Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 40

Chủ đề: Xin đánh giá Sigma 50 Art

Con này ở Hn không thấy ai bán.
    Có bác nào mua hàng ở zshop chưa? Ok không ạ? Mà hình như zshop không có cửa hàng ở Hn, phải chuyển phát nhanh.

Quote Được gửi bởi TThach View Post
    Không biết sau khi xem 2 ảnh so sánh được chụp bởi 50Sig và 50L của bác dinhthaocntt thì các bác nhận thấy sự khác biệt về màu sắc hay khác biệt về độ hoàn hảo của khẩu lớn nó rõ ràng hơn ạ?

Em lại nói theo kiểu AQ của các L fan thôi:

Ai thích L cứ mua L vì nó là tiền của các bác, đến khi các bác bán đi bị lỗ thì cũng là tiền của các bác thôi. Em từng cầm 50L đi chụp chán chê, review, sau đó là bán. Em không bao giờ chọn những thứ đắt mà hiệu năng không tốt. Doanh số nó nói lên tất cả thôi. Ai đi hỏi dùm em lens nào doanh số kém nhất trong các dòng L phổ thông nếu không phải là 14L II vì quá kén người chơi và 50L vì chất lượng không cân xứng của nó. ))

PS: quên không nói, con 50L của em từng bán chơi chật vật một tí vì 2 nơi phản ánh là backfocus, may về sau down giá có hàng nhập lại cho. Và người ta nói sigma focus rất tồi.
    Bây giờ 50L nó là thế hệ mới rồi, ko phải như con ngày xưa bác dùng đã bán đâu
    Nó ko ghi là M2 nhưng là thế hệ mới, em đã mua hộ bạn VN 2 con gửi về, đã test và rất tốt
    Cái nắp nó như Nikon ý, các Len về sau này như 16-35II, 50L em mua hộ người ta đều là nắp này
    Bên em nó bán 28tr, rẻ hơn VN khá nhiều mà ko biết VN có đc Len thế hệ sau ko nữa hay là toàn hàng tồn kho
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Quote Được gửi bởi chuotlang View Post
    Bây giờ 50L nó là thế hệ mới rồi, ko phải như con ngày xưa bác dùng đã bán đâu
    Nó ko ghi là M2 nhưng là thế hệ mới, em đã mua hộ bạn VN 2 con gửi về, đã test và rất tốt
    Cái nắp nó như Nikon ý, các Len về sau này như 16-35II, 50L em mua hộ người ta đều là nắp này
    Bên em nó bán 28tr, rẻ hơn VN khá nhiều mà ko biết VN có đc Len thế hệ sau ko nữa hay là toàn hàng tồn kho
    cái vụ nắp đó là đổi hết cho lens canon từ năm ngoái hay cuối 2012 rồi bác à chứ ko phải M2 đâu
    con 50L mark 2 hôm bữa bị lộ trong clip + sample quảng cáo cho con EOS C100

còn về vụ gear talk thì nói thiệt đây là cuộc chiến không bao h có hồi kết.
    Chung quy ai thích gì thì xài đó, kể cả thích "sữa bột ngoại" hay "sữa mẹ" đều dc.
    Có 1 nhiếp ảnh gia review con 50A so với 2 con 50L và 50 Voigtlander ra kết luận 50A là con lens 50 tốt nhất từng dùng nhưng ông ta không sử dụng lý do vì ông ta thích cái lens flare của 50L trong khi 50A ko có. Nghĩa là khi ng dùng đã quen xài với 1 cái gì đó rồi cho dù có cái gì khác tốt hơn, đẹp hơn, hiện đại hơn chưa chắc ng đó đã chấp nhận và sử dụng.

Mọi ng gear talk thì nên trao đổi có tính đóng góp, em thì ghét 1 số trường hợp, dùng ko hiểu dùng chưa cứ vào mở 1 câu là chê mở 2 câu là chê, ko thì kiểu ném đá hội nghị giải tán đám đông

Cám ơn các bác, em quyết con 50A rồi.
    Nhưng khổ cái là ở Hn không cửa hàng nào có lens này.
    Chỉ có zshop, có bác nào mua hàng ở zshop chưa? Ok không ạ? Mà hình như zshop không có cửa hàng ở Hn, phải chuyển phát nhanh.

Quote Được gửi bởi ryudovn View Post
    cái vụ nắp đó là đổi hết cho lens canon từ năm ngoái hay cuối 2012 rồi bác à chứ ko phải M2 đâu
    con 50L mark 2 hôm bữa bị lộ trong clip + sample quảng cáo cho con EOS C100

còn về vụ gear talk thì nói thiệt đây là cuộc chiến không bao h có hồi kết.
    Chung quy ai thích gì thì xài đó, kể cả thích "sữa bột ngoại" hay "sữa mẹ" đều dc.
    Có 1 nhiếp ảnh gia review con 50A so với 2 con 50L và 50 Voigtlander ra kết luận 50A là con lens 50 tốt nhất từng dùng nhưng ông ta không sử dụng lý do vì ông ta thích cái lens flare của 50L trong khi 50A ko có. Nghĩa là khi ng dùng đã quen xài với 1 cái gì đó rồi cho dù có cái gì khác tốt hơn, đẹp hơn, hiện đại hơn chưa chắc ng đó đã chấp nhận và sử dụng.

Mọi ng gear talk thì nên trao đổi có tính đóng góp, em thì ghét 1 số trường hợp, dùng ko hiểu dùng chưa cứ vào mở 1 câu là chê mở 2 câu là chê, ko thì kiểu ném đá hội nghị giải tán đám đông
    Cái đó em ko biết là sao, em Up bằng ảnh thật cho các bác xem tóm lại là do Len kén body hay là sao nhé

Em mua về VP nghịch chơi trước khi đóng gói chuyển phát về VN con 50L đời sau và em CZ 50 1.4 hôm em định mua rồi lại thôi

50L nguyên khung

50L Crop 200%

CZ 50 1.4 nguyên khung

CZ 50 1.4 crop 200%

Lý do em ko mua CZ vì 1.4 hơi soft chút và MF nên ko chụp lưu niệm được với Camranger mà thôi, chứ màu sắc thì ko chê
    Còn con 50L nó hay nhất là chụp ngược sáng có Flare đặc biệt hơn, nhưng em cũng ko cần mua vì em mượn được bất cứ lúc nào
    Được sửa bởi chuotlang lúc 07:18 PM ngày 07-06-2014

Quote Được gửi bởi hms View Post
    Cám ơn các bác, em quyết con 50A rồi.
    Nhưng khổ cái là ở Hn không cửa hàng nào có lens này.
    Chỉ có zshop, có bác nào mua hàng ở zshop chưa? Ok không ạ? Mà hình như zshop không có cửa hàng ở Hn, phải chuyển phát nhanh.
    Mua mới thì bác nên mua ở Phú Quang trong SG, hàng chính hãng, có ship ra HN. Nhưng em khuyên bác gởi cái body vô SG cho 1 người quen đến PG test focus trước khi mua sẻ an tâm hơn

@benkhang: Cái bệnh focus nó liên quan đến cả body à bác? Sao em nghe nói dòng Art hết lỗi focus rồi mà?

@benkhang: Cái bệnh focus nó liên quan đến cả body à bác? Sao em nghe nói dòng Art hết lỗi focus rồi mà?
    Len nào có đk cũng thử hết bác à, em mua L mới nguyên cũng thử qua chụp 45 độ hết, miễn trả tiền xong là bóc hộp test thoải mái
    Bác ko thấy em chụp chếch 45 độ chữ GT trên máy tính điện tử xem nó ntn à, mua hộ càng phải thử kỹ

Theo như hình anh dinhthaocntt chụp 50/1.4 Art đúng focus, Ten cũng hy vọng dòng Art không bị sai

* Non-Art: http://www.vnphoto.net/forums/showth...t=#post3130849
    * Art 35/1.4: http://www.vnphoto.net/forums/showth...49#post3130849

Anh benkhang lưu ý anh mang body hms vào tận SG để test khoảng focus cho đúng ý cá nhân đó
    Được sửa bởi Tenotohp lúc 10:10 PM ngày 07-06-2014
    Ten

Mấy bác hãy bỏ quan điểm lens for đi, ít nhất là từ khi Sigma ra dòng 35 Art. rồi giờ là đến 50A
    Theo những trang đánh giá nổi tiếng thì lens này được đánh giá rất cao
    Trước đây là DxO
    Giờ là Roger Cicala: 50A còn qua mặt cả Otus ($5000) về độ nét khi khép ở F2, hơn cả Leica 1.4 Summilux, hay lleica f/2 Summicron, Zeiss f2 Planar, chỉ thua mỗi Leica f/2 Apo Summicron
    Df + ...
    Fm3a + ...
    Contax D + ...

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng