Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25

Chủ đề: HN - Nên chọn máy ảnh nào trong tầm giá 8tr

HN - Nên chọn máy ảnh nào trong tầm giá 8tr

Chào các bác. Hnay e mạn phép lập topic này với mong muốn các bác tư vấn, góp ý cho e để e lựa chọn được 1 máy ảnh ưng ý trong tầm giá khoảng 8tr đổ xuống với ạ. Thật sự trong đầu e phân vân k biết nên chọn siêu zoom hay dslr. Về siêu zoom e nhắm tới mấy con dòng HS của Fuji còn dslr thì e chưa biết ạ. Lý do e phân vân ở đây bởi vì e chưa biết j nhiều về các dòng máy và e hiểu nôm nà là siêu zoom dễ dùng hơn dslr...E rất mong các bác tư vấn cho e để e sắm được e máy với nhu cầu chụp ảnh bình thường thôi ah :D Tks các bác

Cũng giống mình, tùy nhu cầu bạn thôi, bạn ko có thời gian, muốn chụp đi du lịch nhỏ gọn thì cứ chọn mấy em pointandshot, còn đam mê, có tg, muốn chơi lâu dài thì dslr.
    Mình thì cũng ít tg, nhưng thấy máu quá, cũng tầm ấy tiền, đang tính sắm em 40D + kit.

40D + kit là khởi đầu khá tốt.

Quote Được gửi bởi ittbien View Post
    Cũng giống mình, tùy nhu cầu bạn thôi, bạn ko có thời gian, muốn chụp đi du lịch nhỏ gọn thì cứ chọn mấy em pointandshot, còn đam mê, có tg, muốn chơi lâu dài thì dslr.
    Mình thì cũng ít tg, nhưng thấy máu quá, cũng tầm ấy tiền, đang tính sắm em 40D + kit.
    Quote Được gửi bởi thaiq8 View Post
    40D + kit là khởi đầu khá tốt.
    combo này đc hả b. để mình tham khảo thử. tại chưa có tí kiến thức nào về DSLR nên khó quá. Mình thích con máy nhìn hầm hố 1 tí cho nó chuyên nghiệp :D

theo mình nếu bạn chụp chơi thì mua 600D hoặc D3200, mắc hơn giá bạn đề xuất khoảng từ 1-2tr (hàng xách tay)

Tầm giá 8tr theo mình có combo Canon 1100D + Lens kit là có thể chụp chơi đc rồi, hình ảnh cũng khá, chức năng cũng ko quá phức tạp, phù hợp cho người mới chơi, dễ dàng thay lens để nâng cao chất lượng hình, hiện tại mình đang xài con này và thấy khá ổn

bạn mua máy chưa, mình vừa mới tậu nikon d3200 chính hãng vic kèm kit 18-55 vr II với giá 8tr9 thôi này

Quote Được gửi bởi lincole View Post
    Tầm giá 8tr theo mình có combo Canon 1100D + Lens kit là có thể chụp chơi đc rồi, hình ảnh cũng khá, chức năng cũng ko quá phức tạp, phù hợp cho người mới chơi, dễ dàng thay lens để nâng cao chất lượng hình, hiện tại mình đang xài con này và thấy khá ổn
    tui cũng đang tính sắm máy chụp chơi và cũng hướng đến em 1100D này :D

Quote Được gửi bởi N_K_T View Post
    Chào các bác. Hnay e mạn phép lập topic này với mong muốn các bác tư vấn, góp ý cho e để e lựa chọn được 1 máy ảnh ưng ý trong tầm giá khoảng 8tr đổ xuống với ạ. Thật sự trong đầu e phân vân k biết nên chọn siêu zoom hay dslr. Về siêu zoom e nhắm tới mấy con dòng HS của Fuji còn dslr thì e chưa biết ạ. Lý do e phân vân ở đây bởi vì e chưa biết j nhiều về các dòng máy và e hiểu nôm nà là siêu zoom dễ dùng hơn dslr...E rất mong các bác tư vấn cho e để e sắm được e máy với nhu cầu chụp ảnh bình thường thôi ah :D Tks các bác
    Canon thì 1100D + 18-55. Chơi từ từ đi bác. hi hi
    6d và một mớ ống nhòm...

Mình thấy cũng thích canon 1100D, nhưng liệu có bằng canon, 500D, 600D k các bạn?

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng