Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Cần giúp đỡ lựa chọn tripod

Cần giúp đỡ lựa chọn tripod

Lời đâu xin kính Chào các anh chị cô chú trên vnphoto.
    Tình hình là em đang lâm vào cái hoàn cảnh khó quá khi lựa mua 1 cái tripod (leg only) vì e đã có ballhead rồi. Em đã tìm tòi và xem nhiều bài trên này thì thấy ưng ý 2 chân là SLIK pro 500DX (đã cầm trên tay) và Benro A2970T xem review thì khá ưng cái chân của Benro về khả năng chịu lực (load 8kg) còn chân của Slik thì chỉ có load 4.53kg ko rõ vì sao 2 con này lại có giá same same nhau khi khả năng load khác nhau. Tất cả đều là chân kim loại, 3 đoạn. Nhu cầu của e thì chụp macro và phong cảnh phơi các loại, thấy cái chân Benro trục giữa có thể kéo ngang ko biết có hữu dụng lăm vs macro ko. Nếu hữu dụng thì e sẽ xem nó là 1 lợi thế để lựa chọn. Chân Slik thì góc hạ cũng rất thấp vì trục giữa có thể tháo làm 2. 1 của Nhật, 1 của TQ cũng ko biết thế nào. Giữa đêm sóng gió liệu chận nào sẽ vững vàng hơn. E xin mọi người đã từng có kinh nghiệm giúp đỡ. Hoặc chỉ điểm giúp e chân nào khác cu gf tầm giá vs e trên ( chỉ chân thôi nhé)

Rất cần giúp đỡ của các bác

Quote Được gửi bởi heobu9999 View Post
    Lời đâu xin kính Chào các anh chị cô chú trên vnphoto.
    Tình hình là em đang lâm vào cái hoàn cảnh khó quá khi lựa mua 1 cái tripod (leg only) vì e đã có ballhead rồi. Em đã tìm tòi và xem nhiều bài trên này thì thấy ưng ý 2 chân là SLIK pro 500DX (đã cầm trên tay) và Benro A2970T xem review thì khá ưng cái chân của Benro về khả năng chịu lực (load 8kg) còn chân của Slik thì chỉ có load 4.53kg ko rõ vì sao 2 con này lại có giá same same nhau khi khả năng load khác nhau. Tất cả đều là chân kim loại, 3 đoạn. Nhu cầu của e thì chụp macro và phong cảnh phơi các loại, thấy cái chân Benro trục giữa có thể kéo ngang ko biết có hữu dụng lăm vs macro ko. Nếu hữu dụng thì e sẽ xem nó là 1 lợi thế để lựa chọn. Chân Slik thì góc hạ cũng rất thấp vì trục giữa có thể tháo làm 2. 1 của Nhật, 1 của TQ cũng ko biết thế nào. Giữa đêm sóng gió liệu chận nào sẽ vững vàng hơn. E xin mọi người đã từng có kinh nghiệm giúp đỡ. Hoặc chỉ điểm giúp e chân nào khác cu gf tầm giá vs e trên ( chỉ chân thôi nhé)
    Slik, em nhớ là made in Thailand nhé bác. Benro made in China.
    Nói về độ bền thì rõ ràng là tiền nào của đó.
    Khả năng load thì tùy theo nhà SX công bố, bác nên tự thử sẽ thấy rõ hơn ạ.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Thanks bác đã giúp đỡ, tại e thấy 2 cái giá nó cũng ngang nhau tầm 2tr6 cho chân nên em mới phân vân xem cái nào có nỗi trội hơn thì bụp cái đó.

Slik giá rẻ hơn mà bác, giá 2.100.000đ có luôn 3-way head.
    http://www.vatgia.com/tanlongcamera&...cord_id=141662
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Slik giá rẻ hơn mà bác, giá 2.100.000đ có luôn 3-way head.
    http://www.vatgia.com/tanlongcamera&...cord_id=141662
    Dạ tks bác em tìm thì thấy đâu cũng bán 2tr2 leg Only. Con benro ko biết bác thấy nó thế nào

Bác đã cầm thử Slik Pro 500DX rồi thì cũng nên cầm thử chân Benro rồi tự mình quyết định là tốt nhất.

Gởi bác xem giá chân Benro A2970T ở Slab: http://www.slab.vn/detail.php?id=887

Bác nên để dành tiền mua một cái Carbon Fiber vừa nhẹ và hửu dụng sau này. Tôi và bạn bè người nào cũng 4-5 cái thật phí tiền.
    Bác có thể mua BENRO TRAVEL ANGEL TRIPOD KIT CARBON FIBER C2680TB1 nặng 1.3kg; load Max. 12kg. ( cái này tôi thấy cũng khá đấy )
    Một điểm cần lưu ý là nhà SX họ nói load 12kg thì mình phải chia đôi còn 6kg thôi. Vì họ tính trên một DSLR + standard lense mà thôi. Trong trường hợp nếy bác muốn sử dụng lense 70-200mm thì hiệu quả phải khác đi.

screen shot on windows
    Được sửa bởi Nguyen Van Hoang lúc 06:18 PM ngày 10-08-2014

1. Mấy chú Tung Của là chúa nói điêu về chịu tải trọng, trên thực tế chỉ chịu được tải trọng 1/3 hay 1/2 so với thông số công bố.
    2. Chân máy là món nên đầu tư cho lâu dài, nếu đã xác định phơi phóng nhiều nên cố gắng hết sức mua 1 cái chân cho thật sự tử tế và tốt, đừng nên ham rẻ một vài triệu mà đi mua mấy cái chân máy không ngon và vừa ý. Còn nếu một năm dùng không quá 5 lần thì cứ ra cửa hàng, thấy cái chân nào ưng ý thì múc thôi
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Thanks các bác đã tư vấn, e thì ôm tripod trong phần lớn buổi chụp e sẽ xem xét đến Cacbon Fiber.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng