Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Nikon 35mm f/1.8G AF-S DX có hàng SX ở Trung quốc không?

Nikon 35mm f/1.8G AF-S DX có hàng SX ở Trung quốc không?

Mình định nhờ ông anh bên Mỹ mua trên ebay Nikon 35mm f/1.8G AF-S DX, người bán hàng(Item location): Brooklyn, New York, United States. Nhưng có 1 chi tiếc nghi là made in china, mình cũn không hiểu cái bộ đó là cái gì của lens, các pro giải thích hộ cho miềng nhé. Cảm ơn nhiều.

Hình sau có phải là cái hood(loa che nắng) không các pro? thậm chí còn không có bào hành (Manufacturer Warranty:
    No) giá rẻ hơn nikon us gần 40us.

Tóm lại có mua lense này được không? nếu là lens Nikon mà sx ở Tàu miềng cũng không mua, nếu chỉ cái loa hook của Tàu còn lens của Thailand hay other thì mua!

Thank

Theo mình thì ngoài made in Japan ra (có vẻ an tâm hơn) thì made in ở đâu cũng vậy, đều là Nikon cả. Trừ khi bài trừ hàng Khựa thì khỏi mua made in khựa để trả thù dân tộc

Lúc trước mình có dùng 35mm f/1.8 DX với D7000, cái lens hình như là made in China. Search google thì con này cũng là made in China.
    I'm a Canikonian

Có nhé bác, 501.8G với 351.8G có sx ở TQ, bác khỏi lo, đồ camera là mấy thứ mà tới giờ theo em biết là TQ chưa nhái đc :D
    Cái hình sau là hood của nó đó

Quote Được gửi bởi Green&Natural View Post
    Mình định nhờ ông anh bên Mỹ mua trên ebay Nikon 35mm f/1.8G AF-S DX, người bán hàng(Item location): Brooklyn, New York, United States. Nhưng có 1 chi tiếc nghi là made in china, mình cũn không hiểu cái bộ đó là cái gì của lens, các pro giải thích hộ cho miềng nhé. Cảm ơn nhiều.

Hình sau có phải là cái hood(loa che nắng) không các pro? thậm chí còn không có bào hành (Manufacturer Warranty:
    No) giá rẻ hơn nikon us gần 40us.

Tóm lại có mua lense này được không? nếu là lens Nikon mà sx ở Tàu miềng cũng không mua, nếu chỉ cái loa hook của Tàu còn lens của Thailand hay other thì mua!

Thank
    Khẳng định luôn với bác là : 35 F1.8 G AF S DX luôn luôn là hàng sản xuất tại China nhé. Tôi đã đọc thông báo của Nikon và cũng nhìn thấy ko dưới 10 con 100% là Made in China. Bản thân qua tay 3 em cũng là China hết.

vậy nghĩ xài Nikon đi bạn, mấy lens phổ biến nhất là made in china hết
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

Hàng có hơn $200 sao sx tại Mỹ được? Made in China sẽ là bài toán tối ưu

Cảm ơn tất cả các bác.

Quote Được gửi bởi duytung2012 View Post
    Có nhé bác, 501.8G với 351.8G có sx ở TQ, bác khỏi lo, đồ camera là mấy thứ mà tới giờ theo em biết là TQ chưa nhái đc :D
    Cái hình sau là hood của nó đó
    TQ chưa nhái được giống hàng xịn thôi chứ lens dựng TQ là có, gì chứ lens xước nó làm cho đẹp như mới, nhất là mấy con MF đời cũ, nhưng mà chụp với một con nguyên zin để so sánh thì mới biết được chất lượng.
    D90 + 35f1.8G + 75-150f3.5e
    http://www.flickr.com/photos/15799845@N05/