Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 34

Chủ đề: VNphoto và Bạn!

VNphoto và Bạn!

Nhân dịp sắp đến dịp sinh nhật lần thứ III của diễn đàn ảnh Vnphoto.net và chiều nay đang rảnh không biết làm gì, em viết tpoic này tám chơi thôi!

Vậy là cũng sắp gần 2 năm ngày mình đến với nhiếp ảnh, không lâu và cũng không quá nhanh... nhưng cũng đủ đễ rất nhiều kỹ niệm đẹp.

Cái ngày 10 tháng 02 năm 2006 định mệnh ấy, tui reg nick vào vnphoto.net. Ặc! Cái suy nghĩ ban đầu là vào coi hình, tập chụp hình để sau này chụp product phục vụ cho công việc design và in ấn lúc đó, và một lý do nữa là tiếc tiền đi học nhiếp ảnh ở Hội nhiếp ảnh Thành phố - đến hôm nay mới thấy quyết định này là đúng đắn, mấy bác nghệ sĩ bên hội chán lắm. Hic... lọ mọ vào site những ngày đầu, mua máy ảnh flim - hình như lúc đó là con Pentax MZ 50, sau đó là Nikon N6006. Vào tham gia Vnphoto.net đựơc vài ngày thì đến ngày sinh nhật lần thứ I của site, nhát nhút, không quen biết ai và không kịp đăng kí dự... Sau này coi hình cũng thấy tiếc tiếc. Sau khi coi hình SN vnphoto xong, liều mình lấy tiền ông ngọai cho đổi xe máy mua cái máy ảnh số đầu tiên là D50... hồi đó cũng gần 700 usd chứ ít gì!

Cũng may nhà mình gần cái sân bay nên vậy mình mới có dịp làm quen nhiều thành viên trên site nhờ qua vụ chụp hình offline avation... và trong những người đó trở thành những người bạn thân, ngừơi thầy nhiếp ảnh của mình.

Có máy, có bạn, thế là mình cứ lang thang khắp chốn. Nhớ nhất hai chuyến đi đầu tiên xa xa với bác Thanhcong67, Quangbao, TrungNguyen đi Bảo Lộc, Tây Ninh... Hehehe nhớ cảnh 3 anh em lội bộ vào trong Lộc Thành... uống sương trong Lộc Thành thật là phê... Rồi lần đầu tiên đứng nhìn Dami... thật tuyệt vời... Nhớ cảnh tắm tiên cùng các bác trên hồ Than Thở - Tây Ninh... hình minh họa em có nhưng ko dám post vì lý do an ninh quốc gia...hahaha.

Rồi cũng vì đam mê ảnh ọt mà mình cứ nhảy công ty này đến công ty khác ( vì mình nộp đơn xin nghỉ đi offline, xếp ko cho, thì mình cho nó nghỉ việc luôn )

Dùng D50 rồi lại đến D70s, D80, D200... hehehe... xong lại bon chen qua Canon. Xong lại chán Canon, về lại Nikon ít hôm. Xong lại Canon thôi... Và đã có lúc nghỉ chơi với máy ảnh...Một tháng trời không máy ảnh, không hình ảnh... cũng đủ lấy lại cân bằng.... nhưng cái duyên nó còn... trước Tết Nguyên Đán năm đó, lại vác một bộ máy Nikon D80 về... đây là quyết định may mắn nhất... và nó cũng là chất keo dán dính mình và nhiếp ảnh luôn.

Rồi vừa làm việc tại Vietnamworks, vừa tranh thủ cuối tuần đi đây đó chụp hình với những người bạn vnphoto... Và một ngày đẹp trời cuối tháng 10 năm 2007, một lời đề nghị làm công việc photographer cho 1 tờ báo. Lưỡng lự 1 tháng trời... và đầu tháng 11 - 2007, mình bắt đầu công việc mới cho đến hôm nay...

Nhiều lúc ngồi một mình suy nghĩ, cũng không lý giải nổi là bây giờ mình đang làm 1 photographer nữa... có lẽ cái duyên này bén sâu quá rồi...

Giờ ngồi nhìn lại, đúng là vnphoto đã giúp mình quá nhiều... và thấy mình may mắn quá, đam mê và sống bằng niềm đam mê.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Em viết topic này cũng để chia sẻ tình cảm mình đối với vnphoto thôi.... cũng mong nhận đựơc nhiều chia sẻ khác của các bác. Em biết nhiều bác yêu vnphoto như ngôi nhà online của mình vậy... Mong được chia sẻ cùng với mọi người...

Nếu thấy là em spam thì mọi người cứ nói... em dọn ạ!

uhuh,,thích cái chữ ký của mày quá đi,,,, hông lẽ tao cũng bắt chước,,hehe

cruise Guest
    Sao chữ mình gõ nó cứ màu đỏ nhỉ ?

du doi qua a Hien, mon qua sinh nhat dac biet cho vnphoto day, chuc anh ngay cang thanh cong va luon hanh phuc, e Nhi.
    Được sửa bởi nnthaonhi lúc 12:59 PM ngày 04-04-2008

tâm sự của bác hiến làm em khóc hết cả nước mắt
    Đã ngu còn tỏ vẻ nguy hiểm
    call : 0943 88 11 33

bài viết hay thế này mà cứ đòi xóa! :P

Đọc xong, xem lại đồng hồ, ko biết hôm nay ngày mấy tháng Tư? ihihihi

Em cũng như bác, choi và biết chụp ảnh từ lâu nhưng không có điều kiện ...mãi tới 2006 mới quay trở lại ...thử một vài site và rồi cái ngày đáng nhớ ấy 27/07/2006 mình cũng chính thức tham gia ...và chuyến đầu tiên 23/09/2006 đã kết dính chúng em lại với nhau ...cho đến bây giờ Vnphoto.net như là ngôi ngà của mình ...Cái tất niên năm ấy ...Sinh nhật lần thứ hai ...và những cuộc ọp ẹp đẫ mang đến cho em bao niềm vui ...
    Xin Cám ơn Vnphoto - một sân chơi ảo đã thành sân chơi thật ...Thực sự VNphoto đã trở thành mộtdiễn đàn thân thiết của em ...
    Con nghệ thuật, nó ở đâu nhỉ ?

tui cũng đc nhìu bạn-anh em tốt nhưng mà toàn con trai không hà H ơi, từ ngày vô đây H có bạn gái mới hông

hic hic! cảm động quá H ơi!

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng