Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Youngnuo YN560 III chụp hình bị ánh xanh da mẫu

Youngnuo YN560 III chụp hình bị ánh xanh da mẫu

Khg biết mình post đúng chổ khg vì khg tìm thấy BOX bàn luận về FLash nên đành post ở đây, nếu mod thấy mình post sai xin di chuyển giùm. Cám ơn mod
    Chuyện là mình vừa mua cái Flash Youngnuo YN560 III về cho máy Nikon D3200 + lens 35mm f1.8 của mình
    Tình hình chụp với đèn flash này da của mẫu cứ bị ra ánh xanh dương :( Trong khi đó cái flash cóc có sẵn trên máy lại đánh ra mẫu da sáng đẹp hơn hẵn. Mong các bạn có kinh nghiệm dùng Flash chỉ dẫn giúp mình làm sao đánh flash cho da sáng vàng vàng đẹp ạ.
    Đây là ảnh mình chụp với Flash Youngnuo YN560 III bị ra ánh sáng xanh trên da mẫu.

Có thấy ảnh đâu bác :D
    Mà nghe qua thì chắc là sai wb thôi :D
    Happy shooting

Quote Được gửi bởi hatcat141 View Post
    Có thấy ảnh đâu bác :D
    Mà nghe qua thì chắc là sai wb thôi :D
    hic, mình có up hình mà hình như đang chờ kiểm duyệt hay sao á :(

mình cũng có 1 cây này với 1 cây 320, cũng bị tình trạng giống bạn nói luôn! Nhưng kinh nghiệm của mình là để 1/32 hoặc 1/64 thôi thì sẽ đỡ xanh! Chịu khó chụp raw rồi về chỉnh lại trên máy tính

bạn xem lại thử set WB ở bao nhiêu độ K vậy? Với lại phải có hình xem mới rõ, bạn chụp trong môi trường nào, có dùng tản sáng, đánh bounce hay kỹ thuật nào khác không mới xác định được
    Fujifilm X-E2S + XF 18-55mm

@@ bác cho thông tin ít quá
    - thứ 1 độ K bác set bao nhiu
    - thứ 2 là bác đánh flash kiểu nào, dội trần đánh bao hay đập thẳng vào mẫu, xung quanh phòng chụp có cái nào màu xanh ko, nếu trần xanh bác đánh bao hay dội trần nó phản xanh ám lên mẫu là phải, còn flsah cóc thì nó công suất nhỏ đập trực diện vào mẫu nên ra ánh trắng
    - với lại 560 đánh M nên khi chụp bạn để auto WB nó ko cân đo vs flsah sợ rằng nó chuyển qua độ k thấp đèn huỳnh quang nên nó ám xanh

chắc set nhiệt đồ màu theo Flash nhưng lý do nào đó Flash phát nổ, phát không, hoặc bị yếu công suất (dòng YN hay bị) nên mẫu bị ám màu xanh của WB. chụp RAW về kéo lại vớt vát :v

Mới mua con này về xài

Ánh sáng nó xanh hơn đèn canon chút thôi ko nhiều đâu
    Nếu đánh 1 đèn thì kéo lại K thôi
    Nếu đánh 2 đèn khác hãng đèn nào bị xanh thì bọc gel màu skin vào tầm cto 1/4

Bản thân em đánh song song 2 đèn canon và yn cùng vào chủ thể, body awb thì đèn yn màu hơi xanh hơn chút
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm