Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Nhờ tư vấn giúp 1 số máy chụp ảnh khoảng 13 triệu

Exclamation Nhờ tư vấn giúp 1 số máy chụp ảnh khoảng 13 triệu

mình tính mua 1 máy chụp ảnh để chụp ảnh, ko quay phim, học hỏi kinh nghiệm . về sau, có thể mình sẽ đi chụp ảnh đám cưới, chân dung, ngoại cảnh.
    Nhưng cái chuyện đó tính sau. giờ đang muốn tìm 1 cái máy ảnh trước để chụp gia đình, bạn bè, chụp cho các chuyến đi du lịch, chụp ngoại cảnh.
    giá tầm khoảng 13 triệu thôi nè.
    rất mong các pác tư vấn, mình xin chân thành cảm ơn!!!
    Được sửa bởi quyenvitinh lúc 09:28 PM ngày 22-07-2014
    nick face là : Phạm Quyền
    https://www.facebook.com/quyenpham.photo

Tham khao bo 2nd body 60d va lens 50 f1.8. Mot thoi gian co nhieu lua roi upgrade tiep. Duong con dai...ton con nhieu....

Mình dùng nikon d5100 với 50/f.18 chụp chân dung thì sướng nhưng thỉnh thoảng chụp cả lớp đông, phải lùi tít ra xa mà vẫn không cho tất cả vào hết được ảnh :(

Nếu bạn muốn All in One thì nên xài máy Samsung Galaxy Camera, máy này tầm 11 triệu. Rất thuận tiện khi du lịch. Đây là dòng máy Power shot ko phải chuyên nghiệp nhưng có đủ cả chức năng, từ wifi cho đến 3G, chức năng chỉnh sửa ảnh, GPRS, bản đồ, chụp tương đối đẹp... Máy nhỏ gọn có thể bỏ vào túi quần, lại có cổng HDMI giúp bạn xem phim HD thông qua máy ảnh luôn. Em này xài chip 4 nhân, zoom 20x nên có thể chụp chim chóc động vật dễ dàng. Mình đến shop Samsung thấy tính năng rất thích nhưng mình có máy ảnh rồi.
    Được sửa bởi Bùi Nhùi lúc 10:45 PM ngày 13-08-2014

Quote Được gửi bởi quyenvitinh View Post
    mình tính mua 1 máy chụp ảnh để chụp ảnh, ko quay phim, học hỏi kinh nghiệm . về sau, có thể mình sẽ đi chụp ảnh đám cưới, chân dung, ngoại cảnh.
    Nhưng cái chuyện đó tính sau. giờ đang muốn tìm 1 cái máy ảnh trước để chụp gia đình, bạn bè, chụp cho các chuyến đi du lịch, chụp ngoại cảnh.
    giá tầm khoảng 13 triệu thôi nè.
    rất mong các pác tư vấn, mình xin chân thành cảm ơn!!!
    Hi, không biết chủ thớt đã quyết định mua máy chưa? Nếu chưa với nhu cầu của bạn mình đang có cái canon 700D mới chụp 5500 shot, mới mua hồi cuối tháng 3 hàng chính hãng Lê Bảo Mình còn bảo hành đến 4/2016. Máy còn rất mới, không hư hỏng hay trầy trụa gì hết. Mình sẽ để lại 12tr, nếu bạn có hứng thú thì call mình nhe - 0915.595.663.

Sau này chụp đám cưới nữa thì bạn nghiên cứu 2 body trong tầm tiền 13tr nhé: Canon 60D hoặc Nikon 90D
    Thấp tí nữa thì có Canon 700D, Nikon D3300 hoặc Sony A58, chúc bạn mua được máy ưng ý.
    D7100, 35F2D, Tokina 12-28