Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 25

Chủ đề: Fujinon 56mm 1.2 – tinh tế, thuần chất, an yên.

Cám ơn bài review. Nhưng bác dùng nhiều từ to tát quá, nên em không hiểu bác muốn nói gì?
    Có người lòng như khăn mới thêu...

mới cắm lên X-Pro1 mà hình bác chủ đã chất như vậy, sau này cắm lên X-Pro2 nữa thế nào nhỉ? hehe. Bài viết hay, thanks bác!

Em ko phải dân chuyên, có 1 số khái niệm em ko rõ, mong được giải thích thêm, ví dụ khái niệm "an yên" là gì, có phải là "an tâm yên bình", chụp 1 phát ra ảnh đẹp thấy yên tâm ngay phải ko ạ, và "ánh sáng âm" là loại ánh sáng gì, làm sao để chụp được ánh sáng này, và có vẻ như theo mô tả thì để có ánh sáng âm mình nên mua ống kính này hơn là ống kính khác phải ko ạ.

Cảm ơn bài viết của bác, ảnh thật sự chất, ước ao một ngày sở hữu e í trên body XT-1 :D bokeh tấm nào cũng đẹp.

Bài viết hay nhưng thể hiện nhiều cảm tính của một fan Fuji. Nếu chỉ nhìn ảnh để nhận xét lens thì mình nghĩ ko nhiều người sẽ nhìn nhận thấy sự tinh tế, thuần chất hay an nhiên trong đó.
    Lọ mọ với Canon, lông bông cùng Fuji và chụp đẹp hơn Min, Mod

Em thấy hình ảnh thì bình thường, nên chưa thể nói là 1 lens tốt với tầm giá đó. Nếu bác chủ chỉ nêu cảm nhận của riêng mình thì không nói gì, chứ để thuyết phục người khác theo ý mình thì em nghĩ chưa đủ.
    Chưa có súng ống gì ^^

Bác cho em xin flickr ạ. Ảnh gốc mà đã đẹp như vậy rồi, bái phục bái phục.

Em xin trả lời một số thắc mắc:
    -An yên là an bình, bình yên thôi ạ. Cảm giác chụp chậm rãi, màu ảnh dịu dàng, làm mình trải nghiệm cảm giác chụp - ngắm nhẹ nhàng an yên là vậy ạ.
    -Ánh sáng âm là ánh sáng yếu do trời sẩm tối, trong nhà v...v... như vậy ảnh chụp ra sẽ tranh tối tranh sáng, tương phản cao, ánh sáng viền đẹp, thích hợp chân dung lắm bác ạ.
    -"Nếu chỉ nhìn ảnh để nhận xét lens thì mình nghĩ ko nhiều người sẽ nhìn nhận thấy sự tinh tế, thuần chất hay an nhiên trong đó." Vâng. Tinh tế là em khen cái built. Thuần chất là em khen dụng ý của nhà sản xuất tạo ra cái lens này thuần để dùng cho sensor crop và chỉ dùng tốt cho chân dung. Còn an yên thì là cảm giác chụp và xem ảnh thôi bác. :D
    Em viết review là để chia sẻ cảm giác là chính, chứ em cũng không PR cho Fuji đâu, nên mọi người có mua lens này sau khi đọc bài không thì em cũng ... chịu thôi ạ.Kiến thức em cũng có hạn nên nếu viết ko đúng nhờ các bác góp ý giúp!
    Em cám ơn các bác.
    Được sửa bởi Kaka_VuongDinh lúc 02:43 PM ngày 11-07-2014
    Streetlife is my life!

Trãi nghiệm của bác thật thú vị. Em sẽ thích hơn nếu có thêm nhiều ảnh minh họa.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

mình lam chứng là chủ thớt bỏ tiền túi đi mua máy và mua lens. Fuji ko cho cắt bạc nào cả.
    viết ra nặng cảm tính cũng là ý của bạn ý. coi cho vui tham giảo chứ có thuyết phục bác nào sắm theo đâu mà sao có nhiều bác gay gắt thế.
    Only love...... Fujifilm X100
    http://flickriver.com/photos/boldrock

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng