Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Em xin hỏi về máy Medium Format Hasselblad.

Em xin hỏi về máy Medium Format Hasselblad.

Chào các bác!
    Em hiện đang muốn mua một chiếc medium format, điển hình là dòng Hasselblad 500cm hoặc 500cw. Tuy nhiên do trước giờ em toàn chơi SRL, em lại ở Vũng Tàu nên không quen ai có máy này, mà chắc Vũng Tàu cũng rất ít người chơi. Do đó em hoàn toàn mù tịt về cách vận hành, cũng như các phụ kiện đầy đủ để máy có thể hoạt động được.
    Bác nào rành về dòng máy này vui lòng chỉ dẫn sơ bộ về các phụ kiện của máy, cách kiểm tra hoạt động, em xin rất cảm ơn. Bác nào có bộ đầy đủ mà muốn bán, em cũng xin được hỏi giá, nếu nằm trong khả năng của em, em xin mua.
    Em không biết gửi câu hỏi vào đâu, đành gửi vào box này, xin các lãnh đạo diễn đàn cho em hỏi trong vòng vài ngày.
    Cảm ơn các bác đã đọc tin.

Không có 500cw mà chỉ có 503CW thôi nhé bạn. 503CW là đời cuối cùng của Hasselblad nên đắt tiền nhất nhưng các dòng Hasselblad V khác tương tự nhau và đồ có thể thay thế cho nhau nên nếu tiền không thành vấn đề thì mới mua 503CW.

500CM thì rất tốc có lẽ theo XL thì vừa túi tiền và hợp lý nhất về chất lượng lẫn tính năng.

Mua ở đâu thì mình chịu
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Quote Được gửi bởi vsp02 View Post
    Chào các bác!
    Em hiện đang muốn mua một chiếc medium format, điển hình là dòng Hasselblad 500cm hoặc 500cw. Tuy nhiên do trước giờ em toàn chơi SRL, em lại ở Vũng Tàu nên không quen ai có máy này, mà chắc Vũng Tàu cũng rất ít người chơi. Do đó em hoàn toàn mù tịt về cách vận hành, cũng như các phụ kiện đầy đủ để máy có thể hoạt động được.
    Bác nào rành về dòng máy này vui lòng chỉ dẫn sơ bộ về các phụ kiện của máy, cách kiểm tra hoạt động, em xin rất cảm ơn. Bác nào có bộ đầy đủ mà muốn bán, em cũng xin được hỏi giá, nếu nằm trong khả năng của em, em xin mua.
    Em không biết gửi câu hỏi vào đâu, đành gửi vào box này, xin các lãnh đạo diễn đàn cho em hỏi trong vòng vài ngày.
    Cảm ơn các bác đã đọc tin.
    Bác google với cụm từ "bán hasselblad 500cm" là có thông tin liền
    Hoặc vào ebay.com, search :"hasselblad 500cm"
    Chúc Bình An
    FaceBook

Ebay rao bán nhiều: hassemblad 503cw + 80mm lens trên 50 triệu vnd; 500cm + 80mm lens trên dưới 25 triệu vnd.

Rất cảm ơn các bác đã trả lời, em cũng đang tính phương án mua từ KEH cho chắc ăn, chắc em chỉ mua 500CM thôi, cũng không cần mới quá vì KEH kiểm hàng rất kỹ, đã bán cái nào là cái đấy phải hoạt động được.
    Chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

nếu bác mua 500CM thì nên thay cái Accute Matte screen của dòng 503. Nó sáng hơn đời cũ
    Em đang tìm con lens 180mm CF. Ko biết có bác nào muốn bán
    Canon, Leica, Hasselblad, Rolleiflex. Digital và Film