Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: Lens Sigma 17-50 OS có tiếng động lạ khi rung lắc

Quote Được gửi bởi trung_anh View Post
    Cứ tưởng mỗi lens em bị, hóa ra các bác cũng bị.
    Cơ mà e nghĩ nó là do hệ thống chống rung của Sigma, bởi vì khi bật máy thì lắc ko còn thấy tiếng động nữa.
    Bạn thử nhìn qua gương ngắm xem có bị như mình không ? Mình vừa nhìn qua gương vừa nhấn nút xem ảnh( nhìn khoảng 2 giây ) thì thấy thấu kính rung giật xuống, và nhấn nút chụp để mởi máy thì thấu kính giật lên.
    Bạn kiểm tra xem giống mình không ?
    Mình tắt OS vẫn bị. Tắt autofocus thì không bị.
    Được sửa bởi NhaQueLenPho lúc 07:43 AM ngày 06-02-2015

Quote Được gửi bởi NhaQueLenPho View Post
    Bạn thử nhìn qua gương ngắm xem có bị như mình không ? Mình vừa nhìn qua gương vừa nhấn nút xem ảnh( nhìn khoảng 2 giây ) thì thấy thấu kính rung giật xuống, và nhấn nút chụp để mởi máy thì thấu kính giật lên.
    Bạn kiểm tra xem giống mình không ?
    Mình tắt OS vẫn bị. Tắt autofocus thì không bị.
    Lúc trước mình có len 17-70 cũng vậy. Lúc đầu mua về thì ko sao xài thời gian lại bị. Mình gởi sửa thì lại hết. Các bác gởi sửa thử xem

Quote Được gửi bởi TrungHieu75 View Post
    Lúc trước mình có len 17-70 cũng vậy. Lúc đầu mua về thì ko sao xài thời gian lại bị. Mình gởi sửa thì lại hết. Các bác gởi sửa thử xem
    bạn sử ở đâu vậy ? cho mình xin cái đ/c ? Bạn sửa rung lắc kêu hay sao ? Lens của mình chỉ rung lắc kêu khi không gắn vào body thôi.

Quote Được gửi bởi TrungHieu75 View Post
    Ống sigma 17-50 của mình cũng bị y vậy. Cứ tưởng nó bị hư gì. Vậy ra là tình trạng chung rồi. Bạn sửa ở đâu vậy ạ?

Xin lỗi các bác mấy hôm mình ko theo dõi thread này. Lúc trước em sửa ở chỗ bác Thịnh GDD ợ vì em mua lens chỗ bác ấy.

Tình hình e cũng vừa rướt ẻm về mà bị như bác trung_anh nói... Đang cảm thấy hoan mang k biết có bị lỗi j không?
    Cố gắng bấy lâu mới rướt ẻm về nên đang cảm thấy rất hoang mang

Chào các bạn, mình có mua lens sigma 17-50 f2.8 EX OX HSM ấy, lúc mình ngắm 1 chút đúng là ống kính nó bị như di chuyển nhẹ góc nhỏ tí. Rồi lắc sẽ có tiếng kêu nhưng nghe nhiều người bảo đó là do cái OS chống rung nên vậy đó

Huhu lens 17-50 sigma của em cũng bị y vậy luôn. Lắc nghe nó kêu như là có một hay 2 thấu kính bị lỏng lẻo ấy nghe mà đau tim với nó ấy. Thì ra là bệnh chung nên không sao. Vì khi chụp vẩn rất ok .

e cũng đang định lên sigma 17-50 đây :'( không biết thế nào :'(

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12