Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: tin tức nổi bật với tiêu đề giáng sinh

tin tức nổi bật với tiêu đề giáng sinh

Mình thấy tiêu đề này http://www.vnphoto.net/news_details.php?id=1672 đã tồn tại lâu rồi mà không thấy ai có ý kiến gì làm mình xét lại trong kiến thức của mình về chính tả có lẻ mình đã sai chăng? chữ "anh lành" ở đây có phải là "an Lành" không , nếu phải thì anh chị trong BQT cho mình biết để mình cập nhật thêm từ ngữ cho kiến thức của mình còn không thì yêu cầu BQT gỡ xuống hoặc sửa lại chứ đừng để tiêu đề tồn tại quá lâu nhìn khó chịu vô cùng vì mỗi lần vào VNPHOTO lại thấy nó đầu tiên. Mình không biết viết cái thứ này ở mục nào nên đưa lên đây xem như tán gẫu vậy có gì không phải ADMIN bỏ qua và khuyên nhũ mình với

****( Viết xong cái này mới thấy nên viết nó ở mục trao đổi, góp ý, thắc mắc là hợp lý hơn) vậy mong Admin chuyển giúp ạ
    Được sửa bởi yashika lúc 08:44 AM ngày 15-07-2014

An lành chính xác hơn, chắc là viết nhanh nên dư chữ thôi bác ạ. Trứng còn lộn nữa mà.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    An lành chính xác hơn, chắc là viết nhanh nên dư chữ thôi bác ạ. Trứng còn lộn nữa mà.
    Đồng ý với Bác là trứng cũng lộn và mình cũng không quá khó tính nhưng thiết nghĩ 1 cái tiêu đề ở ngay đầu web rất lâu và là 1 trang web như Vnphoto cần nên có sự chính xác và hoàn thiện trong văn hóa ngôn ngữ phải không ạ.

Quote Được gửi bởi yashika View Post
    Đồng ý với Bác là trứng cũng lộn và mình cũng không quá khó tính nhưng thiết nghĩ 1 cái tiêu đề ở ngay đầu web rất lâu và là 1 trang web như Vnphoto cần nên có sự chính xác và hoàn thiện trong văn hóa ngôn ngữ phải không ạ.
    Quote Được gửi bởi yashica
    Mình thấy tiêu đề này http://www.vnphoto.net/news_details.php?id=1672 đã tồn tại lâu rồi mà không thấy ai có ý kiến gì làm mình xét lại trong kiến thức của mình về chính tả có lẻ mình đã sai chăng? chữ "anh lành" ở đây có phải là "an Lành" không , nếu phải thì anh chị trong BQT cho mình biết để mình cập nhật thêm từ ngữ cho kiến thức của mình còn không thì yêu cầu BQT gỡ xuống hoặc sửa lại chứ đừng để tiêu đề tồn tại quá lâu nhìn khó chịu vô cùng vì mỗi lần vào VNPHOTO lại thấy nó đầu tiên. Mình không biết viết cái thứ này ở mục nào nên đưa lên đây xem như tán gẫu vậy có gì không phải ADMIN bỏ qua và khuyên nhũ mình với.
    Bác chủ có vẻ xét nét quá. Theo tôi đơn giản đây chỉ là lỗi đánh máy mà thôi sao lại phải quan trọng hóa vấn đề lên như vậy? Tôi tin rằng với một học vấn trung bình thì bất kỳ một người Việt Nam nào cũng nhận ra đó là chữ "an lành". Bác chủ đi "sửa lưng" người ta mà chính bác cũng ít nhất mắc đến 2 lỗi chính tả chỉ trong một comment ngắn như trên thì sao nhỉ?
    Cụ thể, chữ "... có lẻ..." và "...khuyên nhũ..." mà bác viết là hoàn toàn sai chính tả, và nhìn rất khó chịu dưới con mắt một người cũng tập tành xét nét.... như tôi!!! :-)
    Được sửa bởi DKGV lúc 11:20 AM ngày 15-07-2014
    Có 2 điều mà loài người theo đuổi từ lúc biết ý thức: Sự thật và Cái đẹp.

Để em sửa lại ngay, mà cái topic này chìm lâu rồi mà ta, 8 tháng rồi mới có người nhắc, hì hì cám ơn bác chủ.

Xong rồi đấy ạ.

Cám ơn

@ DKGV
    Cám ơn Bác đã chỉ cho tôi chỗ sai, nhưng tôi là 1 cá nhân nên không có gì phải nói hết và vô cùng chân thành tiếp thu ý kiến của Bác , nhận xét trên của tôi cũng chỉ có ý cầu toàn và đóng góp hoàn thiện cho trang web đại trà chứ không có ý sửa lưng xét nét ,còn nếu như không muốn tiếp thu ý kiến đóng góp của mọi người như Bác ( và nếu Bác là admin của trang web mà có ý kiến như thế mình xin lỗi và rút lui ạ ).

Quote Được gửi bởi yashika View Post
    @ DKGV
    Cám ơn Bác đã chỉ cho tôi chỗ sai, nhưng tôi là 1 cá nhân nên không có gì phải nói hết và vô cùng chân thành tiếp thu ý kiến của Bác , nhận xét trên của tôi cũng chỉ có ý cầu toàn và đóng góp hoàn thiện cho trang web đại trà chứ không có ý sửa lưng xét nét ,còn nếu như không muốn tiếp thu ý kiến đóng góp của mọi người như Bác ( và nếu Bác là admin của trang web mà có ý kiến như thế mình xin lỗi và rút lui ạ ).

Trước nhất xin minh định với bác, tôi cũng chỉ là một thành viên bình thường như bác thôi và không dính dáng gì đến BQT của forum này. Việc đóng góp ý kiến là một điều rất đáng hoan nghênh, tinh thần cầu toàn còn đáng trân trọng hơn nữa. Tuy nhiên cái kiểu "đào mộ" một topic từ hơn 8 tháng trước chỉ để khẳng định "cái tôi" của mình qua cách nói (theo tôi là) "xách mé" rằng "... nếu phải thì anh chị trong BQT cho mình biết để mình cập nhật thêm từ ngữ cho kiến thức của mình còn không thì yêu cầu BQT gỡ xuống hoặc sửa lại... " , khiến tôi thấy bác muốn "chứng tỏ" hơn là đơn thuần góp ý để hoàn thiện cho trang web. Đó là lý do tôi lên tiếng để nhắn với bác rằng hãy hoàn thiện bản thân mình trước khi muốn hoàn thiện thiên hạ. Thế thôi. Ý kiến của tôi cũng chỉ là cảm quan của cá nhân, mong rằng bác đừng chạnh lòng mà "rút lui". Kính bác.
    Có 2 điều mà loài người theo đuổi từ lúc biết ý thức: Sự thật và Cái đẹp.

Thiết nghĩ cái gì có thể làm cho tốt đẹp hơn thì nên làm, đừng xuề xoà quá ,lâu dần thành thói quen . bác chủ nói đúng ,và admin cũng tiếp thu rất nhanh ,mọi sự đã tốt đẹp ,không nên chém nhau nữa hihi

Chữ an lành mà tâm không được an lành.