mấy hộp nhựa Lock&lock + hạt hút ẩm cũng bảo quản tốt

Quote Được gửi bởi doanvietphuong View Post
    Mua tủ chống ẩm đi bác, còn k mua mấy hộp nhựa Lock&lock + hạt hút ẩm cũng bảo quản tốt
    Tủ chống ẩm thì mình thấy loại nhỏ nhất là 20Lit, bỏ nex vào có trống quá ko ta, tủ này khoảng 1tr6 thì phải, hơi tốn xiền
    hộp nhựa mình mở ra thường xuyên có bị sao ko bạn, có phải thay hạt hút ẩm thường xuyên hôn, chỗ mình ko thấy bán hạt hút ẩm, ở quê mà. và làm sao tính được số lượng hạt bỏ vào cho phù hợp ?

Quote Được gửi bởi jerryhien View Post
    Tủ chống ẩm thì mình thấy loại nhỏ nhất là 20Lit, bỏ nex vào có trống quá ko ta, tủ này khoảng 1tr6 thì phải, hơi tốn xiền
    hộp nhựa mình mở ra thường xuyên có bị sao ko bạn, có phải thay hạt hút ẩm thường xuyên hôn, chỗ mình ko thấy bán hạt hút ẩm, ở quê mà. và làm sao tính được số lượng hạt bỏ vào cho phù hợp ?
    mua luôn 40L đi bác, khoảng 2tr, sau này nâng cấp lên có chỗ mà để, ngoài ra còn có thể để thêm những vật dụng khác như băng đĩa chống mốc lun... :D
    like.no.other...

Quote Được gửi bởi vietrung View Post
    mua luôn 40L đi bác, khoảng 2tr, sau này nâng cấp lên có chỗ mà để, ngoài ra còn có thể để thêm những vật dụng khác như băng đĩa chống mốc lun... :D
    Lắp đặt tủ trên tường đc hôn bạn, thấy có bạn nói phải cách tường 30cm, vậy gắn làm sao, còn vấn đề khi cúp điện thế nào, chỗ mình ở quê hay bị cúp lắm

nhờ các bạn chỉ bảo thêm với

nhờ các bạn chỉ bảo thêm với
    Mình dùng cái hộp chống ẩm wonderful 12L là đủ, mua thì có luôn máy hút ẩm, ẩm kế. Body + 4 lens vô tư.

Quote Được gửi bởi jerryct131 View Post
    Lấy hộp Lock&Lock đổ gạo rang vào là dùng vô tư bác ơi.
    Cái này hên xuôi chứ ko vô tư đâu

Xác định vốn lớn, chơi to, 5 7 ống kình thì dùng tủ 1 2 trieu

2,3 ống thì ra chợ mua cái hộp kín có ron, to cỡ nào tự mình định với số len và body
    Ra tiệm đồ chơi ảnh mua cái dho ẩm kế 70k và cái máy hút ẩm laọi nhỏ cỡ 250k. Dùng thế nào bảo người bán chỉ cho. Ngon bổ rẻ vừa đủ dùng. Du lịch vẫn có thể bỏ balo dc nguyên đám này

Em dùng cái hộp chống ẩm wonderful dry box mấy năm nay rồi. Đựng cả Nikon 7100, nex f3 và năm cái lens to nhỏ khác nhau. Ngon chán các bác nhá ! :D

Lắp đặt tủ trên tường đc hôn bạn, thấy có bạn nói phải cách tường 30cm, vậy gắn làm sao, còn vấn đề khi cúp điện thế nào, chỗ mình ở quê hay bị cúp lắm
    để sát cũng dc nhg đằng sau tủ nó lồi ra nên ko sát dc, cách ra thì tốt hơn...
    like.no.other...

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng