Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 38

Chủ đề: khan hiếm Film

Quote Được gửi bởi hoaiphong_vn View Post
    Thứ nhất: tôi không muốn tranh luận chuyện không đâu với 2 bác.
    Thứ hai: Bác NamDao giới thiệu nhưng "dám" quả quyết là rẻ hơn Lab "@ConGaLoMo: rẻ hơn ngoài lab" ---> thế croplab hay một vài lab nữa nó không là lab à? Bác còn cãi cố làm gì?
    Thứ ba: Bác Vic nói như thế chưa hợp lý, ý bác là film của bác thì luôn tốt luôn rõ nguồn gốc BHphoto (dù chẳng ai hơi đâu kiểm tra cái đó của bác) còn chỗ khác (vì dụ ngay croplab đi) là không chắc chắn chất lượng và đảm bảo nguồn film? Bác xem lại coi ai cần suy nghĩ cẩn thận trước khi nói ở đây?
    Bạn này cứ suy bụng ta ra bụng người nhỉ!? Tôi chỉ khẳng định films của tôi mua từ BHphoto-US (dĩ nhiên là có invoices) , tôi có chỉ điểm chỗ nào bán hàng fake đâu mà cứ xoắn thế! Cứ là "người tiêu dùng thông minh" , chả có ma nào cấm cản bác.
    Chấm dứt ở đây nhé!
    MINH TRÍ CAMERA
    Chuyên ship hàng từ Mỹ

Hic hic...đời này có vẻ nhiều ông thích chọc ngoáy thế. Coi chừng ngộ chữ đấy . Nghĩ cũng tội chú Hoàng. Bày ra chơi vui với anh em mà nay được nâng quan điểm thành lab. Coi chừng có ngày cũng bị mấy ông thuế sờ gáy em ơi

Nào! tớ mở cái thớt này mong muốn anh em giúp đỡ nhau lúc khan hiếm, tớ rất mong tinh thần xây dựng. Nếu bạn hoaiphong_vn có ý kiến trái chiều cũng mong bạn cmt nhẹ nhàng tý, không cần thiết phải nhảy đông đổng lên tỏ ra nguy hiểm như vậy. Bạn hoaiphong_vn tôi nghĩ cũng còn trẻ thôi bạn bớt nóng nảy mà nghe anh em chia sẽ nhau. Một lần nữa, hoaiphong_vn không cần tỏ ra nguy hiểm như vậy đâu bạn.

@ConGaLoMo: Hiện nay lab bán film ở SG khá hiếm, tương đối đa dạng lọai film (loại tốt) chỉ thấy bày bán nhiều ở Sài gòn Lab (Góc Lê Thánh Tôn - Nam Kỳ Khởi Nghĩa) nhưng giá cao lắm, các lab khác (có quan tâm đến anh em chụp film, bán, tráng và scan) thì còn rất ít và chỉ bàn bán loại film rẻ tiền như Fuji Plus 200, Kodak Color 200 giá cũng không rẻ so với chất ảnh (so với Fuji 100 nội địa). Còn lại anh em chơi film phải tự mày mò tìm kiếm nguồn trên mạng. Ở Hà Nội hay SG thì có một vài bạn ship về bán chủng loại và chất lượng cũng rất đa dạng (Trung thì chuyên mua hàng ở BH, date còn dài, còn tôi có quen 1 bạn là Blueboy thì lại chuyên mua film quá date bên phillipine về bán rẻ nhưng chất film thì ... outdate mà hoặc có bạn làm dịch vụ tráng và scan film như Zone 5 (cái này tôi không gọi là Lab giố`ng croplab trong SG) cũng có nhập film về bán giá cả và chủng loại đa dạng và hợp lý hơn lab nhiều. Nói chơi film thì phải nắm các nguồn không chính thức này thì mới có để mà thỏa cơn ghiền, thiết nghỉ cũng cám ơn mấy bạn như Trung, Croplab họ chẳng lời bao nhiêu đối với film đâu, cùng đam mê và chia sẽ đam mê với anh em mà thôi.

Thái độ & cách nói chuyện của hoaiphong_vn chẳng hay ho tí nào. Bác NamDao cũng chỉ có ý tốt (có thể có chút chủ quan) mà. Chuyện bạn bè quen biết giới thiệu cho/giùm nhau là bình thường, mua hay không là quyền của ng mua. Làm việc này có béo bỡ hoặc lợi ích lắm đâu, chia sẽ là chính.

Nếu có dịp qua Singapore chơi hoặc có bạn bè (thuận tiện nhờ dc), có thể tham khảo một chỗ bán ở Sing là triple D mini Lab (www.tripledminilab.com). Trên trang web này có giá film luôn đó, một số loại mắc hơn ở VN, nhưng cũng có loại rẻ hơn. Cái hay là họ vẫn có nhiều loại fim, nhiều lúc cần mà kiếm ko ra.
    Trên con đường đến đỉnh 50...

cá nhân em thì đã mua của bác Vĩctory rồi và rất hài lòng ạ, em cũng biết bác ấy ship film về bán ko lời như bác hoaiphong nghĩ đây, đặc biệt lúc khan film Ektar hay Portra thì bác mới biết.
    cơ mà film Ektar 120/135 của bác Victory rẻ hơn bác Minh bên lab Saigon thật mà ^_^
    Được sửa bởi Londoner lúc 06:47 PM ngày 18-07-2014
    At the heart of image
    My Flickr

em cũng đề cử bác minhtricamera (victory963), bác bán film giá khá tốt và thái độ bán hàng rất nhiệt tình chu đáo.

film thì tình hình chung là ko tới nỗi gọi là "khan hiếm", cứ cần mua là có. rất nhiều nơi bán. còn bác nào cứ than thở fim mắc quá thì đừng có chơi nữa, đã chơi mà còn than là căn bệnh kiểu gì ? có ai bắt mấy bác chơi đâu?

Các dòng phim phổ thông như Kodak Colorplus hay Fuji Proplus 200 ở SG bây giờ khó kiếm nhỉ, hôm trước ra Hiếu Hạnh hỏi thì người ta bảo hết rồi, chỉ cho chỗ Huy Camera đối diện, sang hỏi thì 150k/cuộn ngất luôn. Bữa có ghé Fix Republic thì còn Fuji Superia 200, nhưng date thì sang tháng sau là hết. Có bác nào còn biết chỗ nào khác ngoài CropLab và Republic không?
    Được sửa bởi nyls14 lúc 10:40 AM ngày 06-08-2014

Fuji superia 200 giá bi nhiu vậy bác, mà fix republic ở đâu bác ơi?
    Theo em thì chơi phim giờ là thú vui sang rùi đó, tốn tiền, tốn công, tốn sức nhưng bù lại thì thấy sướng hơn chơi Digital.
    [Ô] PRAKTICA & Nikon

Fix: 30/1 ngô thời nhiệm , bác search trên FB cũng có đó
    At the heart of image
    My Flickr

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng