Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: cần giúp đỡ vè lén 50 của praktica

cần giúp đỡ vè lén 50 của praktica

Em vừa mang về con Praktice MTL 50, lén 50 theo máy, lúc mua hí hửng quá khogn6 để ý, về thì tháo lén ra xoay vòng khẩu không thấy có sự thay đổi. Có chuyện lá khẩu bị liệt không vậy các bác giúp em!

cái quan trọng nhất là lens gì thì chả nói :3

Nhiều bác lên hỏi nhưng thường thiếu các thông tin để người khác trả lời trong khi những thông tin không liên quan thì lại đưa vào.
    Như bác mô tả thì có những trường hợp sau:
    - Lens bị hỏng như bác nói
    - Lens không hỏng. Trường hợp này bác xem trên lens có lẫy gạt chế độ Manu-Auto hay không, nếu có thì chuyển chế độ manu khi đó xoay vòng khẩu mới có sự thay đổi. Trường hợp không có như trên thì quan sát ở phía sau lens xem có cái lẫy hình kim tho ra không, nếu có khi ấn cái lẫy đó lens sẽ khép khẩu - trong trường hợp này bác lắp vào body bấm 1/2 phím chụp cũng có thể quan sát thấy khẩu khép lại.

Dạ em xin lỗi! mới mua về rối quá mấy bác thông cảm. Trên lens nó để là Pentacon auto 1.8/50 MC. lens quay tay toàn tập! mà em tháo ra nhìn từ sau tới thì xoay vòng chỉnh khẩu thấy trong ống kính nó vẫn đơ đơ

lắp vào body bạn sẽ xoay vặn lá khấu khép được bt, vì cái chốt đít lens nó được khép, còn nếu tháo lens rời thì đít lens có cái chốt, ấn cái chốt đó vào rồi xoay vặn xem.

em có xem cái lens rồi đúng là có cái lẫy như cây kim mà no lỏng lẻo thế nào ấn vào thì tuột luôn vào trong lắc mãi mới ra!

Báo cáo là em vừa mang ra cho anh Châu chỗ bác Tèo khám! lá khẩu bị dính dầu. đã khắc phục xong! giờ vấn đề tiếp theo là tìm film! chạy ra Phương Quỳnh vs Đống Đa luôn rồi mà kêu hết hàng! ức thật