Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: hỏi về settting trên Nikon D7100

hỏi về settting trên Nikon D7100

các bác cho em hỏi là con Nikon D7100 của em khi muốn set khẩu , tốc thì phải nhấn nút info nó mới hiện lên trên màn hình LCD cho mình thấy và set, nhưng khi set xong nhấn nút chụp phân nữa để canh thì màn hình lại mất, muốn chỉnh nữa thì lại phải nhấn nút info, có cách nào cho nó hiện luôn không ạ.
    cái nữa là khi em ngắm vào viewfinder ở chế độ chụp tự động tự không thấy thanh đo sáng, lúc chĩa vào chỗ này thì thấy, lúc chĩa vào chỗ khác thì không thấy, nhưng set chế độ M thì thấy hoài luôn, làm sao cho em thấy được thanh đo sáng ở các chế độ tự động ạ. em cảm ơn các bác

D7100 có màn hình nhỏ phía trên. Màn hình đó có chế độ nghỉ để tiết kiệm pin. Nếu bác ngưng chụp với thời gian đã set thì tốc và khẩu sẽ ko hiển thị. Bác có thể bấm lấy nét để máy đo sáng lại và hiển thị lên LCD nhỏ.

Đã là tự động thì máy sẽ làm hết. Mặc định là ảnh sẽ luôn đúng sáng nên bác sẽ ko thấy cái thanh đo sáng ấy đâu. Ở M nó sẽ hiển thị để hỗ trợ bác biết khi nào đúng sáng hoặc ảnh đang chỉnh bị thiếu hay dư sáng để bác chụp theo ý mình

cảm ơn bạn, mình muốn hiển thị các chỉnh của mình trên cái LCD bự đó bạn, có cách nào cho nó hiện luôn ko bạn

Màn hình LCD chính chỉ ấn live view mới lên thông số bạn nhé, nó còn hiện ra bao nhiêu chức năng khác nữa mà.

Bạn xem clip này thử đi nó có hướng dẫn khá đầy đủ đó, có cả hướng dẫn setup trong menu máy luôn

Bao nhiêu người nâng cấp từ 3x00 với 5x00 lên các dòng trên chỉ vì cái màn hình phụ mà bác lại ko cần dùng, phí quá :-)

Quote Được gửi bởi linkinpark_28 View Post
    các bác cho em hỏi là con Nikon D7100 của em khi muốn set khẩu , tốc thì phải nhấn nút info nó mới hiện lên trên màn hình LCD cho mình thấy và set, nhưng khi set xong nhấn nút chụp phân nữa để canh thì màn hình lại mất, muốn chỉnh nữa thì lại phải nhấn nút info, có cách nào cho nó hiện luôn không ạ.
    cái nữa là khi em ngắm vào viewfinder ở chế độ chụp tự động tự không thấy thanh đo sáng, lúc chĩa vào chỗ này thì thấy, lúc chĩa vào chỗ khác thì không thấy, nhưng set chế độ M thì thấy hoài luôn, làm sao cho em thấy được thanh đo sáng ở các chế độ tự động ạ. em cảm ơn các bác
    Em hỏi ngược lại bác là bác chạy xe tay ga, số tự động thì bác có đòi sang số ko?
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Quote Được gửi bởi FireSnake View Post
    Bạn xem clip này thử đi nó có hướng dẫn khá đầy đủ đó, có cả hướng dẫn setup trong menu máy luôn
    - Review D7100 mà sao ông Smatt Grandner này lại gắn lens khủng 24-70N (35 chai) của dòng FX nhỉ ?
    - Hay là ông ngại lens Zoom DX nó hơi ... chậm. he.

cảm ơn các bác nhiều ạ, em đã hiểu được vấn đề rùi.