Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24

Chủ đề: DNS bị lỗi với google DNS ?

vnphoto.net không vào được khi dùng FiberVNN

Ở nhà em dùng FiberVNN, xài Google DNS lên các trang khác rần rần mà vào vnphoto không được

Dùng mạng công ty or 3G thì lại vào được, các bác ad xem lại xem lỗi ở đâu thế ạ
    Được sửa bởi mgz lúc 05:52 PM ngày 29-06-2014
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

Nhà em cũng đang dùng mạng của VNN, đồng thời cũng dùng DNS của google nhưng vẫn vào vnphoto bình thường ạ.

Bác thử xóa hết cookies của trình duyệt, hoặc xem lại chương trình antivirus xem sao.

dạ báo cáo vơi BQT là em đã làm 1 số động tác như sau

1) update firmware mới cho router quang, DNS đã về lại 203.162.4.190/191
    2) cắm trực tiếp 1 máy laptop khác vào router quang, (do nhà em thiết kế kiểu F1 --cat5-- TP-Link WDR4300 ~~wireless~~ link Asus RT-N16) nhưng vẫn không vài được
    3) thử chrome , ff, internet explore không được, ping thì 100% loss

giờ em bó tay, chả biết trouble-shooting thêm kiểu nào nữa. Nghĩ mãi có lẽ nào dải IP của em trùm với dải IP bị banned không nhỉ ?
    Nikon D5200 (2/2/2013)

Anh mgz

Em không dùng Google DNS nên em không biết. Suy diễn của anh cũng có thể là lỗi anh XL đã block cái IP address của anh khi nhập vào. Tuy nhiên, trong khi chờ đợi, anh có thể thử cái này xem có được không nếu đã chưa. Nếu đã làm rồi thì bỏ qua. Anh lấy Fiddler xuống dùng cho IE hoặc Firebug dùng cho Firefox xuống anh cài vào khi access vào thì mở Fiddler lên coi nó báo lỗi chính xác là gì. Em hy vọng là nó có thể báo lỗi chính xác cho anh biết.

Thật sự em không biết Fiddler có thể làm được việc này hay không chứ những việc khác debugging thì nó làm được.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Anh mgz

Em xin bổ sung thêm thông tin để cho anh rõ thêm.

Giả sử là Fiddler cho anh biết việc anh đoán là thật là anh XL đã block IP của anh 190 hay 191 anh đã ghi ngay ở trên là chính xác, nếu như anh XL block IP này là nguyên do có người đã dùng IP đó để tấn công hay spam vào forum thì em tin rằng anh XL sẽ không thể nào thả cái IP này ra được cho anh. Nếu không thì forum sẽ có thể bị tấn công.

Nói cách khác nếu mà mở ra chỉ vì giúp đỡ cho một thành viên nhưng rủi ro lớn hơn thì anh XL chắc sẽ không mở. Lúc đó, nếu được, anh sẽ cần phải dùng IP khác nhe.

Nếu như anh mở website hay forum ra mà nó có màn hình trắng không, không có bất cứ thông tin gì trong khi browser vẫn cứ chạy thì khả năng rất lớn là máy chủ block IP. Y chang như ở VN mà anh trực tiếp vào facebook trước đây.

Như vậy là bác Mgz xài cáp quang còn em xài cáp đồng nên em vẫn vào bình thường.

1. Bây giờ bác thừ dùng chương trình fake IP xem có vào được không? Nếu vào được thì có thể đúng như bác dự đoán. Nhưng nếu em không lầm thì cáp quang gói bình thường của VNPT không fix IP thì phải.

2. Lúc không vào được thì trình duyệt có báo lỗi gì không vậy bác?

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Như vậy là bác Mgz xài cáp quang còn em xài cáp đồng nên em vẫn vào bình thường.

1. Bây giờ bác thừ dùng chương trình fake IP xem có vào được không? Nếu vào được thì có thể đúng như bác dự đoán. Nhưng nếu em không lầm thì cáp quang gói bình thường của VNPT không fix IP thì phải.

