Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: nex 5n hay olympus epl5

nex 5n hay olympus epl5

Em định kiếm 1 em mirroless để dùng với đống lens mf hiện có. Em đang phân vân giữa sony nex 5n và olympus epl5, xin các bác tư vấn giúp với.
    thanks all!!!

nex dùng với MF tốt hơn
    Sony A6000 - SEL 16-50 ...

Nếu kinh tế chỉ cho phép chọn giữa nex5 và epl5 và mục tiêu là dùng MF nhanh gọn lẹ thì bác mua nex khỏi phân vân. Nếu xét thên phần kiểu dáng cùng màu mè đặc trưng... em khuyên bác dùng epl5 nhưng phải có evf mới nói chuyện MF.

Còn tài khoản khá và muốn dùng MF với máy olympus thì em giới thiệu bác lụm bậy con này, chuyên trị MF, bác cứ vào trang dpreview xem mục test chất lượng của nó ở iso từ 3200 và so sánh cùng các thể loại từ sony a6000 đổ xuống, pana gx7 đổ xuống, fuji xe2 đổ xuống xem sao? Thắc mắc gì thêm nói em chỉ cho.

Được sửa bởi hoangnhuniem lúc 06:01 AM ngày 16-07-2014

cám ơn 2 bác đã tư vấn, đặc biệt là bác: hoangnhuniem :d. Nhân tiện bác cho em hỏi luôn là hệ thống chống rung thân máy của olympus có hiệu quả không vậy?, em search goole thì thấy có người nói có và cũng có người bảo không. Em tính tận dụng đống lens máy phim nên cái vụ chống rung thân máy khá là hấp dẫn nhưng chỉ số crop 2.0 thì cũng lại thấy nản!!!

Quote Được gửi bởi vqh241 View Post
    cám ơn 2 bác đã tư vấn, đặc biệt là bác: hoangnhuniem :d. Nhân tiện bác cho em hỏi luôn là hệ thống chống rung thân máy của olympus có hiệu quả không vậy?, em search goole thì thấy có người nói có và cũng có người bảo không. Em tính tận dụng đống lens máy phim nên cái vụ chống rung thân máy khá là hấp dẫn nhưng chỉ số crop 2.0 thì cũng lại thấy nản!!!
    Tại sao lại x2 thì nản? Mình thấy x2 tốt hơn nhiều, với điều kiện len đừng có rởm quá. tiêu cự 75mm f1.4 và 100mm f1.4 thì 100mm ngon hơn chứ bác. Nói về chụp góc rộng không tele thì thôi chụp ống kit cho nhanh và đẹp chứ mf làm chi? Kit chụp wide nè bác.

Chống rung trên body rất ok, cá nhân mình chụp len mf 50mm tốc độ 1/15s không bị mờ hình. các loại body chống rung 5 chiều càng tốt hơn nữa. Chắc chắn tốt hơn body không chống rung. Kéo iso lên 3200, cầm tay bắn sài gòn chiều tối không hề hấn chi cả.

Nói chung xài máy nào quen máy đó, xài thời gian sẽ thích thôi. Còn hay thay đổi thì sẽ thay đổi hoài. Tùy bác ưng cái nào mà quyết định cho mình.

mf thì khỏi hỏi nex là chắc rồi