Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 36

Chủ đề: Lang thang với máy compact "lặn biển" - Pentax WG-4

Có bạn yêu cầu nên em cũng giới thiệu sơ qua cái máy cùng cảm nhận riêng của em trong quá trình sử dụng.

Em không dùng dây móc kèm theo máy vì nó khá cứng, khó thao tác nhanh. Dây đeo ưa thích là dây trong hình, đeo vừa sát 1 bên vai (tức cái máy nằm dưới "cách " của em... :D ), rất thuận tiện khi leo trèo. Lưu ý là không nên dùng dây theo máy hay dây đeo cổ khi leo trèo vì máy dễ va đập các bác nhé. Quai gắn dây đeo của máy rất to nên việc thay dây rất dễ dàng, em luôn mang theo 3 dây đeo để thay khi cần: dây đeo cổ, dây đeo vai và dây đeo cổ tay.

Phía trên máy được thiết kế lõm xuống, rất thuận tiện khi cầm chụp 1 tay, và khi đó em dùng ngón giữa để nhấn nút.

Ống kính lõm sâu vào tránh vam chạm gây trầy xước, xung quanh là 6 đèn led phục vụ cho macro 1cm (khá ngon)

Khóa đôi cho ổ gắn thẻ nhớ, pin rất chắc chắn giúp tránh tình trạng quên khóa khi xuống nước.

Nút bấm hơi nặng (để chịu áp lực lớn khi lặn sâu) nhưng được thiết kế nhám và có gờ rất thuận tiện cho thao tác.

Thân máy nhỏ gọn, toàn thân máy được thiết kế sần sùi cầm rất chắn chắn khi máy ướt, khi lội suối, lặn biển.

Đồ chơi cho WG-4 khá nhiều nhưng không dễ để mua tại VN. Case cao su, đế gắn xe đạp hay phục vụ cho các môn thể thao mạo hiểm, remote chống nước, kính chụp macro..... (Nếu có em cũng xúc vài món... :D )

Riêng pin và xạc rời thì em tìm được giải pháp thay thế: Pisen. Giá 1 bộ pin và sạc khoảng 300k. Dung lượng pin pisen thấp hơn pin theo máy nhưng cho thời gian sử dụng không tệ và hiện giờ là em thấy khá ổn. Em xúc luôn 2 cục kèm 1 xạc rời... vi vu... :D

Điểm cuối cùng: Đây là con máy được nhà sản xuất quảng cáo rất trâu bò, chống rơi từ độ cao 2m, chịu lực 100kg, chịu áp lực nước ở độ sâu 14m... nhưng không có nghĩa là nó "trơ trơ" không trầy xước. Em dán màn hình ngay khi mua về và cũng rất "nâng niu" chứ không hề "quăng quật".... ngoại hình nó mà tàn tạ chắc em cũng không còn có hứng cầm tới... :D

P/s: Em vừa làm việc vừa lên bài nên buộc phải từ từ chứ em không có ý định câu view....
    Mọi người có ai dùng em nó xin góp ảnh cho vui ạ...
    Được sửa bởi ankyo lúc 03:11 PM ngày 05-08-2014

Tiếp theo....
    Đa số biển ở Bình Định không được trong cho lắm (nếu không muốn nói là ngầu đục)... chợt thấy nhớ biển Long Thủy, Bãi Xép tận Phú Yên.... Em vòng ngược vào khoảng 90km để thăm lại bãi tắm ưa thích đã có dịp ghé qua....
    Biển nơi đây rất hoang sơ, trong vắt, du lịch chưa phát triển... Cả nhà em lại làm tiếp điệp khúc "bao bãi"... :D

[IMG]https://farm4.staticflickr.com/3839/14597644199_e82c31de28_c.jpg[/IMG
    ]

Tranh thủ lặn và chụp.... khu vực sát bờ nên cũng chả có san hô....

AF tốt quá... lấy nét luôn vào đám cát.... :D

...........................

Lại lang thang......

Bãi Lộ Diêu, cách Quy Nhơn khoảng 120km về hướng Quãng Ngãi...

Bãi Rạng

Bãi Xép

Bãi Bầu

Chiều Quy Nhơn

Chiều Nhơn Lý

Hồ Long Mỹ

Chế độ chụp macro của WG-4 với 6 đèn led hỗ trợ cũng khá tốt:

Rồi loanh quanh phố xá này nọ...

bớ bà con em đc chụp hình lên báo này :v... cơ mà coi rì viu xong, hong muốn mua wg-4 mà muốn bám càng sếp Ankyo cơ :v...
    *chạy lẹ*

Quote Được gửi bởi Cuna Takanu View Post
    bớ bà con em đc chụp hình lên báo này :v... cơ mà coi rì viu xong, hong muốn mua wg-4 mà muốn bám càng sếp Ankyo cơ :v...
    *chạy lẹ*
    Thứ nhất: đây không phải là bài rì viu
    Thứ nhì: Cậu sửa đồng hồ có cho thiếu không????
    Thứ ba: Tớ không có càng, ko có chỗ bám.

Cậu nhóe... hehehe...

Đẹp quá bác. Nhìn những tấm hình không còn sót chút dấu vết của máy compact. Phải thừa nhận dù xài DSLR nhưng hình em thua xa bác chụp bằng compact :O.

Quote Được gửi bởi ankyo View Post
    Thứ nhất: đây không phải là bài rì viu
    Thứ nhì: Cậu sửa đồng hồ có cho thiếu không????
    Thứ ba: Tớ không có càng, ko có chỗ bám.

Cậu nhóe... hehehe...
    hừ hừ! kệ! cứ bám, học chụp cho bằng sếp cái đã rồi mua wg-4 sau )))))))

bác chụp ấn tượng quá, kể cả trên bờ lẫn dưới nước, trong tối ngoài sáng :D. Em nghĩ bác cứ review cái pns nào thì cái đó cũng thành "hot" hết haha :D.

Quote Được gửi bởi alexa View Post
    bác chụp ấn tượng quá, kể cả trên bờ lẫn dưới nước, trong tối ngoài sáng :D. Em nghĩ bác cứ review cái pns nào thì cái đó cũng thành "hot" hết haha :D.
    hihi... bác cứ đùa... máy nó chất lượng thì cho ảnh chất lượng, em chỉ việc bấm thôi .... nhà em còn cái canon S860 em chả dám chụp .... :D

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng