Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: help photoshop CC

help photoshop CC

Như tiêu đề em muốn sử dụng Pts CC cho mọi trường hợp sử lí ảnh, tuy nhiên ở phần clone stamp tool nó hiển thị khá khó chịu. lúc trước sdu73 dụng pts cs3 ko bị ah. Ae nào biết tắt cái vụ này thì chỉ giúp . e cảm ơn
    như hình

Untitled-1 của btd211, trên Flickr
    Tiên trách kỷ, hậu trách nhân . ..

Nó hiển thị như thế để cho ta biết vùng chuẩn bị thao tác clone sẽ là như thế nào, tắt làm chi bác?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Bác bỏ show overlay ở clone source đi là được. Chức năng hữu dụng thế sao lại ko thích nhỉ :-D
    Happy shooting

cảm ơn cá bác, em dùng cái đó ko quen ah.
    ko biết mấy bác thấy sao chứ em thấy nó khó chịu quá. từ cs3 chấm hình quen rồi , lên cc để cập nhật mấy cái plugin mới nhưng bị cái này , nó lấp vào chỗ cần stamp làm e cứ ngộ nhận.
    Tiện đây nếu dc mấy bác chỉ em cái plugin kpt 7 ( làm hạt da ) cài dc trên win 7 64 bit luôn .
    chân thành cảm ơn ah

Để cái Brush size nhỏ lai khi muố stamp ở chổ nào thì chon vung gần đó để stamp cho nó giông ko nên dùng 1 chô mà di chuyển con mouse thi nó sẻ lấy điêm gần đó
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Quote Được gửi bởi ti0107 View Post
    cảm ơn cá bác, em dùng cái đó ko quen ah.
    ko biết mấy bác thấy sao chứ em thấy nó khó chịu quá. từ cs3 chấm hình quen rồi , lên cc để cập nhật mấy cái plugin mới nhưng bị cái này , nó lấp vào chỗ cần stamp làm e cứ ngộ nhận.
    Tiện đây nếu dc mấy bác chỉ em cái plugin kpt 7 ( làm hạt da ) cài dc trên win 7 64 bit luôn .
    chân thành cảm ơn ah
    Window > Clone Sourse, trong cửa sổ Clone Sourse thì bỏ lựa chọn Show Overlay đi :-)
    Happy shooting

cảm ơn mọi người giúp đỡ , e làm dc rồi ah