Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26

Chủ đề: Nhờ tư vấn có nên đổi từ D800 qua A7R không ?

nếu nikon không giải quyết vụ D600 cho em chắc em cũng lăn tăn A7 cho rồi, chứ cứ chụp hình về coi bụi thì em nản lắm
    M3, M6, X100f, FE2, F100, FM2/T, FM3a

Sony dòng FF dù đã có mặt một số máy ,nhưng tiếng tăm cũng hạn chế so với Ca hay Ni , Nay Sony raA7FF đánh đúng vào số đông người tiêu dùng gọn, nhẹ, và FF , Em chắc rằng Sony sẻ lắng nghe đánh giá người tiêu dùng và sẻ hoàng chỉnh vì vậy cái em chờ có thể là A8 . . .
    Được sửa bởi thechinh lúc 04:22 PM ngày 01-06-2014

Quote Được gửi bởi thechinh View Post
    Sony dòng FF dù đã có mặt một số máy ,nhưng tiếng tăm cũng hạn chế so với Ca hay Ni , Nay Sony raA7FF đánh đúng vào số đông người tiêu dùng gọn, nhẹ, và FF , Em chắc rằng Sony sẻ lắng nghe đánh giá người tiêu dùng và sẻ hoàng chỉnh vì vậy cái em chờ có thể là A8 . . .
    - He ... đợi Khi SONY nó ra đời A8. Thì CANON nó cũng ra 6D mark2 đấy Bác ...
    - http://www.vnphoto.net/forums/showth...70#post3108470

lowkey nôm na để giái thích cho vấn đề noise này là trong ảnh màu đen là chủ đạo, chỉ có 1 vài chi tiết nhỏ sáng làm điểm nhấn. Màu đen ở đây là chi tiết tối, chụp iso cao lên thấy rõ noise ở vùng tối. Bác google ra hình minh hoạ ngay.

Dù có bảo thủ cỡ nào cũng phải nhìn nhận body nhỏ gọn đang là xu hướng được nhiều người mong đợi, nhất là khi nó ngày càng hoàn thiện thậm chí một số tiêu chí đã vượt trội các " tượng đài " trong làng chụp choẹt. Sự phát triển của các loại body ff nhỏ gọn này nhanh đến nỗi chính nó lại là trở ngại, khi mà hệ thống lens support theo không kịp khiến cho người dùng chưa thật sự thoải mái. Cuối cùng là vấn đề đầu tư cho một bộ gear hoàn chỉnh khả dĩ chấp nhận được không rẻ hơn dòng DSLR truyền thống. Nói chung vẫn "manh nha" chờ tiếp. Xin được tiếp tục lắng nghe cảm nghĩ của những bác đã đi tiên phong trong việc thay đổi tương tự.
    Được sửa bởi joetran lúc 07:00 PM ngày 20-06-2014

không biết mấy bác sao chứ, em đi du lịch là em chơi cái compact nhỏ gọn như lumix hay G10, vác DSLR theo nặng nề, còn noise thì em ko lo vì nếu chụp thiếu sáng thì em lúc nào cũng ít nhất 2 flash + trigger + tripod, chứ chụp mà thiếu sáng đẩy iso cao lên về nhìn ảnh ko hài lòng.

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123