Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 43

Chủ đề: Những điều mà 5D1 không làm được ?

Theo quan điểm cá nhân của e thì sẽ ko có 1 cái Khó nào giống cái khó nào, khó với người này nhưng ko hề khó với người khác.Bởi vì quan điểm chụp, nhu cầu chụp khác nhau, chất lượng ảnh cần khác nhau( người thích noise 1 tý cho art, người thích láng mịn, người thích nhìn LCD thật bóng bẩy nhưng rồi hụt hẫng khi review trên PC, có người thích cái phiêu phiêu của màu 5D mang lại............ ).Nên mỗi cá nhân sẽ 1 quan điểm về e nó khác nhau

Cái chúng ta đều biết thống nhất là 5D 1 body FF giá rẻ và cho cái chất ảnh khó mà tả được.

Em xin hết ạ !

Sao bác kg tận huởng điều à 5d1 đang làm đc đi ;)) tốt hơn nhièu là ngóng chờ 5d2 hoặc 5d3.
    Màu 5d1 huyền ảo mà lắm bạn sẽ phải hi sinh hệ thống af đời mới. Trừ nhữmg bạn hái tiền từ ảnh thì mới chơi 5d3 chụp dịch vụ cho an toàn
    5d1 và 1ds2 cho chất màu trầm buồn khá giống sigma foveon.

Cái này không phải nhé... LBM bán đầy đủ linh kiện của 5D nhé, ai không tin có thể hỏi LBM và nhớ đem theo máy. Muốn thay cụm phím, màn hình sau hay man hình trên, cao su hay là màn trập không thiếu thứ gì từ chính hãng canon.

Quote Được gửi bởi leanhtuan17489 View Post
    Cái 5D không làm được là không có đồ mới để mua và mua 2hand thì cũng ngại ngại vì sợ đang chup em nó ra đi thì đau buồn lắm :D

Quote Được gửi bởi taifoto View Post
    Cái này không phải nhé... LBM bán đầy đủ linh kiện của 5D nhé, ai không tin có thể hỏi LBM và nhớ đem theo máy. Muốn thay cụm phím, màn hình sau hay man hình trên, cao su hay là màn trập không thiếu thứ gì từ chính hãng canon.
    Nhưng vấn đề là hàng không phải lúc nào cũng có sẵn mà họ phải order từ hãng, mà order có khi nhanh, có khi cả năm chưa lấy đc máy về bác j, nhiều bác trên diễn đàn đã mang máy lên lbm sửa và bị như vậy rồi

Điều mà 5D không làm được: "Không thể check wrong foucus cho lens", thôi em dzọt trước, hihi.

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Điều mà 5D không làm được: "Không thể check wrong foucus cho lens", thôi em dzọt trước, hihi.
    Em thì thấy là 5D1 không nghe được nhạc Em cũng dọt theo bác @benkhang
    16-35mm f4L, 35mm f1.4L1, 85mm f1.2L 2, 100mm f2.8L, sigma 150-600mm sờ pọt

Quote Được gửi bởi 7d_mylove View Post
    Em thì thấy là 5D1 không nghe được nhạc Em cũng dọt theo bác @benkhang
    - 5D1 nghe được nhạc bác ạ, có điều nó không phát lại nhạc cho bác nghe được thôi . Em zọtttttt
    - Canon đời trước chưa có chức năng quay video có thể thu được audio clip khoảng thời lượng 30s, sau đó nghe lại bằng các trình duyệt phát nhạc.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Chào các bác, e là newbie, thời gian sắp tới e định nhờ ông anh đang du học ở Nhật mua hộ em 5D1 :D Bác nào dùng 5D1 lâu năm cho em xin ít điểm khen và điểm chê của 5D1 với 1 newbie như em và e có nên bắt đầu bằng 1 em Fullframe chiến binh bất khuất như 5d1 ko ạ. ( e đã đọc hết tất cả comment của thread này rồi). À chế độ AV thì nó ko auto ISO là đúng ạ :(

Mình đã dùng qua từ 30D-40D-50D-5D-5Dmk2-1Dsmk2, khá nhiều ảnh các dòng này còn lưu trong máy PC của mình (chắc khoảng hơn 2TB), các dòng chip DIGIC II và III mình thích ở điểm là chất ảnh màu không quá lòe loẹt nó cứ trầm trầm ví như 1 người đàn ông trung niên. Còn đến DIGIC IV trở về sau thì hình màu lên nó cộng hưởng hơn, màu lên đậm hơn, constract cao hơn nhưng hình dễ cháy sáng hơn ví như 1 thanh niên trẻ trung sành điệu năng động.

5D ra chất màu trầm, ấm na ná dòng 1Dsmk2 mà biết bao các anh em lão làng mê mẩn chất màu này.
    Qua bao năm tháng chinh chiến mình đúc kết 1 kinh nghiệm là vì như DSLR các dòng càng cao nó càng cung cấp cho người dùng 1 nguyên liệu càng thô càng tốt hơn để nấu thành 1 món ăn tuyệt hảo, còn món ăn ngon hay không ngon là do anh đầu bếp, các dòng càng thấp thì càng ngược lại nó cung cấp 1 món ăn % càng chế biến sẵn tùy dòng máy càng thấp. Vì vậy bạn nên xác định mình đang ở level đầu bếp nào mà mua dòng máy thích hợp.
    Nhận thấy càng chơi nhiếp ảnh càng lâu, đồng nghĩa tuổi con người càng già đi, nên trầm tính lại, chọn máy ảnh cũng trầm lại, chỉ thích chơi nghệ thuật không màn đến công nghệ cao thấp, chỉ mong cái chất mà máy đem lại còn những thứ khác ko cần lắm.

Quote Được gửi bởi cuongluxifer View Post
    Chào các bác, e là newbie, thời gian sắp tới e định nhờ ông anh đang du học ở Nhật mua hộ em 5D1 :D Bác nào dùng 5D1 lâu năm cho em xin ít điểm khen và điểm chê của 5D1 với 1 newbie như em và e có nên bắt đầu bằng 1 em Fullframe chiến binh bất khuất như 5d1 ko ạ. ( e đã đọc hết tất cả comment của thread này rồi). À chế độ AV thì nó ko auto ISO là đúng ạ :(
    Auto iso í thì 5D ko có nhưng vs body khác đời mới mình cũng ko xài vì ko control đc.
    Còn bắt đầu nên xài body đời mới vì được hỗ trợ nhiều,xài 5D bạn phải manual gần hết,bạn chưa có kiến thức máy cơ bản thì ảnh cũng khó đẹp.
    Còn cơ bản nắm tốt thì FF bao h cũng cho chất lượng hình tốt hơn CF.

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng