Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: D7200 alias D400!

Quote Được gửi bởi net86 View Post
    - Đúng rùi Bác à, đi xe đạp, ăn cơm hộp, thì rước e chân ... ngắn.
    - Chừng nào Ta thích xem ảnh (zoom in) bằng máy chiếu khổ lớn, thì tính sau Bác nhỉ !
    Hợp lý, em cũng D700 nhẹ nhàng tình cảm thôi

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Mình thấy bác chả nên!
    D7100 có 24MP mà em có bao giờ sài đâu!
    Chụp toàn size small! Còn là mode crop 1.3 nửa chứ!
    Thế mà thấy cái HD sao nó mau đầy thế!

D800, D810 36MP!
    Để làm gì? Quanh năm chả rửa, xuất tấm hình nào cả!
    Có rửa thì chỉ 15,18 nhiều lắm là 30 hết!

Em có lên FX thì sẻ D700! 12 MP nhẹ nhàng!
    Bác nghĩ buồn cười quá, người ta lên D800 đâu có nhất thiết phải vì cái 36MP của nó đâu. Em dùng D600 nhưng chả bao giờ chụp Large cả, chỉ Medium 12MP mà chiến, nhưng em vẫn ham D800 vì cái AF và focus screen của nó. Em tin là nhiều người dùng D800 chả bao giờ xài đến cái 36MP cả (trừ phi bắt buộc phải chọn khi chụp RAW). Ra D810 mà sensor mới, AF xịn hơn nữa thì ai chả mê.

Quote Được gửi bởi haihx View Post
    Bác nghĩ buồn cười quá, người ta lên D800 đâu có nhất thiết phải vì cái 36MP của nó đâu. Em dùng D600 nhưng chả bao giờ chụp Large cả, chỉ Medium 12MP mà chiến, nhưng em vẫn ham D800 vì cái AF và focus screen của nó. Em tin là nhiều người dùng D800 chả bao giờ xài đến cái 36MP cả (trừ phi bắt buộc phải chọn khi chụp RAW). Ra D810 mà sensor mới, AF xịn hơn nữa thì ai chả mê.
    Haizz, độ phân giải cao đâu phải cái tội bác, cao thì cũng tốt chứ sao (thêm chi tiết, sắc nét...). Máy nhiều chấm chụp chế độ ít chấm được chứ máy ít chấm sao chụp nhiều chấm được.
    Về vụ Raw thì giờ Nikon nó ra thêm cái sRaw kích thước file bé hơn đáng kể rồi đấy.

Đọc specs của D810 mà thấy ham muốn quá :(

Em ko nghĩ D7200 thay thế được dòng D300s thưa bác, nhìn cái thiết kế của dòng D300 so sánh với dòng D7xxx là biết, dòng D7xxx kể cả có cấu hình tốt đến mấy cũng không bao giờ thay thế được dòng Pro Dx ạ. D300 thì e chưa đc cầm thử, mới cầm D200 thôi nhưng quả thực là mê mẩn cái body vạm vỡ và đầm chắc của nó, ngoài ra thì hệ thống điều khiển cũng nhiều hơn rất nhiều, mà em thì lại khoái cái này vì chụp chỉ auto mỗi cái speed thôi.
    About me: Chụp xấu, nhưng thích ném gạch.

Quote Được gửi bởi buihungkb View Post
    Em ko nghĩ D7200 thay thế được dòng D300s thưa bác, nhìn cái thiết kế của dòng D300 so sánh với dòng D7xxx là biết, dòng D7xxx kể cả có cấu hình tốt đến mấy cũng không bao giờ thay thế được dòng Pro Dx ạ. D300 thì e chưa đc cầm thử, mới cầm D200 thôi nhưng quả thực là mê mẩn cái body vạm vỡ và đầm chắc của nó, ngoài ra thì hệ thống điều khiển cũng nhiều hơn rất nhiều, mà em thì lại khoái cái này vì chụp chỉ auto mỗi cái speed thôi.
    Bạn nói phiến diện quá! người thích body nhẹ , ng thích nặng. Người thích cách bố trí nút bấm, menu của máy này, máy kia và nhiều thứ khác phụ thuộc vào sở thích. Bạn làm sao có thể nói ai cũng thích một sở thích như mình đc! mình đã cầm D300s một thời gian nhưng sau quyết định mua D7100 và mình thấy nó hợp lý. Body nhẹ nhàng nên cầm lâu đỡ mỏi, cách bố trí nút mình cảm thấy tiện, ảnh ra chi tiết vì bỏ lowpass filter, Iso tốt hơn, và nhiều thứ nho nhỏ thôi nhưng vẫn khiến mình thích nó hơn D300s! đó là sở thích và cái nhìn cá nhân của mình. Mình không đánh đồng với ý thích của bạn hay ai cả :D!

Quote Được gửi bởi tulaisky1 View Post
    Bạn nói phiến diện quá! người thích body nhẹ , ng thích nặng. Người thích cách bố trí nút bấm, menu của máy này, máy kia và nhiều thứ khác phụ thuộc vào sở thích. Bạn làm sao có thể nói ai cũng thích một sở thích như mình đc! mình đã cầm D300s một thời gian nhưng sau quyết định mua D7100 và mình thấy nó hợp lý. Body nhẹ nhàng nên cầm lâu đỡ mỏi, cách bố trí nút mình cảm thấy tiện, ảnh ra chi tiết vì bỏ lowpass filter, Iso tốt hơn, và nhiều thứ nho nhỏ thôi nhưng vẫn khiến mình thích nó hơn D300s! đó là sở thích và cái nhìn cá nhân của mình. Mình không đánh đồng với ý thích của bạn hay ai cả :D!
    Thì e cũng có nói gì đâu mà bác bảo e phiến diện, cái e đang nói là D7200 không bao giờ đáp ứng được nhu cầu cần một cái body pro, bác hiểu chứ? Tức là full magnesium body, hệ thống điều khiển... Sở dĩ trước đây nikon có 2 dòng crop khác nhau là D300 và Dxx là để phục vụ 2 đối tượng sử dụng khác nhau, trong đó Dxx để phục vụ đối tượng cần sự gọn nhẹ nhưng không thích sự nhỏ bé bất tiện của dòng D3xxx hoặc D5xxx, đây là dòng máy mà bác thấy phù hợp với nhu cầu của bác, và dòng này giờ được thay thế bởi dòng D7xxx. Còn dòng D300 nhắm tới sự bền bỉ, body chuyên nghiệp và thao tác nhanh, mà dòng này giờ chưa có máy nào thay thế cả nên e vẫn tin tưởng là nikon sẽ ra một chiếc Dx thay thế D300s.
    About me: Chụp xấu, nhưng thích ném gạch.

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Mình thấy bác chả nên!
    D7100 có 24MP mà em có bao giờ sài đâu!
    Chụp toàn size small! Còn là mode crop 1.3 nửa chứ!
    Thế mà thấy cái HD sao nó mau đầy thế!

D800, D810 36MP!
    Để làm gì? Quanh năm chả rửa, xuất tấm hình nào cả!
    Có rửa thì chỉ 15,18 nhiều lắm là 30 hết!

Rước D800, D810 36MP, thì phải rước thêm 1 cái pc i7 đời mới, thêm cái HD 4GB!
    còn cầm d800, d810 mà còn pc i3 ì ạch, chụp thì cứ size small, mode DX on FX,
    thì giống như rước em chân dài đèo bằng xe đạp, ăn cơm hộp!
    + thêm cái Lens Kít nửa chứ!

Em có lên FX thì sẻ D700! 12 MP nhẹ nhàng!
    đơn giản là bác là amater chả bao giờ in ảnh.Mà nói thật thì 24mpx của D7100 em cũng đủ dùng in panel 1mx2m cũng chưa nhầm nhò gì.

Hic! Mấy bác đào mồ thớt em lên chi dzậy?
    Chuyện xưa củ rít rồi..
    Ai thích gì mua nấy..Thích đẩy đà thì Dx..Thích nhẹ nhàng thì Df..
    Hay A7x..
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12