2. Lúc không vào được thì trình duyệt có báo lỗi gì không vậy bác?
    Dạ bác dự đúng rồi ạ, em đang post bang Internet Explorer có chạy chương trình Ultrasurf. Chắc là dải IP của em bị VNPT cho nhảy sang dải IP của tổ chức khủng bố nào đó rồi nên bị blacklisted rồi hết vào được vnphoto luôn :(
    Nikon D5200 (2/2/2013)

Bạn MGZ

Khi bạn dùng ultrasurf, với các bạn khác mà có thể chưa biết, nó giấu cái địa chỉ IP thật sự của bạn khi bạn vào một website nào đó bằng cách dùng proxy server. Chính vì vậy cho nên hay có hướng dẫn cách vượt tường lửa để vào những trang bị blocked trong VN.

Chính vì việc nói trên cho nên một kẻ xấu mà muốn dùng các máy vi tính làm zombie để tấn công máy chủ thì họ cũng dùng cách này bởi vì nó giấu nguồn gốc họ xuất phát từ đâu. Vì lẽ đó, và đây chỉ là suy đoán của mình, rất có thể IP mà bạn đã dùng kia nằm trong danh sách đã bị anh XL block rồi. Cho nên mình nghĩ forum chắc không mở ra cho bạn được đâu vì đó là sự an toàn của forum để phục vụ mọi người vào bằng đường chính thức. Nhưng mình tự hỏi là vào vnphoto là hợp lệ sao bạn là phải dùng ultrasurf giấu IP chi vậy bạn? Bản thân mình chưa bao giờ dùng proxy server cho nên mình không có kinh nghiệm thực sự nhưng mình có hiểu cái này như trên. Bạn nào thấy mình nói sai thì đính chính.

Anh vbdt, khi nào mà anh bị firewall từ máy chủ như thế này là browser của anh nó không hiện lên gì cả cứ trắng thôi. Bất cứ khi nào mà anh thấy có message gì báo từ máy chủ của website anh muốn vào thì nghĩa là giao tiếp hai bên đã được chỉ là server báo lỗi. Ở đây là nó chặn anh không cho giao tiếp luôn. Em có hay dùng Fiddler nhưng mà trong hoàn cảnh của câu hỏi em không tạo ra tình huống để thử được em hy vọng là Fiddler nó sẽ hiện ra thông tin cho biết là không giao tiếp được với máy chủ.

Quote Được gửi bởi mgz View Post
    Dạ bác dự đúng rồi ạ, em đang post bang Internet Explorer có chạy chương trình Ultrasurf. Chắc là dải IP của em bị VNPT cho nhảy sang dải IP của tổ chức khủng bố nào đó rồi nên bị blacklisted rồi hết vào được vnphoto luôn :(
    Vậy bác Mgz thử tắt Ultrasurf đi xem có vào được không? Trước đây em cũng dùng cái này để vào FB nhưng chỉ enable khi nào cần thôi, vì nếu lúc nào cũng enable thì có một số website không vào được. Còn bây giờ em không còn dùng nó nữa rồi, vì em dùng cách sửa "hosts file".

Hôm qua em có ĐT nhờ một người bạn đang xài cáp quang của VNPT vào thử vnphoto, kết quả là vẫn vào được bình thường.

Hy vọng bác sớm giải quyết được trục trặc này.

Cám ơn bác Nikonian2006 đã giải thích về cách giao tiếp trên mạng.

Tắg ultrasurf thì không vào được. Bị lỗi The connection has timed out

The server at www.vnphoto.net is taking too long to respond.

Em vào vnphoto.net bang IP của VNPT 14.169.57.xxx thì không vào vnphoto được, bị connection time-out suốt.

Dùng Ultrasurf để proxy sang IP 65.49.14.96 từ California, Mỹ thì vào vnphoto được để gõ dòng này báo cáo lại cho các bác.

Dùng sóng 3G của Vinaphone, IP 113.185.6.121 từ Tân An, Long An, Việt Nam thì vào vnphoto.net ào ào.
    Nikon D5200 (2/2/2013)

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng