Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 25 / 25

Chủ đề: Fujinon 56mm 1.2 – tinh tế, thuần chất, an yên.

Quote Được gửi bởi ikukumalu View Post
    bài viết hay lắm chú. ảnh vẫn rất ma mị.
    cảm ơn chú.
    Quote Được gửi bởi kevin2009 View Post
    Kaka mà review thì bài nào chất bài đó...
    Bài viết của anh rất chất, đầy ắp cảm xúc.
    Fuji luôn đem lại cảm xúc cho người sử dụng.
    Các anh/chị từ post 3 - post 10, post 12 +14 đã viết đủ.
    Được sửa bởi 20DEOS lúc 06:42 PM ngày 11-07-2014

Xin lỗi anh/chi, hôm qua mình bận nên gửi vội bài viết đó là cảm nghĩ về chất cảm xúc.

Quote Được gửi bởi Rhinovn View Post
    Cám ơn bài review. Nhưng bác dùng nhiều từ to tát quá, nên em không hiểu bác muốn nói gì?
    Quote Được gửi bởi zhangfei View Post
    Em ko phải dân chuyên, có 1 số khái niệm em ko rõ, mong được giải thích thêm, ví dụ khái niệm "an yên" là gì, có phải là "an tâm yên bình", chụp 1 phát ra ảnh đẹp thấy yên tâm ngay phải ko ạ, và "ánh sáng âm" là loại ánh sáng gì, làm sao để chụp được ánh sáng này, và có vẻ như theo mô tả thì để có ánh sáng âm mình nên mua ống kính này hơn là ống kính khác phải ko ạ.
    Quote Được gửi bởi hung2104 View Post
    Bài viết hay nhưng thể hiện nhiều cảm tính của một fan Fuji. Nếu chỉ nhìn ảnh để nhận xét lens thì mình nghĩ ko nhiều người sẽ nhìn nhận thấy sự tinh tế, thuần chất hay an nhiên trong đó.
    Quote Được gửi bởi hdkqueen View Post
    Em thấy hình ảnh thì bình thường, nên chưa thể nói là 1 lens tốt với tầm giá đó. Nếu bác chủ chỉ nêu cảm nhận của riêng mình thì không nói gì, chứ để thuyết phục người khác theo ý mình thì em nghĩ chưa đủ.
    Bài viết của anh Kaka_VuongDinh rất chất về cảm xúc, lấn át cả chất kỹ thuật của thiết bị.
    Anh/chị nào thích chất kỹ thuật hay chất cảm xúc, cứ giữ quan điểm của mình.

Hiện tại ít bài review trung dung, không để cảm xúc chen vào như ngày xưa.

Quote Được gửi bởi ikukumalu View Post
    mình lam chứng là chủ thớt bỏ tiền túi đi mua máy và mua lens. Fuji ko cho cắt bạc nào cả.
    viết ra nặng cảm tính cũng là ý của bạn ý. coi cho vui tham giảo chứ có thuyết phục bác nào sắm theo đâu mà sao có nhiều bác gay gắt thế.
    Bạn mới là gay gắt.
    Không có bạn nào nói chủ thớt PR cho Fuji cả, các bạn ấy cũng chỉ nói nhận xét khi đọc bài viết này.
    Hơn nữa đây là box thử nghiệm thiết bị ? Dưới một góc độ nào đó thì ko ai cấm hay phản đối các bài viết nặng tính cảm xúc. Nhưng các bạn khác có quyền nhận xét dưới góc nhìn kĩ thuật. Các thắc mắc mọi người rất khách quan và hợp lý.

Riêng với cá nhân mình thì đó là một bài viết hay nhưng không phải là một bài rv thiết bị hay.
    Các ảnh đều có vẻ ngả màu xanh thì phải, và không có gì nổi bật để hiểu về khả năng của lens.
    5D4 + 35 1.8 VC + 85 1.4 L IS + 70-200L II + 580exII

Bài Review rất hay cảm ơn chủ thớt

Qua thớt hình chụp từ con này xem, coi ở đây chia sẻ cảm xúc bác chủ thớt là chính.

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123