Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 39 / 39

Chủ đề: [Giúp Đỡ] Hướng Dẫn Chụp Ảnh Với Máy Fujifilm X-E1

Quote Được gửi bởi phamquyet View Post
    trên máy co bánh xe để chỉnh khẩu độ đó bác
    H thì em đã hiểu. E hỏi thêm các bác câu nữa ạ, do e lần đầu đc sử dụng fuji nên còn nhiều bỡ ngỡ. Không hiểu do máy em hay do mặc định nhà sản xuất mà khi xem lại ảnh thì nó ko full màn hình mà lại để trống bên dưới 1 khoảng như khi chụp nó hiện thị thông số chụp ạ???

Quote Được gửi bởi kiss_rebel View Post
    H thì em đã hiểu. E hỏi thêm các bác câu nữa ạ, do e lần đầu đc sử dụng fuji nên còn nhiều bỡ ngỡ. Không hiểu do máy em hay do mặc định nhà sản xuất mà khi xem lại ảnh thì nó ko full màn hình mà lại để trống bên dưới 1 khoảng như khi chụp nó hiện thị thông số chụp ạ???
    Vì ảnh hiện thị theo đúng tỉ lệ kích thước thật đó bác (4x6). Còn màn hình tỉ lệ 3x4 nên bị dư 1 mảng đen phía dưới

E xin hỏi thêm câu nữa ạ. Chế độ chụp B là gì ạ. Em đọc hướng dẫn là chế độ chụp long time - exposures, e chụp thử thì ko chỉnh được tốc, chỉ chỉnh được khẩu, vậy có nghĩa là ở chế độ này máy sẽ auto tốc độ theo hoàn cảnh phải ko ạ. E cảm ơn.

Quote Được gửi bởi kiss_rebel View Post
    E xin hỏi thêm câu nữa ạ. Chế độ chụp B là gì ạ. Em đọc hướng dẫn là chế độ chụp long time - exposures, e chụp thử thì ko chỉnh được tốc, chỉ chỉnh được khẩu, vậy có nghĩa là ở chế độ này máy sẽ auto tốc độ theo hoàn cảnh phải ko ạ. E cảm ơn.
    Theo mình biết thì đây là chế độ chụp phơi sáng(BULB),khi bạn ấn và giữ nút chụp bao nhiêu lâu thì đấy là tốc độ chụp bạn ah

Quote Được gửi bởi nguyentung25 View Post
    Theo mình biết thì đây là chế độ chụp phơi sáng(BULB),khi bạn ấn và giữ nút chụp bao nhiêu lâu thì đấy là tốc độ chụp bạn ah
    Cảm ơn bác và tất cả các bác đã trả lời. Lên đây học hỏi được bao nhiêu điều hay. :D

Quote Được gửi bởi anhhung_245 View Post
    Mới học thêm được 1 số chiêu với X-E1
    Post lên đây cho nhớ (((

1. Muốn Thay Đổi Điểm Lấy Nét
    Ấn nút xuống trên thanh điều hướng 4 chiều ( trước đây em toàn phải ấn bên nút AF không thuân tay )

2.Vấn đề Khoá Sáng
    Nếu bác để AE&AF on when pressing ====> AE/AF chỉ khóa khi bác bấm, nhả tay là hết
    Nếu bác để AE&AF on/off switch ===> AE/AF khóa nếu bấm 1 lần (nhả tay máy vẫn khóa), bấm lần nữa máy bỏ khóa.

Mục 4.5 thiết lập cho nút AE-L/AF-L khi bấm sẽ khóa cái gì (chỉ khóa AE, chỉ khóa AF và khóa cả hai)

3.Bấm nút "View Mode" để chuyển chế độ ngắm điện tử và trong khi ngắm thì bấm nút disp/back để bật tắt hiển thị thông tin
    (thông tin hiển thị cái gì được thiết lập trong menu mục 3.4
    2. Vấn đề khóa sáng <= Bác cho em hỏi chỉnh mục này ntn? Hiện giờ em bấm phải giữ chứ buông ra là ko tác dụng. Em muốn chỉnh để bấm 1 cái là khóa, thêm cái nữa bỏ khóa. Tks bác
    Fujifilm X-E2 + Lens Kit 18-55mm

Quote Được gửi bởi bang3lang View Post
    2. Vấn đề khóa sáng <= Bác cho em hỏi chỉnh mục này ntn? Hiện giờ em bấm phải giữ chứ buông ra là ko tác dụng. Em muốn chỉnh để bấm 1 cái là khóa, thêm cái nữa bỏ khóa. Tks bác
    Vào mục set up và chọn AE&AF on/off switch

bài viết rất hay :D và bổ ích

Hay quá, thêm tý kiến thức, em định lấy em này hàng xách tay
    CANON 50D - 24-105 L F4 IS
    Mơ ước 5D M3, X100

xuanha_ng

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234