Trang 15 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415
Hiển thị kết quả từ 141 đến 149 / 149

Chủ đề: Ảnh: Không chỉ Đẹp! Nội Dung, Ý Tưởng ... tác giả truyền tải qua ảnh

Ảnh này em chụp trong chuyến đi Sóc Trăng hôm 9-8-2014 (hôm qua), nó là tấm ảnh em thích nhất trong tất cả những tấm em đã chụp, mặc dù nó không phải là ảnh đẹp nhất. Em đặt tên nó là "Nụ cười Sóc Trăng", khi nhìn vào đôi mắt ấy, nụ cười ấy em luôn cười mỉm theo cô bé.
    Vi phạm: Chữ ký quảng cáo

Quote Được gửi bởi danhvo View Post
    Ảnh này em chụp trong chuyến đi Sóc Trăng hôm 9-8-2014 (hôm qua), nó là tấm ảnh em thích nhất trong tất cả những tấm em đã chụp, mặc dù nó không phải là ảnh đẹp nhất. Em đặt tên nó là "Nụ cười Sóc Trăng", khi nhìn vào đôi mắt ấy, nụ cười ấy em luôn cười mỉm theo cô bé.
    Nụ cười và ánh mắt rất hay bác ạ.
    Nếu bác chụp chân dung headshot hay cận mặt, em khuyên bác hạn chế dùng lens tương đương góc nhìn 28mm/FF.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Nụ cười và ánh mắt rất hay bác ạ.
    Nếu bác chụp chân dung headshot hay cận mặt, em khuyên bác hạn chế dùng lens tương đương góc nhìn 28mm/FF.
    Dạ em chỉ có mỗi con compact GR lens fix 18,3mm (tương đương 28mm FF) nên tận dụng thôi ạ :D. Riêng em thì em rất thích góc nhìn này có lẽ do nó lạ.
    Vi phạm: Chữ ký quảng cáo

Dadalism , 1 art moment ra đời sau sự ghê tởm thế chiến thứ 1 . The Art of Antiart

bức này ko có ý nghĩa , vì DADA ko cần ý nghĩa

[IMG]DADA by UchihaMada, on Flickr[/IMG]

Quote Được gửi bởi danhvo View Post
    Dạ em chỉ có mỗi con compact GR lens fix 18,3mm (tương đương 28mm FF) nên tận dụng thôi ạ :D. Riêng em thì em rất thích góc nhìn này có lẽ do nó lạ.
    Em xem thêm ở đây: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=5768
    Với standard lens, khi chụp cận mặt còn bị hiệu ứng này, huống chi là wide lens 28mm:
    Rõ ràng là khi sử dụng OK tiêu cự trung bình, khi chụp chân dung vẫn bị hiện tượng mũi to mắt nhỏ khi chụp cận mặt.
    Nhìn ảnh thấy đầu em bé bị méo rất rõ, mắt phải lớn hơn mắt trái khá nhiều (giống như bị lé mắt)
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi nguoi ko co may View Post
    Hello BÁc Chủ
    Rất thích cái topic này và luc nào củng theo dỏi cả sư phân tích vể bức ảnh của bác chủ rất hay
    tôi có chup cho BX và dung tấm ảnh nay gửi thi 4 nơi
    noi Thứ nhứt là Hôi nhiếp ảnh Của miên Đông bác Hoa Kỳ thì đươc Giải hang 3

chổ thứ 2 Câu lac bô nhiếp ảnh 202 International thuôc hôi nhiếp ảnh FIAF thể laoi Chân dung do 4 Nước tổ chúc
    thi chỉ đuoc Acceptance vói số điêm Bình quân để đuoc Acceptance là 18-20 mổi 1 nước có 3 giám khảo chấm đuoc châp nhân của hôi nhiếp ảnh Châu Âu FIAF và PSA
    bức ảnh này thí đuoc Acceptance hêt cho 4 Nước
    về giải thì chỉ có
    Gold medal FIAF va PSA kế la Bác Đồng va khuyến khick rôi là Acceptance tôi đả xem đi xem lai không biết thiếu va bi cái jif trông bức ảnh này vì thương khi châm giảỉ thi ho se gui cuông sách về cho nhưng búc anr đuoc Huy Chuong va Khuyến khích nhưng búc ảnh của toi đuoc chon In vào sách thương thi nhửng Hình ảnh đuoc Acceptance thi ko đuoc
    xin lổi tôi nói hưi nhiều
    HI VONG tiêp nhân nhưng Y kiến thêm của các Bác vi thể laoi BW tôi ko có Kinh Nghiêm nhiêu
    Rất cám On Bác Chủ thớt và cac bác

_D9A8206 by nguoi ko co may, on Flickr
    Chào anh Hùng,

Mãi đến hôm nay, chờ ý kiến mọi người, em mới bình ảnh này của anh.
    Ảnh này với sắc xám nhàn nhạt, ít tương phản tạo cho người xem cảm giác buồn chán và đó cũng chính là nội dung của tác giả muốn mượn "hồn" của chủ thể để diễn đạt

Xem ảnh này em nhớ đến câu:
    "Em ơi, lữa tắt bình khô rượu
    Đời vắng em rồi, say với ai"

Trong ảnh này là:
    "Anh ơi, rượu cạn, ly nghiêng ngã
    Quán vắng anh rồi, vui với ai?"

Lại tiếp tục với ca dao:
    "Đời vua Thái Tổ, Thái Tông
    Lúa mọc đầy đồng trâu chẳng buồn ăn"

Khi đói ta ăn là chuyện bình thường, cón khi không đói, buồn buồn miệng ta nhai thứ gì đó, nhai chỉ để cho đỡ buồn, chứ không phải ăn để no, để thưởng thức món ăn.
    Cái đó gọi là "buồn ăn"

Khi thèm ta hút thuốc, khi buồn buồn ta đốt thuốc, chắng rít, chỉ bập bập, phà phà cho vui, đỡ nhạt miệng...
    Trong ảnh của anh, chủ thể với điếu thuốc trên tay chẳng buồn đốt, nói gì đến buồn hút.

Chủ thể trong ảnh của anh rất đẹp, trang sức đủ, nhưng rượu chẳng buồn uống, thuốc chẳng buồn đốt, mắt chẳng buồn nhìn, ...

Xem ảnh của anh thấy toát ra tâm trạng buồn chán - nhưng đó là nội dung anh muốn gửi qua ảnh?
    (Xin lỗi anh Hùng và Chị nhà, chỉ là cảm nghĩ cá nhân, ngay từ đầu em không muốn bình là vì vậy)

Còn về lý do đoạt giải ở cuộc thi này hay chưa đoạt giải ở cuộc thi khác là chuyện của BGK, em không bàn như từ đầu em có viết
    Chúc Bình An
    FaceBook

mk .. thường hút thuốc và lạm... rượu ! Thuốc hút nên có gạt tàn trong tầm tay- còn ly rượu -
    ít khi xa tầm tay. Và như thế ở pub hay ở nhà cũng .. thường lả như vậy. Mk thuận tay phải ;-).

Quote Được gửi bởi Mekong@oz View Post
    mk .. thường hút thuốc và lạm... rượu ! Thuốc hút nên có gạt tàn trong tầm tay- còn ly rượu -
    ít khi xa tầm tay. Và như thế ở pub hay ở nhà cũng .. thường lả như vậy. Mk thuận tay phải ;-).
    Cám ơn anh Hà đã phân tích về các chi tiết trong ảnh.
    Có những ảnh mà khi ta nhìn vào ta cảm nhận được, đôi khi ta chưa cần phân tích "tại sao?"

Ví dụ về "Đường Nét"
    Bác Hafoto là chuyên gia về đường nét trong ảnh chân dung, ngay traong các loạt ảnh trong thread này cũng có rất nhiều ảnh có "đường nét"

1. Rõ ràng:

|||||||||||cùa bạn Sapramaco.

Từng đường nét trên ảnh đều dẫn dắt người xem. Nội dung ảnh quá rõ ràng

Quote Được gửi bởi cuncoi08 View Post
    Em xin tham gia với bác 11002 một tấm, mong được bác góp ý

[B]Hai người bạn

[B]

2. Mờ nhạt

Soul of soil - Hồn Đất của Lylong (Lý Hòang Long)

3. Trườu tượng hơn, nhưng vẫn là phân cách, em vẽ thêm line để minh họa
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cấm ỏn anh Toai đả bình ảnh này của tôi đung như anh nhân xét rất chính xác ,bức ảnh này tôi đăt tên là sad
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Trang 15 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415