Trang 1 / 22 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 215

Chủ đề: Tán gẫu về World Cup 2014

Tán gẫu về World Cup 2014

Các bạn ơi

1. Mình đã định mở topic này ra từ đầu tuần rồi mà đến hôm nay mới mở được. Mình mong là các bạn bỏ chút thời gian nếu muốn tham gia vào tán gẫu về WC nhe các bạn. Bất cứ chuyện gì về wc.

2. Bản thân mình sống ở nơi bóng đá không phải là môn thể thao chính nhưng mà mình không hứng thú với mấy môn bóng bầu dục các bạn. Local cứ rủ đi xem hoài mình cứ từ chối, không hứng thú phí thời gian. Mỗi một lần mình xem đội bóng mà mình thích đá một trận, cảm giác hồi hộp không thể tưởng, hồi hộp vì mình sợ nó thua (mình không bao giờ cá độ). Đó là cảm giác rất khó tả.

3. Mình nhớ vào thời xưa ở VN lúc đó mình còn đi học phổ thông trong lớp lúc nào cũng nói về bóng đá cả nam lẫn nữ. Vào lúc đó không hiểu sao mình lại thích đội Pháp nhưng vào thời đó ta còn lệ thuộc LX rất nhiều cho nên mỗi lần mong chờ xem trực tiếp là lại hồi hộp. Internet thì không có, báo viết thì rất giới hạn. Mình còn nhớ mỗi lần kết thúc chỉ có một tờ như tuần san kết thúc toàn bộ các trận và hình lấy ở báo nước ngoài về.

3A. Sau đó một thời gian thì các báo của mình bắt đầu có tin nhanh, sáng sớm là mình phải đi mua để xem, thật hay và cũng tội nghiệp các anh viết báo phải thức đêm cả tháng, nhưng vui.

4. Bây giờ thì khác rồi, các bạn ở VN xem được toàn bộ tất cả các trận. Có bạn cả tháng WC đêm nào cũng thức, trận nào cũng xem. Nhiều năm trước ở bên mình không mua bản quyền được nên muốn xem free không được. Bây giờ thì không cần nữa, có online stream mình không quan tâm có mua bản quyền hay không. Nhưng mình vì công việc không thể xem hết, chỉ xem vài trận chọn lựa ở vòng bảng.

5. Mình đang rất mong chờ trận đấu đầu tiên vào tuần sau. Thật là hồi hộp.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Ấy, anh Nikonian em tưởng chỉ mê tennis thôi ai dè cũng khoái bóng đá nữa : )
    ...
    Năm nay nhiều cầu thủ xịn chấn thương, tiếc quá. Hi vọng Ronaldo xứ Bồ vẫn tham được.

>>> KEEP MOVING FORWARD
    flickr.com/nhatnoen/

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Các bạn ơi

1. ..........
    2. ..........
    3. ..........
    3A. ..........
    4. ..........
    5. Mình đang rất mong chờ trận đấu đầu tiên vào tuần sau. Thật là hồi hộp.
    _ Bảo trọng Bác ah ! triệu chứng của yếu tim đấy ... Chưa đấu Bác đã hồi hộp, thì vào đấu Bác có thể lăn quay ...

Cứ đến mùa World cup hoặc Euro em lại làm chương trình dự đoán cho các nhân viên trong phòng làm việc tham gia.

Thể lệ rất đơn giản như sau :

Mỗi người chọn một đội mà bản thân dự đoán sẽ vô địch , đóng ký quỹ 100.000đ.

Hết vòng bảng, người nào có đội bóng mình chọn bị loại có thể đóng thêm tiền (lại thêm 100.000đ) để dự đoán đội tiếp theo vô địch (chỉ được dự đoán tối đa 2 lần).

Khi các trận đấu diễn ra, đội bóng nào bị thẻ vàng thì những người chọn đội bóng đó sẽ phải đóng 10.000đ, thẻ đỏ là 20.000đ.

Kết quả cuối cùng, một bạn (hoặc nhiều bạn) dự đoán đúng sẽ được nhận 30% tổng số tiền mà mọi người đã đóng góp (bao gồm cả tiền thẻ phạt)

Số tiền 70% còn lại sẽ tổ chức party cho tất cả những nhân viên trong phòng tham gia dự đoán.

Qua nhiều mùa bóng, em thấy các nhân viên tham gia rất nhiệt tình và vui vẻ.

Số tiền thẻ phạt em thu được mỗi mùa World cup hoặc Euro tầm xấp xỉ 2 triệu đồng. Mọi người khi lựa chọn đội bóng cho mình ngoài yếu tố là đội bóng mạnh còn phải lựa chọn đội bóng đá đẹp, ít bị thổi phạt nhất.

Mấy năm trước em yêu mến đội Tây Ban Nha nên em đã toàn thắng cả Euro lẫn World cup. Tuy nhiên năm nay địa điểm tổ chức là Nam Mỹ nên em dự đoán rất có thể một đội bóng của Nam Mỹ sẽ bước lên bục cao nhất.

Các anh chị có dự đoán và phân tích gì thì góp ý cho vui.

Chúc cả nhà nhiều sức khỏe để xem hết các trận đấu World cup (thời gian 1 tháng) sắp tới.
    Sony alpha A100 + Sal 18 - 55

1. Em ronaldomu, xin lỗi đã không trả lời trong topic sớm hơn vì trong mỗi topic có việc gì thì mình mới viết chứ không viết chỉ một câu. Tất nhiên là trong nhiều năm qua mình vẫn thích tennis và mỗi năm mình đều chụp tại Grand Slam. Nhưng ngay từ nhỏ khi mình ở VN mình đã thích bóng đá mình tin rằng đây là vấn đề về văn hóa. Mình sống ở đây lâu cũng không thể nào cảm nhận được bóng bầu dục như bóng đá.

2. Hôm nay là ngày khai mạc WC nên mình mới viết vào topic. Mình chỉ muốn kể lại cho các bạn nào trong forum còn rất trẻ chưa biết đến ngày xưa ở VN liên quan đến xem thể thao hay WC.

3. Vào thời đó, chúng ta rất lệ thuộc vào LX. Cái gì cũng xem LX hay Đông Đức là thần tượng. Tất cả tiếp xúc với thế giới bên ngoài đều bị cấm cho nên mỗi mùa bóng đá Euro hay WC là chỉ dựa vào bắt sóng của LX gửi sang. Họ thích thì gửi không thích thì kệ như ban ơn chứ không phải trách nhiệm. Ví dụ như bây giờ ở VN mà không trực tiếp WC là không được. Đó là trách nhiệm không phải ban ơn.

4. Lâu rồi mình nhớ không rõ, bạn nào nhớ rõ thì giúp đính chính. Lúc đó tụi mình chờ xem trận bán kết Euro giữa LX và Ý. Ngồi chờ hoài mà anh Hòa Bình cứ nói là thôi kiên nhẫn chờ chút. Chờ hết cả hiệp một vẫn không thấy sóng từ LX gửi sang. Không ngờ sau đó thì xem được chút còn lại và Nga thắng hai không. Mình nhớ là trận chung kết thì ngồi chờ hoài rồi cũng không thấy sóng đâu, thất vọng toàn tập. Còn muốn nghe đài nước ngoài thì phải trốn trong phòng kín nghe cực nhỏ sợ bị bắt. Thật sự là khác xa với bây giờ thông tin Internet đầy đủ. Mua gạo thì phải đến phường xếp hàng mua đúng tiêu chuẩn thôi. Đúng là những kỷ niệm mình không thể nào quên được.

1.Em thì nhớ năm 1998 , TV Việt có chiếu WC . Lúc đó ba em làm nghề lái taxi Airport , mà WC toàn chiếu đêm thôi . Cứ mỗi khi ba em đi làm về là quay cái tivi từ phòng ngủ qua phòng khác xem đến sáng đã vội vã đi làm ) . Cứ thế ăn năm đến hết WC , và hậu quả là ba em xin nghỉ cả 1 tuần để thư giản bù lại thời gian đã mất ) . Kỉ niệm khó tả là lúc đó ko mê nhưng vẫn lết ra coi với ba rồi ngủ li bì =))

2.Đội bóng mà em thích nhất năm 1998 là Maróc , vì lá cờ nhìn giống của VN ) . Sau này khi 2002 tổ chức ở Japan-Korea thì em mới biết đến Brasil , Ronaldo ... Nhưng đội bóng em thích năm 2006 đến giờ lại là Ý :D , mà củng chả biết vì sao thích . Kể cả câu lạc bộ mà em thích đầu tiên là Lokomotiv ( mê Winning Eleven trên PS1 mà mê ) ). Sau này không coi đc Nga Ngố nữa nên em chuyển sang mê Liverpool từ khi biết internet đến giờ ( có lẻ vì mê logo của nó ) )

3.Nói về việc xem WC năm nay thì có vẻ không hào hứng lắm. Không biết nói sao chứ cảm nhận của em thì năm nay WC sẻ rất may mắn nếu diển ra thành công . Vì khi đọc báo , thấy có rất nhiều vấn nạn từ kinh tế chính trị dẫn đến hệ lụy xấu ...

4.Ngoài lề tí, hồi trước em rất thích coi những giải như Copa , WC , Euro vì lúc đó mọi người đá hết mình vì màu cờ sắc áo của dân tộc . Thấy rất ít tiêu cực trong bóng đá , có lẻ lúc đó ai củng muốn đóng góp vinh quang của nước mình lên thế giới . Nhưng khi nhìn về VN lại buồn... Vẫn hàng ngày coi tin 24/7 nhưng khi nói đến bóng đá VN lại nghe câu , chúng ta vẫn đứng nhất Đông Nam Á trên bảng xếp hạng Fifa dù thua hoặc hòa . Nghe giống như bệnh chạy đua thành tích chứ không phải đóng góp cho đất nước tí ti nào. Nói chung còn nhiều cái để nói lắm , thôi thì xong WC mình lại chém sang Việt Nam vậy )

5.Mùa WC này chắc chắn sẻ khó để tổ chức Offline xem đá banh được rồi , nhưng em nghỉ nếu mấy anh BQT rảnh nên tạo 1 cuộc thi nho nhỏ giúp các anh em vui như anh porcupine nói :D . Vừa tạo được niềm vui cho anh em , vừa thúc đẩy diển đàn lớn mạnh :D .

Mình post bài cuối cùng trước khi trận khai mạc diễn ra nhe các bạn. Mình cho rằng Croatia không dễ bị bắt nạt đâu. Với lại hồi sáng mình quên gửi lời cám ơn bạn porcupine đã gửi bài viết ở trên.

Về việc em karjn đề nghị forum có tổ chức cuộc thi thu tiền mà hay gọi là tipping competition, bản thân mình rất ủng hộ. Mình thấy rất hay mỗi mùa WC hay EU làm như vậy. Tuy nhiên, vì hoàn cảnh ở VN có tội hình sự đánh bạc và cá độ, mình nghĩ không nên làm ở đây. Mọi người offline chơi với nhau là được. Lên forum lớn online thế này thu tiền nếu ai ghét forum sẽ có thể phiền phức cho các anh BQT không đáng phải chấp nhận rủi ro đó. Mình mong rằng VN trong vài mùa WC đến sẽ sớm thay đổi và lúc đó chúng ta sẽ mở cuộc thi dự đoán thu tiền và chia lại người may mắn.

Anh Nikonian nói em mới chợt nhớ là luật VN cấm cờ bạc :(. Nếu có bác nào thành lập cửa hàng hoặc công ty , ủng hộ gift code chắc sẻ hay hơn nhỉ :D . Chủ yếu là tinh thần chứ tiền bạc là bao hehe .
    Nói về trận mở màn thì em nghỉ tỉ số là 3-0 cho Brasil . Còn chung kết thì vote cho cặp Spain vs Brasil :v

Tối nay 1h anh em nhớ dậy xem khai mạc World Cup nhá. Nhớ năm nào cứ đến mùa này cả nhà luộc nồi ngô khoai, chờ đến giờ bật TV lên.

Rồi có lúc bật TV lên chờ hoài không có tín hiệu, nghe toàn nhạc La Figaro của Paul Mauriat, sau đó TV hiện lên dòng chữ đài Hoa Sen quay lòng vòng không bắt được sóng, thế là tiu nghỉu lăn ra ngủ, hức hức
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Kỳ World Cup lần này em có cơ hội sang tận Sao Paulo dự khán trận Pháp - Ecuador vào ngày 25/6 sắp tới, háo hức ghê.

Sẽ có hình báo cáo bà con xem mấy em Brazil nhảy Samba ra sao nha ;)
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 1 / 22 12311 ... Cuối cùngCuối cùng