Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Help me .Không khởi động được Nguồn của Pentax K-X

Exclamation Help me .Không khởi động được Nguồn của Pentax K-X

Hôm nay khách tây ba lô khi check out để lại cho mình 1 body pentax K-x . khi nhét pin vào thử thì máy không vào nguồn ( bật ko lên ấy ). Xem xét kỹ thấy máy ko có dấu hiệu trầy xướ do va đập cũng như không thấy hiện tượng ẩm mốc ....Bác tây balo này đi tour vn 1 tuần nên mình nghĩ máy gặp trục trặc gì đó nên bỏ lại.
    Bác ấy chỉ bỏ lại body thôi ko có lend. Mình đã thử nhét 4 viên pin vào thử nhưng bật không lên. Chưa sử dụng DSLR bao giờ nên không biết nó thế nào mong mọi người giúp đỡ/ mình ở hà nội nếu ai biết chỗ sửa uy tín thì chỉ giúp mình nhé.
    p/s. mình sử dunenergEnEneergier loại dùng 1 lần .ko có lend chỉ muốn bật máy lên test thử nhưng không đc. giúp mình vs nha . Thanks mọi người nhiều

Pin thường đó không đủ điện để lên đâu bác. Bác thử kiếm pin tốt hơn, loại sạc được như enelop, camelion hay pấnonic ấy. Lúc trước em cũng mua 4 viên energiger hết hơn 100k mà bỏ vào bật không lên.
    Nếu thay pin mà không bật nguồn được thì bác phải nhờ TIXIAI 2, Hồng Hà, P2, Tân Bình kiểm tra nhé

Em o HN bac ah.hic hic

Hà nội cũng có đó bác, em không biết số dt. Bác seacrh Tixia là ra à