Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Sự xuống màu của sensor

Sự xuống màu của sensor

Mấy bác cho em hỏi Sensor chụp nhiều có bị xuống màu hay không vậy. 100k shot đảo lên
    canon 600d + CZ jena T red 50/ 2.8 + pentacon 135 2.8 MC + sắp sửa 70-200 2.8 non IS

Em thấy có máy D700 đến nay chắc trên 1,5triệu shot vẫn đang chụp cưới đẹp như thường
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Em chỉ có "cảm giác" là con 5D2 của em chụp 3 năm rồi nó noise hơn ngày xưa =)) khử noise kém hơn ngày xưa, cảm giác thôi. Còn màu vẫn đẹp )

thank mấy bác , muốn mua máy cũng bị đau đầu

Vừa tốn tiên ,vừa mất thời gian ,lại đau đầu và toàn thân ,> không mua nữa khỏe mọi thứ !!!!!!!

Cái này em củng nghe mấy kỷ thuật bên LBM chém gió thôi . Em củng chưa kiểm chứng nhưng có thể nói thế này
    1. Sensor căn bản nó thu các ánh sáng thôi nên xuống màu chả liên quan đến em nó .
    2. Sensor khi quay phim sẻ nóng hơn các mạch điện hở ra , dể gây điểm chết cho sensor .
    3. Cái quy định màu là thuật toán của máy , do tùy chip xử lý màu nữa . Tuy nhiên em không hiểu vì sao dòng Pro ra màu lại khác dù cùng chip @@ , cái này chắc do sensor có gì khác quá :D .
    4. Độ noise như bác trên nó thuộc về rất nhiều yếu tố nhưng thuật toán sẻ không bao giờ sai .

Để em kiếm thêm nguồn cho chắc :D . Chúc bác lựa được con ưng ý ^_^ nhưng với em con 1D2N với 1Ds2 ngon hơn rất nhiều so với mọi con ở tầm giá like new đến new . Còn 5D3 với 1DX , 1DC em chưa cầm nên không biết

Em nói là do cảm tính thôi, vì lúc mới mua nó khử noise rất phê, ấn tượng, và cũng là kế tiếp 1 huyền thoại vân vân và vân vân ) bây giờ chụp iso 800 đã thấy hơi ngứa mắt rồi, 1600 là hơi ghét 1 tí ))

Nói sao chứ em chụp iso 1600 trên 1Ds2 thấy bình thường mà . Mà nếu rành em nghỉ bác nên nhớ cái nhiệt độ K để chỉnh cho chính xác . Cái này củng ảnh hưởng rất lớn đến noise đấy ạ :D . Cơ mà theo cá nhân em , nếu chụp ở thiếu sáng nên chịu khó dùng wireless flash để xa xa tí cho đỡ :D hoặc mở khẩu lớn nhất ra để xử lý hậu kì sau .

Từ đó đến giờ mới nghe vụ này. Sensor có ra nắng gió đâu mà xuống màu hả bác?
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

chỉ nghe nói lens chụp nhiều không giữ kỹ hay xuống màu, còn sensor thì chưa nghe bao giờ . . .

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng