Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 59

Chủ đề: Chân dung người lớn tuổi

Căng thẳng thế nhỉ!
    Em thấy bác chủ chỉnh PS không được lung linh như nhiều bạn chụp teen bây giờ, nhưng đạt được hiệu quả mong muốn: loại bỏ những chi tiết rối, tạo sự tập trung vào chủ đề.
    Về bố cục ảnh cũng ổn, khoảnh khắc cũng tương đối tốt, bác Tanphu194 comment như thế thì không chuẩn rồi.

Thôi em góp cái ảnh một người nghệ sĩ góp vui với các bác, các bác nể tình người nghệ sĩ này mà trở lại với đam mê của mình, góp ý, nói chuyện với nhau nhã nhặn một tí.

MPK by dragonboydl, on Flickr

Quote Được gửi bởi teth View Post
    Kính bác flowers,

Em thích mấy tấm guitarist của bác. Cám ơn bác.

Em gửi biếu bác một tấm chụp nhanh tại chợ đêm Siem Reap.

Chúc bác có thêm nhiều ảnh đẹp. Kính

Cám ơn Teth nhiều , nhất là đã góp hình những người nghệ sĩ ở Siêm rệp , tôi chưa được đến đó bao giờ nên rất thích ảnh này của Teth , hình như họ bị mù phải không Teth ?

Quote Được gửi bởi dragonboy View Post
    Căng thẳng thế nhỉ!
    Em thấy bác chủ chỉnh PS không được lung linh như nhiều bạn chụp teen bây giờ, nhưng đạt được hiệu quả mong muốn: loại bỏ những chi tiết rối, tạo sự tập trung vào chủ đề.
    Về bố cục ảnh cũng ổn, khoảnh khắc cũng tương đối tốt, bác Tanphu194 comment như thế thì không chuẩn rồi.

Thôi em góp cái ảnh một người nghệ sĩ góp vui với các bác, các bác nể tình người nghệ sĩ này mà trở lại với đam mê của mình, góp ý, nói chuyện với nhau nhã nhặn một tí.

MPK by dragonboydl, on Flickr
    Thanks dragonboy nha , ảnh người nghệ sỉ của dragon boy thật là tuyệt ...từ nét nhìn (đăm chiêu) , thói quen (hút thuốc) và phong cách ( những ngón tay đeo nhẫn ) đều được thể hiện chỉ trong một không gian nhỏ bé của bức ảnh ....

TB: Người nghệ sĩ này trông quen quen mà không nhớ là ai Dragonboy ?
    Được sửa bởi flowers lúc 01:26 PM ngày 09-07-2014

Chân Dung người thợ máy của hảng xe mercedes ...bằng sáp .

Quote Được gửi bởi flowers View Post
    TB: Người nghệ sĩ này trông quen quen mà không nhớ là ai Dragonboy ?
    Người trong ảnh là MPK, nổi tiếng với các bộ ảnh macro, ảnh về Đà Lạt đấy bác flowers.

Quote Được gửi bởi dragonboy View Post
    Người trong ảnh là MPK, nổi tiếng với các bộ ảnh macro, ảnh về Đà Lạt đấy bác flowers.
    A! là anh chàng lang thang với chiếc máy ảnh , hình như được nói tới trong phim "dốc tình" phải không dragonboy ?

Quote Được gửi bởi flowers View Post
    Cám ơn Teth nhiều , nhất là đã góp hình những người nghệ sĩ ở Siêm rệp , tôi chưa được đến đó bao giờ nên rất thích ảnh này của Teth , hình như họ bị mù phải không Teth ?
    Kính bác flowers,

Dạ đúng, các nhạc công này bị mù. Nếu bác có dịp đến Campuchia sẽ thấy nhiều ban nhạc như vậy.

Em không biết có phải họ bị tật bẩm sinh hay không, nhưng mìn chống bộ binh còn sót tại Campuchia cũng là vấn đề lớn.

Lúc chụp tấm ảnh đó, nhìn cái background đầy màu sắc sáng lấp lánh mà xót xa bác ạ. Kính
    D90 bung keo...

Quote Được gửi bởi teth View Post
    Kính bác flowers,

Dạ đúng, các nhạc công này bị mù. Nếu bác có dịp đến Campuchia sẽ thấy nhiều ban nhạc như vậy.

Em không biết có phải họ bị tật bẩm sinh hay không, nhưng mìn chống bộ binh còn sót tại Campuchia cũng là vấn đề lớn.

Lúc chụp tấm ảnh đó, nhìn cái background đầy màu sắc sáng lấp lánh mà xót xa bác ạ. Kính
    Cám ơn teth nhiều nha , tiện đây flowers xin mời mọi người cùng chia xẻ chân dung một khoảnh khắc "đep" của cuộc sống mà mình bắt gặp , trên tinh thần enjoy , giúp đở và tôn trọng ...Thanks

- Tôi chưa chuẩn bị kịp " chân dung người nghệ sĩ già " Một hôm tình cờ đi qua công viên trước UBND.TPHCM , tôi thấy một du khách người nước ngoai đang ngồi nghỉ mát . Ông ta có một bộ râu quay nón rất đẹp và rất nghệ sĩ , tôi xin phép được chụp một bức ảnh và ông ta bằng lòng .
    - Xin được phép post tấm ảnh đó lên đây để bác chủ và các bác củng xem . Dù đẹp , dù xấu , dù có giá trị nghệ thuật hay rất bình thường ; xin bác chủ và các bác hãy thông cảm . Tôi nghỉ rằng tôi không phải là một nhiếp ảnh gia , mà chỉ đến với nhiếp ảnh để có thêm một niềm vui bổ sung cho cuộc sống còn nhiều phức tạp và khó khăn nầy . Mong bác chủ và các bác thông cảm . Xin thành thật cám ơn .

Được sửa bởi nguyenvan lúc 06:50 PM ngày 09-07-2014
    Làm được điều gì cho ai hạnh phúc ,
    là mình cảm thấy mình hạnh phúc nhất .

Cám ơn nguyenvan đã góp một chân dung quá đẹp luôn , thấy rõ từng sợi tóc , chắc chẳng bao giờ tui chụp được vậy đâu há ! Đúng là người này coi nghệ sĩ hén ...Thanks again . Không cần "chân dung nghệ sĩ già" đâu anh nguyenvan , trông có vẽ nghệ sĩ cũng ok :-)

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng