Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13

Chủ đề: [Nhờ tư vấn] Lens chân dung cho D7000

Quote Được gửi bởi laodai View Post
    Lens này cũng là 1 lựa chọn dưới 10 củ!
    http://zshop.vn/nikon-af-s-50mm-f-1.4g-mi-100.html
    Lens 1.4G này là ngon rồi bác. Nhưng em cũng đang có cái 50mm 1.8G nên tạm hài lòng với tiêu cự 50mm.
    Chụp con nít, chụp hoa cỏ, chụp phong cảnh (!!) em cũng dùng lens này. Nói chung với tầm tiền 5M cho cái lens 50mm 1.8G thì em hoàn toàn thỏa mãn.
    Chụp 50mm quen tay, nên đôi lúc chụp 35mm 1.8G thì em thấy khung hình thừa nhiều thứ quá, ko biết phải làm gì với đống thừa này . Chắc ai chụp quen tay với tiêu cự nào thì thích tiêu cự đó.

Quote Được gửi bởi haihx View Post
    85/1.8G nếu không định mua hàng Vic thì mới 100% cũng chỉ hơn 10M chút xíu thôi bạn ơi, nếu tìm lens used thì chắc chắn là dưới 10M, nên mua nếu thật sự thích chụp chân dung. Tuy nhiên trên crop thì cá nhân mình thấy 85 hơi chật, 50 thoải mái và có nhiều góc chụp sáng tạo hơn, tiêu cự này cũng đủ xóa phông mạnh trong phần lớn trường hợp rồi.
    Cám ơn bác đã nhiệt tình. Theo kinh nghiệm của bác thì chụp tiêu cự 85mm trên crop thì thấy thế nào?

Quote Được gửi bởi 2012 View Post
    Lens 1.4G này là ngon rồi bác. Nhưng em cũng đang có cái 50mm 1.8G nên tạm hài lòng với tiêu cự 50mm.
    Chụp con nít, chụp hoa cỏ, chụp phong cảnh (!!) em cũng dùng lens này. Nói chung với tầm tiền 5M cho cái lens 50mm 1.8G thì em hoàn toàn thỏa mãn.
    Chụp 50mm quen tay, nên đôi lúc chụp 35mm 1.8G thì em thấy khung hình thừa nhiều thứ quá, ko biết phải làm gì với đống thừa này . Chắc ai chụp quen tay với tiêu cự nào thì thích tiêu cự đó.
    Thế thì đẩy e 35mm đi là đủ mua 85f1.8g rồi đấy!

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12