Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Có bác nào ở Hải Phòng biết chỗ nhận vệ sinh máy cơ không ạ???

Có bác nào ở Hải Phòng biết chỗ nhận vệ sinh máy cơ không ạ???

Em lang thang khắp nơi không tìm ra manh mối nào nên đành liều mình Đăng ký và ngay sau đó mở topic xin chỉ giáo của các bác đi trước...
    Số là em mới thửa đc trong kho đồ cổ của bố 1 bộ Praktica MTL5B + 50/1.8 Pentacon...nó nằm im và "thất sủng" cũng cả chục năm rồi...mà e xem qua thì phần cơ vẫn ngon lành..thậm chí cả bộ đo sáng vẫn hoạt động (chưa biết còn báo chuẩn không nhưng cục pin nằm dưới đáy máy đã 10 năm rồi đấy )
    Vấn đề là em nó bị mốc..len thì có rễ tre xung quanh mặt sau...nhưng cái ô để đặt mắt ngắm ấy ạ...nó mờ tịt luôn, e đoán là mốc ở trong đó nặng rồi...
    Mà e lại ko dám tháo, dù có tìm dc vài tut nhưng vẫn ko dám vì mới lần đầu làm quen...
    Vậy e lập topic này mong các bác có ai quen biết nơi nào chịu tháo máy vệ sinh dc thì chỉ lối giúp em với... Dù e biết ở HP thì hơi khó nhưng điều kiện để lên HN thì ko phải lúc nào cũng dc...mà giờ thì đang bị kích thích lắm rồi
    ---
    vâng, dài dòng là vậy. cảm tạ các bác

tự tháo ra thôi, không sợ hỏng đâu, có mấy con ốc thôi, phần khung ngắm thì dễ giải quyết chứ lens rẽ tre mới khó
    Chụp, chụp nữa, chụp mãi....

có cái nút chỉnh tốc vs ASA ấy...e lột dc cái mặt số của nó lên rồi mà nhìn bên trong nó khó xử quá :|

Xin phép xóa post này. Thanhk.
    Được sửa bởi nikonlukhu lúc 11:11 AM ngày 24-06-2014

bác rảnh thì bảo mình chỉ cho cách mà vệ sinh. mình bận ko làm giúp đc

e đang tịt ở chỗ tháo núm chỉnh ASA và tốc :(