Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: THÁC MAI (chia se hinh anh bằng note 3 )

THÁC MAI (chia se hinh anh bằng note 3 )

chào mọi người . đây là chuyến đi căm trại đầu tiên của nhóm em em xin chia sẻ lên đây để góp vuicho diễn đàn ah . lần đầu viết văn có nhiều sai xót mong mọi người bỏ qua cho em ah thank :D

tất cả các hình ảnh dc chụp bằng note 3 và bộ kít 3 lens dành cho dien thoại giá 250 ngàn
    một số hình ảnh hơi theo tính chất cá nhân mong các bác lượng thứ cho ah

sau đây em xin bắt đầu .

- sau những ngày làm việc vất vả trong cùng 1 công ty . mấy anh em tính tới chuyện đi đâu xa để nghĩ ngơi cho thoải mái đầu óc vào dịp cuối tuần . thế là em nghĩ ngay đến những chuyên dã ngoại cắm trại và nhũng cảm giác lang thang trên nhũng con đường ;) . ....
    sau đó thống nhất ý kiến la đi cắm trại ở thác mai , tuy nhiên chưa ai có kinh nghiện nên phải lên đây . cung may dc các anh chị tư ván nhiệt tình về cách đi , an ở ntn . nen em có đủ tự tin để đi ah

- mọi vấn đề về ăn uống lều trại đều dc tui em chuận bị cẩn thận rất chu đáo và đầy đủ tuy nhiên lần đầu đi chắc do quá lo lắng nên đã mang quá nhiều thức ăn :D . dẫn đến việc van chuyển khi đi bộ rât mệt ah

- nhóm em gồm 7 người 5 nam 2 nữ ( tuổi còn rất trẻ ) :D khỏe :D .

- đêm thứ 7 không ai ngủ dc vì hồi hộp và nôn nao nên tất cả moi người quyết dịnh tập trung lại ở nhà 1 thành viên của nhóm để nói tào lao bà tám chờ đến giờ để đi

2 thằng 1h30 sáng đói quá gé hàng xanh làm 2 tô hủ túi . no căng

thức đêm nên mặt ai cung vật vờ heheh

3h30 chuẩn bị hành lý các thứ sắp xếp gọn gàng để lên đường

cũng may buổi sáng nay trời rất đẹp nên anh em khỏi hành thoải mái 1 lèo tới ngã ba dầu dây dừng lại ngỉ chân uống ly cafe
    rồi chuẩn bị đi tiếp anh chụp vào tấm luu niệm

lúc này là 6h30 tiếp tục hành trình đến định quán lúc này thời tiết bắt đầu lạnh hơn . cung đường đi cũng khá xấu vì đang làm đường hầu như 1 đoạn khác dài mấy chục cây số phải đi rất chậm

dừng lại nghỉ xíu

- vì phải đi đunogừ xấu nên khá là mỏi . 8h30 chúng em dừng ăn

Được sửa bởi xirom lúc 09:54 PM ngày 15-07-2014

ăn sáng xong chạy 1 đoan tâm 1 tiếng là tới đường vào thác mai . lúc này anh em đang rất hưng phấn vì chưa hình dung ra dc con đường này sẽ thế nào hehe ;) 1 đoan đầu đường dc rải nhựa rât đep nhưng ôi thôi bắt đầu khúc sau thì đường đá sỏi không . chạy xe nó dồng phê ơi là phê

cuói cùng cũng đến .. rất đẹp phải nói là không ngoài sức mong đợi của mọi người . bao mệt mỏi tan biến hết sau khi nhì thấy cai thác heheh ..

vào gửi xe đóng các loại tiền lặt vặt . anh em dời đồ xuống và tìm nơi căm trại

- sau khi dựng trại xong . kiếm củi để đốt . mắc võng thì cả đám xuống tắm xuối tuy nhiên mùa mưa nên nước mạnh . cộng với không ai biét bơi nên phải cột dây lại mới dám tắm hehe

- tắm xong lên an mì gói ..lúc này thì cái cảm giác nuốt vội 1 miếng mì sao mà nó ngon không tưởng . anh em ngồi ăn khí thế
    an như chưa bao giờ được ăn ấy ah

ăn no xong đến màn tự xướng các loại bựa nhân

3h cả nhóm đi câu cá . câu dc 15 phút bỏ hết vì chán quá chảng có con cá nào nó nhấp cả hahahah

:D:D:D

tập trung về lều để kiếm củi dự phòng cho buổi tối

- bầy giờ đến đoạn gay cấn đây

lúc này 5h30 chiều trời sấm chớp dự báo cho môt cơn mưa rất to đang kéo đến . bắt đầu thấy woai rồi . các công tác dự phòng cho trận mưa dc tiến hành .

căng bạt .. dọn hành lý vào trại .dòn củi vào bếp ....
    và ầm ầm âm . mua kéo đến và mưa rất to . cả đam chạy vào trại để trú nhưng rất xui cho tui em la cai lều đi thuê lại bi lủng từa lưa ... hic :(:(:(

lúc này mừa bị giột nước vừa ngấm từ ngoài vào ai cũng mệt nữa cứ lo lau nước . ngoài trời thì tối thui như mực .
    vì ai cũng là lần đầu đi nên cũng ớn ơn , không biết phải tính sao . thôi thì cứ kệ đi chứ sao giờ .. cả đám tụ lai chờ trời mua tạnh nhưng hic ................1 tiếng sau vẫn chưa tạnh mà con mưa to hơn . 7h30

em nói thôi kệ đi keo nhau ra nướng cá ăn nương gà ăn cho vui chư ngồi ngáp ngáp kiểu này chán lắm

thế là kéo ra ngoài luôn . mưa mặc mưa kệ nó

an uống no say cả đam quyết định kéo lên trên phía nhà của quản rừng ngủ chứ ở dưới trại thì không thể nằm dc nữa vì mưa ướt hết rồi

lo thu dọn nhưng đò đạc quan trong rồi moi người kéo lên lúc này nếu tắt hết đen là không thể nhìn thây mặt nhau :(:(

đang đi lên thi gặp ngay 1 con rắn lục to tổ bố . cung may la moi người thấy nó từ xa nên tránh đi và đi chậm chậm qua hic ........

lên tới nơi thì vợ bác chủ rừng dậy và cho thuê chăn mền gối cả đám mừng muốn chết vì sợ ko có chỗ ngũ ...

anh em làm 1 giấc tới sang . tuy nhiên khá sợ vì lần đâu tien ngủ trong rừng vừa ko có điện vừa âm u với những âm thanh nghe đến rơn người / hic ..

hẹn 5h dậy để thu xêp đồ đạc rôi về . ai ngờ 5h dậy trời nó vẫn còn tối thui như mực nướng tới 6h luôn

6h xuống xêp lều . xong lên làm cái lẩu cá ngon tuyệt vời của cô chủ rừng

cả đám kéo nhau ra về ..

lúc này khá mệt vì tời lai bắt đầu mưa ..từ 6h

ra tơi ngoài chụp thêm vài tấm lưu niệm

- CHUYẾN ĐI KẾT THUC TÔT ĐẸP MẶC DÙ GẶP 1 VAI SỰ CỐ VỀ CÔNG AN BẮN TỐC ĐỘ . RÔI PHẠT CÁ LÔI VƠ VẨN NHƯNG KHÔNG SAO . MOI NGƯỜI CẢM THẤY VUI LA DC HEHEH

lời khuyên cho moi ngừoi là đừng nên ở qua đêm thác mai vào mua này . rất ẩm thấp và lạnh .. còn về phía tui em se rút kinhn nghiệm cho đợ sau ah ...

xin cảm ơn mọi người đã xem và đọc hết chuyến cắm trại của tụi em ah
    Được sửa bởi xirom lúc 10:04 PM ngày 15-07-2014

ăn sáng

dưng trại

mưa ầm ầm

nướng gà dưới trời mưa

đi chơi vui ghê, chụp từ a đến z