Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Cũng vì tính đoảng...

Cũng vì tính đoảng...

Chào các bác , em xin kể lại câu chuyện của em...
    Em là nhân viên bán hàng tại một cửa hàng máy ảnh ở Hà Nội . Hôm qua, có 1 anh trông rất hiền lành , hay cười qua chỗ em bán hàng hỏi mua cái Balo với 1 số phụ kiện. Chuyện bình thường như ở huyện , em nói chuyện với anh khá nhiều , đến khi coi ba lo em cho anh ý mượn 1 con tele 55-250 để thử + với fix 50mm để thử xem có xếp được không.
    Ngay lúc đấy , có thêm 1 khách vào mua chân máy. Thế là em quên mất 2 con ống kính. Đến sau khi bán hàng xong , 2 anh em còn nói chuyện về cái kính lọc CPL.

Một lúc sau , anh ý đi về em quên mất việc cho anh ý mượn 2 cái ống kính để thử balo. Lúc phát hiện ra em cũng nghĩ chắc anh ý cũng sẽ quay lại gửi tại thấy anh ý khá là vui vẻ. Đến hôm nay lại chả thấy đâu , vậy là mất toi 1 tháng lương các bác à. Cũng chỉ vì cái tính đoảng , không cẩn thận. Bây giờ vừa bị nghe mắng vừa mất lương.

Em vẫn mong chắc do anh ý bận việc chưa qua gửi lại được. Chứ mà anh không qua gửi lại , chắc em được cho làm nốt tháng để bù vào rồi cho nghỉ việc luôn quá.

cũng may là 55-250 và 50 ( chắc 1.4) đấy, thôi thế là rẻ rồi bác :(

Hú 3 hồn 9 vía anh ấy ơi ,sao anh có thể 1 đi không trở lại à !!!!!!
    Chia buồn với bác vậy

rút kinh nghiệm lần sau cho mượn chai nước 500ml và lon cô ca thôi. cần gì phải mượn ống luôn như thế
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

Quote Được gửi bởi lamtung1990 View Post
    Chào các bác , em xin kể lại câu chuyện của em...
    Em là nhân viên bán hàng tại một cửa hàng máy ảnh ở Hà Nội . Hôm qua, có 1 anh trông rất hiền lành , hay cười qua chỗ em bán hàng hỏi mua cái Balo với 1 số phụ kiện. Chuyện bình thường như ở huyện , em nói chuyện với anh khá nhiều , đến khi coi ba lo em cho anh ý mượn 1 con tele 55-250 để thử + với fix 50mm để thử xem có xếp được không.
    Ngay lúc đấy , có thêm 1 khách vào mua chân máy. Thế là em quên mất 2 con ống kính. Đến sau khi bán hàng xong , 2 anh em còn nói chuyện về cái kính lọc CPL.

Một lúc sau , anh ý đi về em quên mất việc cho anh ý mượn 2 cái ống kính để thử balo. Lúc phát hiện ra em cũng nghĩ chắc anh ý cũng sẽ quay lại gửi tại thấy anh ý khá là vui vẻ. Đến hôm nay lại chả thấy đâu , vậy là mất toi 1 tháng lương các bác à. Cũng chỉ vì cái tính đoảng , không cẩn thận. Bây giờ vừa bị nghe mắng vừa mất lương.

Em vẫn mong chắc do anh ý bận việc chưa qua gửi lại được. Chứ mà anh không qua gửi lại , chắc em được cho làm nốt tháng để bù vào rồi cho nghỉ việc luôn quá.
    Em thì cũng đã từng, hỏi mua con flash tàu YN 560 III, cười cười nói nói với anh bán hàng. Test trên body rồi trên trigger, ok hết em cất vô balo. Còn nán lại để xem mấy cây dù phản dù xuyên. Xong hết em ra về, đi gần 500m mới nhớ chưa gửi tiền, thế là quay lại thôi... Ở đâu thì em không dám nói, sợ anh quản lý bị cấp cao hơn sạc. He he.
    Nên bác cứ tin tưởng vào con người bác ạ. Đâu đó vẫn còn nhiều người tốt lắm.
    P/s: cơ mà lương bác cao quá ạ, lương em chỉ đủ mua 55-250mm thôi bác ạ.
    Được sửa bởi nikan3100 lúc 11:18 AM ngày 20-06-2014
    Có người sinh ra làm chuyện lớn - Tôi sinh ra để làm lớn chuyện!

Ôi rút kinh nghiệm lần sau bạn nhé

cũng may bác à. Không phải mấy con ống kính mắc tiền. chứ mà có đụng vào thì chắc em làm không công nguyên năm :(

Quote Được gửi bởi bolofive View Post
    Ôi rút kinh nghiệm lần sau bạn nhé
    Quote Được gửi bởi mgz View Post
    rút kinh nghiệm lần sau cho mượn chai nước 500ml và lon cô ca thôi. cần gì phải mượn ống luôn như thế
    Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post
    Quote Được gửi bởi natasa9x View Post
    Hú 3 hồn 9 vía anh ấy ơi ,sao anh có thể 1 đi không trở lại à !!!!!!
    Chia buồn với bác vậy
    Quote Được gửi bởi nikan3100 View Post
    Em thì cũng đã từng, hỏi mua con flash tàu YN 560 III, cười cười nói nói với anh bán hàng. Test trên body rồi trên trigger, ok hết em cất vô balo. Còn nán lại để xem mấy cây dù phản dù xuyên. Xong hết em ra về, đi gần 500m mới nhớ chưa gửi tiền, thế là quay lại thôi... Ở đâu thì em không dám nói, sợ anh quản lý bị cấp cao hơn sạc. He he.
    Nên bác cứ tin tưởng vào con người bác ạ. Đâu đó vẫn còn nhiều người tốt lắm.
    P/s: cơ mà lương bác cao quá ạ, lương em chỉ đủ mua 55-250mm thôi bác ạ.

Đang mong là bác ý bận việc gì đó sau đó mới qua được .

Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post

50 F1.8 bác à. Lương em đâu cao thế để được 50f1.4 :(

Mình nghĩ hơi khó. Cầm 2 con OK đấy trong balo nhấc lên là biết nặng nhẹ liền chứ làm gì có chuyện không để ý.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng