Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Pin và Grip - Xịn hay for?

Red face Pin và Grip - Xịn hay for?

Đã có vài người hoỉ, nhưng đã từ gân 2 năm trước nên mình phải đào lên hỏi lại

Thứ nhất: Không bàn về hàng nhái. Giả định là không có nó trên đời để khỏi tranh cãi lạc đề
    Thứ hai: Tất nhiên tiền là rào cản lớn nhất
    Thứ ba: Đây không phải review mà là câu hỏi của 1 kẻ chơi ảnh cực kỳ không chuyên nghiệp

Vậy câu hỏi là có nên ham rẻ để mua grip và pin for cho canon - cụ thể là 6D hay không?
    Nếu chơi được thì giữa 1 rừng Meike, Pixel... nên xài loại nào để không ảnh hưởng đến điện đuốc của máy, tuổi thọ pin
    Chấp nhận build không bằng đồ xịn của Canon rồi.

Các bác đã quằn quại qua các loại grip và pin cho em xin vài lời - giờ bắt ghế ngồi ngóng reply đây.
    Thế giới có quá nhiều điều thú vị để khám phá với vợ bé 6D

Pin thì em có thể chơi đồ for nhưng Grip dứt khoát không chơi đồ for vì tiền nào của đó.

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Pin thì em có thể chơi đồ for nhưng Grip dứt khoát không chơi đồ for vì tiền nào của đó.
    Bác Ben chơi Grip của Phottix chưa hehe
    Đây là hãng đồ For khủng nhất cho các hàng phổ thông thì phải, dùng đồ của nó rất ưng ý
    Mỗi tội đắt hơn mấy ông Pixel ... tương đối
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Quote Được gửi bởi phuoctue View Post
    Đã có vài người hoỉ, nhưng đã từ gân 2 năm trước nên mình phải đào lên hỏi lại

Thứ nhất: Không bàn về hàng nhái. Giả định là không có nó trên đời để khỏi tranh cãi lạc đề
    Thứ hai: Tất nhiên tiền là rào cản lớn nhất
    Thứ ba: Đây không phải review mà là câu hỏi của 1 kẻ chơi ảnh cực kỳ không chuyên nghiệp

Vậy câu hỏi là có nên ham rẻ để mua grip và pin for cho canon - cụ thể là 6D hay không?
    Nếu chơi được thì giữa 1 rừng Meike, Pixel... nên xài loại nào để không ảnh hưởng đến điện đuốc của máy, tuổi thọ pin
    Chấp nhận build không bằng đồ xịn của Canon rồi.

Các bác đã quằn quại qua các loại grip và pin cho em xin vài lời - giờ bắt ghế ngồi ngóng reply đây.
    Meike hãng này nổi về đèn công xuất to nhất, sau này nó mới SX thêm mấydđò phụ kiện như ô dùng, trigger, grip vv....

Nói về đồ chuyên dụng như Grip thì nên dùng Pixel hơn vì nó chỉ SX Grip, Trigger ... dòng này thôi
    Pin for thì nên dùng của Pisen

Điểm dở: Kể cả những loại đời mới nhất cái cao su nhám cũng ko giống hệt đc Canon

6D thì ko nói chứ loại mà có Joystick ở Remote thì ko dùng nên tắt nó đi, ko nó sẽ gây lỗi
    Pin for thì bị Firmware mới và sạc đời mới của Canon hạn chế, khi Clear Sensor xong nó sẽ hỏi là bác đang dùng Pin ko chính hãng, có tiếp tục ko, mất công trả lời
    Sạc Zin đời mới sẽ ko sạc đc Pin for, trừ khi loại Pin này Up lên bản mới nhất chuyên trị bệnh ko sạc đc của sạc xịn kia

Tốt nhất trc khi mua Pin for nên cầm cái xạc Canon của mình đi mà xạc thử

Mua Grip thì 6D ko có joystick nên ko phải lo lỗi kia, ra cầm cái cao su của nó ưng ý là ngon rồi

6D đâu phải là 1 máy rẻ, đã mua được máy rồi thì sao không mua hàng chính hãng?

grip chắc cũng cỡ $250 là cùng, nếu mua used thì chắc rẻ hơn. Mà grip used thì cũng đâu có gì nhiều lắm để mà bị hư?

Còn battery thì mua chính hãng, nếu lỡ có chuyện gì thì lôi hãng Canon ra được, mua hàng không chính hãng, lỡ bị cháy, nổ gì thì biết nắm ai?

Ý kiến cá nhân thôi, còn tất nhiên là sẽ có rất nhiều người xài đồ Third party vì giá tốt hơn.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Em đang sài grip vello mua ở B&H bên US giá mềm và không chê vào đâu được.. for 6D, nếu bác muốn xem thử thì hcm em đem theo cho xem.
    Kinh nghiệm cho thấy là nếu mua for thì tìm hãng lớn được B&H bán là ok và thử xem điểm tiếp xúc với body có mềm mại như zin ko, build cứng cáp ko.
    Về pin thì em sài zin vì tìm mua lại có 600k à, lp-e6 zin thì rất yên tâm.

E gợi ý bác 1 thương hiệu mà khi dùng chả phải lăng tăng thêm ạh vì e đã có dùng loại này nhiều từ pin sạc đến grip : DG Power - Digipower ạh

Chất lượng bằng hoặc tốt như zin ( Riêng e cái khoản pin e thấy thọ còn hơn zin ) - Lỗi kĩ thuật hầu như rất ít hoặc không có luôn ạh độ bền và loại da cũng vượt trội hơn mấy hãng MK này nọ

Quote Được gửi bởi Harry View Post
    E gợi ý bác 1 thương hiệu mà khi dùng chả phải lăng tăng thêm ạh vì e đã có dùng loại này nhiều từ pin sạc đến grip : DG Power - Digipower ạh

Chất lượng bằng hoặc tốt như zin ( Riêng e cái khoản pin e thấy thọ còn hơn zin ) - Lỗi kĩ thuật hầu như rất ít hoặc không có luôn ạh độ bền và loại da cũng vượt trội hơn mấy hãng MK này nọ
    Theo em cái hãng bác nêu nó nổi tiếng về AA và sạc chứ ko phải loại kia ạ
    Thằng này em xem nó cỡ trên hạng Enloope ý chứ

Quote Được gửi bởi taifoto View Post
    Em đang sài grip vello mua ở B&H bên US giá mềm và không chê vào đâu được.. for 6D, nếu bác muốn xem thử thì hcm em đem theo cho xem.
    Kinh nghiệm cho thấy là nếu mua for thì tìm hãng lớn được B&H bán là ok và thử xem điểm tiếp xúc với body có mềm mại như zin ko, build cứng cáp ko.
    Về pin thì em sài zin vì tìm mua lại có 600k à, lp-e6 zin thì rất yên tâm.
    Em cũng vote cho Vello

Grip 6D chưa tới 200$. Bạn nên đầu tư Grip và pin chính hãng để dc tương thích tốt nhất. Mình cũng vừa mới lắp grip lên 6D thấy khá là ưng ý. Rất tiện lợi cho những ai hay chụp chân dung.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng