Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Cẩn thận khi mua hàng trực tuyến tại Cdiscount.vn (BigC)

Cẩn thận khi mua hàng trực tuyến tại Cdiscount.vn (BigC)

Qua thông tin trên Vnphoto mình có mua 1 máy ảnh Fujifilm ~23 triệu tại website Cdiscount.vn thuộc BigC.Sau khi kiểm tra thông tin về hình thức thanh toán và thời gian giao hàng qua bộ phận chăm sóc khách hàng, mình đã tiến hành thanh toán online bằng Master card. Vào sáng 27.05.2014. Mã đơn hàng : 100016684
    Sau đó đã liên lạc lại với Cdiscount để xác nhận đơn hàng và hẹn giao hàng trong vòng 2-6 ngày.Đến ngày 2.6 mình ko thấy hồi âm j nên gọi lên Cdiscount và được báo là vui lòng chờ thêm 2-3 ngày nữa sẽ cố gắng giao hàng. Đến chiều cùng ngày thì mình nhận được email thông báo đơn hàng sẽ giao trễ từ 5-7 ngày so với dự tính, với lý do là sự cố ngoài tầm kiểm soát của Cdiscount..??!?!
    Mình bực qua gọi dt lên hotline để phàn nàn thì ko có tín hiệu được cho đến trưa ngày 3.6 thì mới liên lạc lại được.Và được Cdiscount báo là do gặp vấn đề với nhà cung cấp sản phẩm nên chưa thể giao hàng được..?.?.??.Và mình ko đồng ý.Yêu cầu hạn chót là ngày 5.6 nếu ko giao hàng phải hoàn tiền lại cho mình.
    Cdiscount rao bán sản phẩm,nhận tiền của khách hàng. Bây giờ ko giao hàng được với lý do chưa có hàng.!!?!! Một lý do rất khó chấp nhận
    Mình được biết qua FB của Cdiscount thì rất nhiều trường hợp như mình.Thanh toán xong hết cả tháng vẫn chưa nhận được hàng như sản phẩm nhà bếp,laptop,sữa bột em bé….
    https://www.facebook.com/CdiscountVietnam?fref=ts

Và hôm nay ngày 4.6 mình liên lạc lại để hỏi cách giải quyết đơn hàng của mình thế nào thì lại nhận được cái hẹn qua tuần sau nữa là tổng cộng 3 tuần.Mình hỏi có chắc chắn trong tuần sau có không thì lại ậm ừ ko dám xác nhận. Nên mình không chấp nhận với lý do hẹn nhiều lần,ko có uy tín,ko có gì để chắc chắn.Và yêu cầu hủy đơn hàng và được báo là sẽ chuyền tiền lại trong vòng từ 7-10 ngày.

Mình chia sẻ ít thông tin lân đầu giao dịch với Cdiscount.vn của BigC và chắc cũng là lần cuối cùng.Mọi người nên cẩn thận trước khi mua hàng ở website này kẻo tiền mất tật mang.

Đây là 1 trong số những khách hàng đang gặp rắc rối khi mua hàng tại Cdiscount.Mình lấy thông tin trên FB của Cdiscount

Mình sẽ tiếp tục update thông tin về vụ này cho mọi người.

Làm sao biết Cdiscount.vn thuộc BigC?
    Sao bác không lên thẳng địa chỉ liên lạc để làm việc hoặc mail cho BigC để than phiền?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Đây bạn @11002

http://laodong.com.vn/kinh-doanh/big...unt-194970.bld

Có thể là cdiscount.vn giao hàng chậm nên gây hoang mang cho người mua hoặc cũng có thể cdiscount ko liên kết đc với nhà cung cấp sản phẩm để có giá tốt nên ko có hàng giao luôn --> hẹn lại với KH. Dù sao cũng vài chục triệu, nên bác @1406's lo lắng là đúng rồi.
    Được sửa bởi neo4is lúc 02:14 PM ngày 04-06-2014

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Làm sao biết Cdiscount.vn thuộc BigC?
    Sao bác không lên thẳng địa chỉ liên lạc để làm việc hoặc mail cho BigC để than phiền?
    Trước khi mua hàng em thấy logo nhưng cũng chưa tin tưởng và search thông tin trên mạng
    http://phunuonline.com.vn/tieu-dung/...m/a117964.html

trên FB mới đây có rất nhiều khách hàng phản ánh cùng tình trạng như mình. (trước khi mình mua thì ko thấy ai phản ánh)
    và đây là cách bộ phận chăm sóc khách hàng của Cdiscount trả lời

Thấy anh Nikonian luôn nói về hệ thống mua bán online tại Mỹ như mơ, vô đây thì thôi rồi luôn, quá nản, có mua em cũng mua mấy anh trên này bán cho chắc ăn.....
    Ai công hầu, ai khanh tướng, trên trần ai, ai dễ biết ai

Quote Được gửi bởi neo4is View Post
    Đây bạn @11002

http://laodong.com.vn/kinh-doanh/big...unt-194970.bld

Có thể là cdiscount.vn giao hàng chậm nên gây hoang mang cho người mua hoặc cũng có thể cdiscount ko liên kết đc với nhà cung cấp sản phẩm để có giá tốt nên ko có hàng giao luôn --> hẹn lại với KH. Dù sao cũng vài chục triệu, nên bác @1406's lo lắng là đúng rồi.
    Quote Được gửi bởi 1406's View Post
    Trước khi mua hàng em thấy logo nhưng cũng chưa tin tưởng và search thông tin trên mạng
    http://phunuonline.com.vn/tieu-dung/...m/a117964.html
    Như vậy là BigC cũng bị mang tiếng lây rồi.
    Nhà em gần BigC, nhưng nói thật, em chả khoái BigC vì hiện nay cung cách phục vụ khách hàng chưa thuận tiện như ngày xưa.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Mình không có ý kiến gì nhiều trong vụ bạn chủ topic nói đâu, mình cho rằng có nhiều cửa hàng ở VN bất chấp là mới hay cũ chưa biết phục vụ khác hàng bởi vì môi trường xung quanh chưa cho họ thấy được sự quan trọng của khách hàng với sự tồn tại của họ.

Mình chỉ có một câu nhỏ thôi với các bạn nào trong forum mà có cửa hàng online bán hàng, trong bài viết trên của cửa hàng có câu không cần người mua cụ thể là bạn đừng vào mua. Bạn không nên bao giờ nói chuyện với khách hàng như vậy, bất kể họ khó khăn với bạn như thế nào. Trong trường hợp này rõ ràng là ch sai bởi vì đã lấy tiền mà không có hàng rồi cứ trì kéo không giao hàng.

Nếu bạn gặp một khách hàng quá khó, bạn chỉ đơn giản nói xin lỗi bạn không đáp ứng được chứ không bao giờ bạn đi gây với khách hàng hoặc bạn đuổi khách hàng bằng lời lẽ của bạn. Trong bất cứ tình huống nào, bạn phải lịch sự nhất là nói chuyện trên public với khách hàng mà người khác có thể đang muốn vào mua thấy được.

Những điều mình nói trên là mình học từ Amazon và Keh, bạn không tin cứ thử vào mua vào nói chuyện với nhân viên của họ thử.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Phục vụ kỳ vậy? Phục vụ kiểu này của công ty lớn ở Mỹ là sẽ lên báo ngay. Các bạn hãy là người tiêu dùng thông minh và tẩy chay những cửa hàng như vậy.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Thấy giá bên này nhiều thứ cũng tốt thật mà nghe bác 1406 và nhìn cái trả lời của Customer service thì ko đỡ được.
    Hy vọng bên CDiscount giải quyết cho thỏa đáng, 23tr mà làm xấu đi cả 1 cái thương hiệu mà Big C đứng đằng sau thì quá tệ.
    Thời buổi bây giờ tiếng tốt đồn nhanh, tiếng xấu đồn còn nhanh hơn.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng