Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: [Tư vấn][HN] Mua D7100 và Kit + các phụ kiện cơ bản (hộp chống ẩm, thẻ nhớ, balo)

Question [Tư vấn][HN] Mua D7100 và Kit + các phụ kiện cơ bản (hộp chống ẩm, thẻ nhớ, balo)

Chào các bạn,

Sau một thời gian gom đủ kinh phí và tìm hiểu mình đã nhắm đến bộ D7100 + ống kit 18-105, chủ yếu để chụp phong cảnh. Vì lần đầu chơi + kinh phí hạn hẹp nên mình chưa tính mua thêm lens+flash+tripod ngay, mà chỉ mua những thứ cơ bản, mong mọi người tư vấn cho mình những vấn sau (mình mua ở HN)

-Một bộ D7100 + kit mới gồm những phụ kiện gì đi kèm.
    -Mua D7100 + kit ở đâu giá cả hợp lý và uy tín (hàng xách tay).
    -Mua balo Fastpack 350 aw chính hãng ở đâu? Mình xem thì thấy VIC là đại lý ở VN nhưng không thấy đề cập nhiều lắm trên diễn đàn. Bạn nào mua ở đó rồi xác nhận giùm mình với.
    -Cần mua thêm những phụ kiện gì, ở đâu: thẻ nhớ, pin, filter, hộp chống ẩm...

Cảm ơn mọi người đã tư vấn. Hy vọng sớm đc giao lưu cùng mọi người.

Em ở SG, vừa tậu D7000 nhưng cũng gom từng món như chủ thớt nên chỗ mua ở HN thì em không giúp được rồi !
    Tuy nhiên, cũng xin góp ý chút xíu, vì mùa mưa tới rồi nên chưa lấy máy thì hộp/tủ chống ẩm nên có trước, đem máy về có chỗ để thì an tâm hơn.
    Nếu mua kit theo máy thì ngoài body+kit, phụ kiện còn lại là cáp, sạc, pin, túi đựng len, sách hướng dẫn, ...
    Bác search trên youtube là có clip đập hộp D7100 !
    Thẻ nhớ mua khi lấy máy cũng được, hổng lẽ mua máy chưa có thẻ nhớ đem máy về ngồi ngó cái máy à nhe ! hihi ...
    Filter, balo tùy theo nhu cầu lớn/nhỏ, filter UV hay CPL từ từ cân nhắc cũng chưa muộn !

Cảm ơn Thach,
    Mình cũng mới chơi nên còn phân vân quá, cũng tìm kiếm thông tin trên mạng nhưng vẫn cần tham khảo thông tin của cách tiền bối đi trước, chủ yếu là về địa chỉ mua tin cậy :D.
    Mua máy xong mình sẽ mua hộp chống ẩm luôn.

Quote Được gửi bởi thach148 View Post
    Em ở SG, vừa tậu D7000 nhưng cũng gom từng món như chủ thớt nên chỗ mua ở HN thì em không giúp được rồi !
    Tuy nhiên, cũng xin góp ý chút xíu, vì mùa mưa tới rồi nên chưa lấy máy thì hộp/tủ chống ẩm nên có trước, đem máy về có chỗ để thì an tâm hơn.
    Nếu mua kit theo máy thì ngoài body+kit, phụ kiện còn lại là cáp, sạc, pin, túi đựng len, sách hướng dẫn, ...
    Bác search trên youtube là có clip đập hộp D7100 !
    Thẻ nhớ mua khi lấy máy cũng được, hổng lẽ mua máy chưa có thẻ nhớ đem máy về ngồi ngó cái máy à nhe ! hihi ...
    Filter, balo tùy theo nhu cầu lớn/nhỏ, filter UV hay CPL từ từ cân nhắc cũng chưa muộn !
    Bác có thể cho mình biết bác mua máy + phụ kiện ở đâu trong SG ko ạ? Mình đang có nhu cầu d7100 + sigma 17-50 f2.8 ^^!

Phụ kiện như hộp chống ẩm, thẻ nhớ, ba lô, tripod.... nếu bác ở HN thì có thể tham khảo Trung Tuấn - Đại Cồ Việt. Em hay mua đồ linh tinh ở đó.
    Nokia 1202

Cảm ơn tuanzs. Balo mình qua vic mua rồi :D

Tiện thể bác tư vấn cho mình chỗ mua hạt chống ẩm với.

Quote Được gửi bởi nguyencuonginfo View Post
    -Một bộ D7100 + kit mới gồm những phụ kiện gì đi kèm.
    -Mua D7100 + kit ở đâu giá cả hợp lý và uy tín (hàng xách tay).
    -Mua balo Fastpack 350 aw chính hãng ở đâu? Mình xem thì thấy VIC là đại lý ở VN nhưng không thấy đề cập nhiều lắm trên diễn đàn. Bạn nào mua ở đó rồi xác nhận giùm mình với.
    -Cần mua thêm những phụ kiện gì, ở đâu: thẻ nhớ, pin, filter, hộp chống ẩm...
    1. Bạn lên Youtube tìm kiếm với từ khóa "Unbox D7100" là rõ nhất.
    2. Mua ở Vũ Nhật 20B Tràng Thi rất uy tín.
    3. Cái này mình nghĩ là chỉ có đặt ship về chứ ở VN họ toàn bán fake 1,2... Hàng fake 1 giá đã trên dưới 1 triệu nên nếu họ bán hàng xịn sẽ khó bán.
    4. Cần thiết phải mua thẻ nhớ (nên mua thẻ có dung lượng >8gb), hộp chống ẩm (bao gồm cả hạt/máy hút ẩm, ẩm kế), bộ vệ sinh máy ảnh (bút lau lens, khăn da cừu, bóng thổi), filter nên mua loại MC UV giá tầm 500k, vừa bảo vệ đc lens mà chất lượng chụp lại không giảm.

Tiện thể bác tư vấn cho mình chỗ mua hạt chống ẩm với.
    Bác Google "trung tuan dai co viet" rồi vào web đó tìm kiếm nhé.

Tự nhiên em lại đi PR giúp cửa hàng rồi.

Phụ kiện bác nên mua ngoài chứ mấy anh VIC (Ni) hay LBM (Ca) họ không chuyên đâu.
    Nokia 1202

Cảm ơn Thach,
    Mình cũng mới chơi nên còn phân vân quá, cũng tìm kiếm thông tin trên mạng nhưng vẫn cần tham khảo thông tin của cách tiền bối đi trước, chủ yếu là về địa chỉ mua tin cậy :D.
    Mua máy xong mình sẽ mua hộp chống ẩm luôn.
    Hàng xách tay thì chọn 1 số nơi uy tín như Vũ Nhật, Giang Duy Đạt, Photoking, khá nhiều hoặc trên Facebook có vài nhà bán. Unbox D7100 có sách, đĩa cài, sạc, cáp usb, pin có tem nikon. Hàng ko làm giả được nên cứ thoải mái chỗ nào thích thì mua, giá rẻ thì mua.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng