Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Xin giúp đỡ về máy ảnh du lịch chống thấm nước

Xin giúp đỡ về máy ảnh du lịch chống thấm nước

Nhờ các bác tư vấn hộ em mua một cái máy ảnh du lịch có thể đi xuống biển chụp hình mà không thấm nước . Hôm nọ em có mua con Nikon COOLPIX AW100 ở Cosco , đi du lịch ở Nha Trang, xuống biển tắm được hôm đầu, đến ngày thứ hai thì màn hình LCD bị thấm nước , cuối cùng không còn mở máy lên được nữa, cũng may là em vội lấy memory card ra ngay và cứu lại được hình. Còn cái máy thì bị hư,

Các bác nào có kinh nghiệm xử dụng máy du lịch đi biển, xin tư vấn hộ em nhé

Cám ơn rất nhiều

Tôi chưa xài Nikon nên không biết ra sao. Nhưng tôi đã xài cái Pentax và đã chụp dưới nước mà không hề gì. Có lẽ bạn không để ý đọc hướng dẫn của máy nên mới bị vậy. Các máy loại P&S chụp dưới nước nó đều dặn không được cầm máy nhẩy tùm xuống nước. Không được dùng làm bơi chèo. Phải coi kỹ nếu có bui ở các join chống nước phải chùi sạch trước khi đậy lại. Nếu không phải các lý do trên thì chắc do máy bị lỗi kỹ thuật.

Quote Được gửi bởi PentaxKXX View Post
    Tôi chưa xài Nikon nên không biết ra sao. Nhưng tôi đã xài cái Pentax và đã chụp dưới nước mà không hề gì. Có lẽ bạn không để ý đọc hướng dẫn của máy nên mới bị vậy. Các máy loại P&S chụp dưới nước nó đều dặn không được cầm máy nhẩy tùm xuống nước. Không được dùng làm bơi chèo. Phải coi kỹ nếu có bui ở các join chống nước phải chùi sạch trước khi đậy lại. Nếu không phải các lý do trên thì chắc do máy bị lỗi kỹ thuật.
    Em có đọc hướng dẫn trước khi dùng bác ạ, cẩn thận lắm. Sau khi tắm biển xong, theo hướng dẫn, em ngâm vô nước ngọt, lau kỹ càng trước khi mở ra và kiểm tra thật kỹ trước khi đóng lại. Mà pin của con máy cũng mau hết lắm, dùng được tí là hết pin.

@pterpm: Bc dùng e này đi đảm bảo sẽ rất thú vị..
    http://www.tixiai.com.vn/vi/san-pham...-4-lime-yellow

Quote Được gửi bởi pterpm View Post
    Em có đọc hướng dẫn trước khi dùng bác ạ, cẩn thận lắm. Sau khi tắm biển xong, theo hướng dẫn, em ngâm vô nước ngọt, lau kỹ càng trước khi mở ra và kiểm tra thật kỹ trước khi đóng lại. Mà pin của con máy cũng mau hết lắm, dùng được tí là hết pin.
    Vậy chắc là do máy bị lỗi từ lúc xuất xưởng. Tôi xài cái Pentax WS80 không có gì trở ngại. Sau đó gặp nó bán 1 cái WG-3 open box chỉ có 65 đô nên láy về cho con nhỏ cháu nó đem đi tắm biển xài cũng không than phiền gì.